Press "Enter" to skip to content

FIFA నిరసనలో జర్మనీ ఆటగాళ్లు ప్రపంచ కప్‌లో నోరు మూసుకున్నారు

దోహా: జర్మనీ ఆటగాళ్లు తమ ప్రారంభ ప్రపంచ కప్ మ్యాచ్‌కు ముందు తమ జట్టు ఫోటో కోసం నోరు మూసుకున్నారు. ఆతిథ్య దేశం ఖతార్ యొక్క మానవ హక్కుల రికార్డుకు చీవాట్లు పెట్టేందుకు ఏడు జట్ల ప్రణాళికలపై FIFA యొక్క దాని నిర్బంధం ఉంది. జపాన్‌తో బుధవారం నాటి ఆటకు ముందు ఏర్పడింది మరియు ప్రతి ఆటగాళ్లు తమ కుడి చేతితో నోటిని కప్పుకున్నారు. “ఇది జట్టు నుండి, మా నుండి, FIFA మమ్మల్ని కంగుతింటోంది” అని జర్మనీ కోచ్ హన్సి ఫ్లిక్ తన జట్టు జపాన్‌తో 2-1 తేడాతో ఓడిపోయిన తర్వాత చెప్పాడు.

ది చేరిక మరియు వైవిధ్యానికి చిహ్నంగా క్రీడాకారులు రంగురంగుల “వన్ లవ్” ఆర్మ్‌బ్యాండ్‌లను ధరిస్తే జరిమానా విధించబడుతుందని జర్మనీతో సహా ఏడు యూరోపియన్ ఫెడరేషన్‌లకు FIFA చేసిన హెచ్చరికకు సంజ్ఞ ప్రతిస్పందనగా ఉంది.

జర్మనీ కెప్టెన్ మాన్యుయెల్ న్యూయర్ మరియు ఇతర ఆరుగురు జట్టు కెప్టెన్లు ప్రపంచ కప్‌లో తమ ప్రారంభ ఆటలకు ఆర్మ్‌బ్యాండ్‌లను ధరించాలని అనుకున్నారు. ఖతార్ దాని మానవ హక్కుల రికార్డు మరియు స్వలింగ సంపర్కాన్ని నేరంగా పరిగణించే చట్టాల కోసం పరిశీలనలో ఉంది.

ఇంగ్లండ్ మరియు నెదర్లాండ్స్ తమతో ఆడేందుకు కొన్ని గంటల ముందు సాకర్ పాలకమండలి సోమవారం హెచ్చరిక జారీ చేసింది. “వన్ లవ్” ప్రచారం యొక్క గుండె ఆకారంలో, రంగురంగుల లోగోను ధరించిన కెప్టెన్లు.

ఫిఫా ఆటగాళ్లకు వెంటనే పసుపు కార్డు చూపబడుతుందని మరియు తదుపరి పరిణామాలను ఎదుర్కోవచ్చని పేర్కొంది. జర్మనీ కోచ్ హన్సీ ఫ్లిక్ మరియు సాకర్ ఫెడరేషన్ ప్రెసిడెంట్ బెర్ండ్ న్యూన్‌డార్ఫ్ FIFA నిర్ణయాన్ని విమర్శించిన వారిలో ఉన్నారు.

న్యూన్‌డార్ఫ్ FIFA నుండి వచ్చిన హెచ్చరికను “మరొక తక్కువ దెబ్బ” అని పిలిచారు. జర్మన్లు ​​బుధవారం చేసిన సంజ్ఞపై పాలకమండలి వ్యాఖ్యానించలేదు. జర్మనీ-జపాన్ గేమ్‌లో స్టాండ్స్‌లో క్రీడలకు బాధ్యత వహిస్తున్న జర్మన్ అంతర్గత మంత్రి నాన్సీ ఫేజర్ “వన్ లవ్” ఆర్మ్‌బ్యాండ్‌ను ధరించారు, అక్కడ ఆమె FIFA ప్రెసిడెంట్ జియాని ఇన్ఫాంటినో పక్కన కూర్చుంది.

Faeser #OneLove హ్యాష్‌ట్యాగ్‌తో ఆమె ధరించిన ఫోటోను ట్వీట్ చేసింది. వార్తా సంస్థ DPA నివేదించిన ప్రకారం, ఫైజర్ మొదటి అర్ధ భాగంలో పింక్ బ్లేజర్ కింద ఆర్మ్‌బ్యాండ్‌ను ధరించినట్లు నివేదించింది.

ఇంతకుముందు, ఒక జర్మన్ అభిమానిని బలవంతంగా తొలగించినందుకు ఫైజర్ ఖతార్‌ను విమర్శించాడు. మరొక గేమ్‌లో రెయిన్‌బో-రంగు ఆర్మ్‌బ్యాండ్ మరియు హెడ్‌బ్యాండ్. “ఇది నాకు (ఖతారీ) అంతర్గత మంత్రి ఇచ్చిన భద్రతా హామీల గురించి నా అవగాహనకు అనుగుణంగా లేదు” అని ఫేజర్ చెప్పారు. “భద్రత అనేది ప్రజలందరికీ వర్తించాలి. నేను దీని గురించి చాలా నిరుత్సాహపడ్డాను.”

లైంగిక వైవిధ్యానికి సంబంధించి సహనానికి చిహ్నంగా ఇంద్రధనస్సు జెండా విస్తృతంగా ఉపయోగించబడుతుంది. ఫేజర్ తన అభిప్రాయంలో “అటువంటి చిహ్నాలను బహిరంగంగా చూపించాలి” అని అన్నారు.

More from FootballMore posts in Football »
More from SportMore posts in Sport »
More from WorldMore posts in World »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.