Press "Enter" to skip to content

సంపాదకీయం: మరో సామూహిక కాల్పులు, మరో దౌర్జన్యం

తాజాగా మరో భారీ కాల్పులు అమెరికాలో కలకలం రేపాయి. వర్జీనియాలోని చీసాపీక్‌లోని వాల్‌మార్ట్ స్టోర్‌లో ఒక సాయుధుడు కాల్పులు జరపడంతో కనీసం పది మంది మరణించారు. అమెరికాలో సామూహిక కాల్పులు భయంకరమైన పరిచయాన్ని పొందాయి మరియు విఫలం కాని క్రమబద్ధతతో జరుగుతాయి. ఈ అర్ధంలేని హత్యలకు వ్యతిరేకంగా ప్రజలలో పెద్దఎత్తున ఆగ్రహం మరియు తుపాకీ చట్టాలపై తీవ్ర చర్చ జరిగినప్పటికీ, ఆరోగ్య బీమా కవర్‌ను కొనుగోలు చేయడం కంటే మిలిటరీ-గ్రేడ్ ఆయుధాలను చౌకగా కొనుగోలు చేయడం సులభం మరియు అందుబాటులో ఉండే దేశంలో ఏమీ జరగదు. వాల్‌మార్ట్‌లో కాల్పులు జరగడం ఈ నెలలో ఇది మూడోది. కొలరాడో స్ప్రింగ్స్‌లోని ఎల్‌జిబిటిక్యూ క్లబ్‌లో వారాంతంలో జరిగిన కాల్పుల్లో ఐదుగురు మరణించారు. ఈ నెల ప్రారంభంలో వర్జీనియాలోని చార్లెట్స్‌విల్లేలో, గ్యారేజీలో కాల్పులు జరిపిన మాజీ ఫుట్‌బాల్ ఆటగాడు వర్జీనియా విశ్వవిద్యాలయ ఫుట్‌బాల్ జట్టులోని ముగ్గురు సభ్యులను చంపాడు. గన్ వయలెన్స్ ఆర్కైవ్, లాభాపేక్ష లేని పరిశోధనా సంస్థ ప్రకారం, ఈ సంవత్సరం ఇప్పటివరకు కనీసం 601 సామూహిక కాల్పులు జరిగాయి. యుఎస్‌లో తుపాకీ చట్టాల సమస్య అధిక-పక్షపాతం మరియు చాలా విభజనాత్మకమైనది, ఇది ఎక్కువగా పార్టీ శ్రేణుల వెంట వస్తుంది. కఠినమైన తుపాకీ చట్టాలకు మద్దతు ఇవ్వడంలో డెమొక్రాట్లు దాదాపు ఏకాభిప్రాయం కలిగి ఉండగా, రిపబ్లికన్లు తుపాకీ యాజమాన్యాన్ని రాజ్యాంగ హక్కుగా సమర్థించారు. ప్రతి 120 నివాసితులకు 120 తుపాకీల US నిష్పత్తి ప్రపంచంలోని ఇతర దేశాల కంటే చాలా ఎక్కువగా ఉంది. గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా తుపాకీ యాజమాన్యం గణనీయంగా పెరిగింది. రాజకీయ నాయకులు దీనిని అమెరికాకు దాదాపుగా ప్రత్యేకమైన సమస్యగా గుర్తిస్తారు, అయితే రాజకీయాలు పరిష్కరించలేని సమస్యగా కనిపిస్తున్నాయి.

స్వేచ్ఛ, ప్రజాస్వామ్యం, సమాన అవకాశాలు మరియు ఉదారవాద విలువల యొక్క అన్ని మెరుపుల కోసం, అమెరికా యొక్క అత్యంత రహస్యంగా ఉంచబడినది సామూహిక కాల్పుల ముప్పు. ఏ న్యాయ వ్యవస్థ అయినా ప్రశ్నించబడని యువకుడికి స్వయంచాలక ఆయుధాలను కొనుగోలు చేయడానికి మరియు అనుమానాస్పద వ్యక్తులపై భయాందోళనలకు గురిచేయడానికి ఎందుకు అనుమతించాలో అర్థం చేసుకోవడంలో విఫలమవుతుంది. ఇది ఆరోగ్య సంరక్షణ పరిశ్రమ కంటే తుపాకీ లాబీకి ఎక్కువ ప్రాబల్యాన్ని కలిగి ఉన్న అమెరికా యొక్క పూర్తి వాస్తవికత. తన పదవీకాలంలో, అధ్యక్షుడు బరాక్ ఒబామా తుపాకీ సంస్కృతిని అరికట్టడానికి నిజాయితీగా ప్రయత్నించారు, కానీ కాంగ్రెస్ నుండి మద్దతు పొందలేకపోయారు. అతను మరింత తుపాకీ-నియంత్రణ కోసం దూకుడుగా వాదించాడు మరియు ముఖ్యమైన సంస్కరణలను ఆమోదించడంలో వైఫల్యం అతని అధ్యక్ష పదవి యొక్క గొప్ప నిరాశలలో ఒకటిగా పేర్కొన్నాడు. సామూహిక హంతకులు ఉపయోగించే పెద్ద మందుగుండు మ్యాగజైన్‌లతో కూడిన అసాల్ట్ రైఫిల్స్‌ను దేశం నిషేధిస్తేనే ప్రజలు సురక్షితంగా ఉంటారు. కొన్ని రాష్ట్రాలు దాడి ఆయుధాల యాజమాన్యాన్ని నిషేధించడానికి లేదా కఠినంగా నియంత్రించడానికి చర్యలు తీసుకున్నాయి. ఈ ఏడాది జూన్‌లో, ప్రమాదకరమైన వ్యక్తుల చేతుల్లో తుపాకీలను దూరంగా ఉంచే లక్ష్యంతో ద్వైపాక్షిక చట్టాన్ని సెనేట్ ఆమోదించింది. ఈ చర్య 18 మరియు 21 సంవత్సరాల మధ్య కాబోయే తుపాకీ కొనుగోలుదారుల కోసం నేపథ్య తనిఖీలను మెరుగుపరుస్తుంది, వయస్సు నుండి ప్రారంభమయ్యే మానసిక ఆరోగ్య రికార్డులతో సహా బాల్య రికార్డులు మొదటిసారిగా అవసరం 16, సంభావ్యంగా అనర్హులుగా ఉన్న మెటీరియల్ కోసం పరిశీలించబడాలి.

More from United StatesMore posts in United States »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.