Press "Enter" to skip to content

టెక్ టోక్: నకిలీ సమీక్షలను అరికట్టేందుకు ఒక అడుగు

హైదరాబాద్: గతంలో విజయవంతమైన వ్యాపారాలకు సానుకూల నోటి మాటే మార్గం. నేటి డిజిటల్ ప్రపంచంలో, ఇది సానుకూల సమీక్షలుతో భర్తీ చేయబడింది. మీకు నక్షత్రాల సంఖ్య ఎక్కువగా ఉంటే, మీరు మరింత ప్రామాణికమైన విక్రేత.

వర్చువల్ షాపింగ్ కొనుగోలుదారులకు ఉత్పత్తిని భౌతికంగా పరిశీలించే అవకాశాన్ని ఇవ్వదు కాబట్టి, వినియోగదారులు ఆధారపడతారు ఇతరుల అభిప్రాయాలపై, కొనుగోలుదారుల ప్రయోజనాలను కాపాడేందుకు నిజమైన సమీక్షలను కలిగి ఉండటం చాలా ముఖ్యమైనది.

కానీ నకిలీ, చెల్లింపు మరియు వ్యాపారం గురించి మనందరికీ తెలియదా తప్పుదారి పట్టించే సమీక్షలు? అటువంటి సమీక్షలను అరికట్టడానికి, డిపార్ట్‌మెంట్ ఆఫ్ కన్స్యూమర్ అఫైర్స్ మరియు బ్యూరో ఆఫ్ ఇండియన్ స్టాండర్డ్స్ (BIS) మార్గదర్శకాలను విడుదల చేసింది.

అన్నీ అమెజాన్, జొమాటో, ఫ్లిప్‌కార్ట్ వంటి ఇ-కామర్స్

ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు మరియు సమీక్షలను ప్రచురించే ఇతర ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు ఇప్పుడు నవంబర్

నుండి అన్ని చెల్లింపు సమీక్షలను స్వచ్ఛందంగా వెల్లడించాలి. . ఈ ప్లాట్‌ఫారమ్‌ల సమ్మతిని అంచనా వేయడం BIS.

నకిలీ సమీక్షల బెడద కొనసాగితే, దీన్ని తప్పనిసరి చేయడానికి ప్రణాళికలు ఉన్నాయి మరియు పూర్తి చేసినప్పుడు, ఈ ప్రమాణాల ఉల్లంఘన వినియోగదారు హక్కుల ఉల్లంఘనగా పరిగణించబడవచ్చు.

ఇప్పుడు, YouTube షార్ట్‌లలో షాపింగ్ చేయండి

‘మీరు దీన్ని చూస్తే, మీరు దీన్ని కొనుగోలు చేయవచ్చు’ అనేది ఈ రోజుల్లో సోషల్ నెట్‌వర్కింగ్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌ల థీమ్‌గా కనిపిస్తోంది. ఇన్‌స్టాగ్రామ్ షాపింగ్ ఫీచర్‌ని జోడించిన కొన్ని నెలల తర్వాత, YouTube దీనిని అనుసరిస్తోంది.

భారతదేశంతో సహా దేశాల్లో పరీక్షించబడుతున్న కొత్త అప్‌డేట్‌తో, ఇన్‌ఫ్లుయెన్సర్‌లకు ట్యాగ్ చేసే అవకాశం ఇవ్వబడుతుంది YouTube Shortsలో ఉత్పత్తులు. సరళంగా చెప్పాలంటే, వారు ఇప్పుడు తమ కంటెంట్ ద్వారా డబ్బు ఆర్జించగలరు. నివేదికల ప్రకారం, TikTok కూడా గత వారం తన యాప్‌లో షాపింగ్ ఫీచర్‌ని పరీక్షించడం ప్రారంభించింది.

ప్రస్తుత ట్రెండ్ కొనసాగితే, సోషల్ మీడియా యాప్‌లు ఏవీ ఉండవు. ఇక ప్రజలతో కనెక్ట్ అయ్యే మాధ్యమంగా ఉండండి. ఇది నెట్‌వర్కింగ్ సైట్ ముఖభాగంతో ఇ-కామర్స్ వెబ్‌సైట్ అవుతుంది.

Google మ్యాప్స్ కోసం AR-ఆధారిత ప్రత్యక్ష వీక్షణ

సెప్టెంబర్‌లో, మ్యాప్స్ కోసం గూగుల్ ఒక ఆగ్మెంటెడ్ రియాలిటీ-ఆధారిత లైవ్ వ్యూ శోధనను ప్రకటించింది. ఇది ఇప్పుడు ఎంపిక చేసిన నగరాల్లో ఫీచర్‌ని అందుబాటులోకి తీసుకురావడానికి సిద్ధంగా ఉంది, ఇది వినియోగదారులు తమ ఫోన్ కెమెరాను రియల్ టైమ్‌లో నావిగేట్ చేయడంలో సహాయపడుతుంది.

వారు చేయాల్సిందల్లా ఒక్కటే మ్యాప్స్ కోసం కెమెరాను ప్రారంభించండి మరియు వారు తరలించాలనుకుంటున్న దిశలో సూచించండి. ప్రత్యక్ష వీక్షణ మోడ్ వారి పరిసరాలలో బాణాలను చూపుతుంది మరియు ల్యాండ్‌మార్క్‌ల వైపు చూపుతుంది.

ఇది చెప్పబడిన స్టోర్/వేదిక/రెస్టారెంట్ వంటి ఇతర ఉపయోగకరమైన సమాచారాన్ని కూడా చూపుతుంది తెరిచి ఉందా లేదా, రద్దీగా ఉండే సమయాలు, ధర పరిధి, సమీక్షలు మరియు ఇతరాలు

టెక్నాలజీ సమ్మేళనం Meta యుక్తవయస్కుల గోప్యత కోసం Facebook మరియు Instagramలో కొత్త అప్‌డేట్‌లను విడుదల చేస్తోంది. దిగువన ఉన్నవారు , మరియు కొన్ని దేశాల్లో 18, చేస్తారు ఇప్పుడు Facebookలో మరిన్ని ప్రైవేట్ సెట్టింగ్‌లలోకి డిఫాల్ట్ అవుతుంది. ఇప్పటికే యాప్‌లో ఉన్న టీనేజర్ల కోసం, Facebook మరిన్ని ప్రైవేట్ సెట్టింగ్‌లకు మారమని వారిని ప్రోత్సహించే హెచ్చరికలను పంపడం ప్రారంభిస్తుంది.

ఒక సంవత్సరం క్రితం, Instagram యువ వినియోగదారులను డిఫాల్ట్ చేయడం ప్రారంభించింది. ‘ ఖాతాలు సైన్ అప్ చేసినప్పుడు తప్పనిసరి ప్రైవేట్ ఖాతాలు. ఇటీవల బ్లాక్ చేయబడిన లేదా నివేదించబడిన అనుమానాస్పద పెద్దల ద్వారా టీనేజర్లు వీక్షించబడినప్పుడు వారి సందేశ ఎంపికను తీసివేయడాన్ని కూడా Meta పరీక్షిస్తోంది.

More from ColumnsMore posts in Columns »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.