Press "Enter" to skip to content

టెక్ టోక్: AIని ఉపయోగించే వ్యక్తులను 'డిజిటల్ కవలలను' తయారు చేయడం

హైదరాబాద్: ఈ వారం ప్రారంభంలో, హాలీవుడ్ యాక్షన్ మూవీ లెజెండ్ బ్రూస్ విల్లీస్ తన ముఖ హక్కులను విక్రయించడాన్ని నిరాకరించాడు. డీప్‌కేక్, ఒక ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్

(AI) కంపెనీ తన ‘డిజిటల్ ట్విన్’ని సృష్టించడానికి. అవును, మీరు చదివింది నిజమే. అతని ముఖం యొక్క హక్కులు!

డై హార్డ్ స్టార్ హక్కులను విక్రయించనప్పటికీ, డీప్‌కేక్ ఏమి చేస్తుందో ఇప్పుడు ఆసక్తిగా చదువుతున్న ఇతరులు కూడా ఉండవచ్చు. , ప్రత్యేకించి ఉద్యోగాలు లేని నటులు, లేదా పదవీ విరమణ పొందిన లేదా అసమర్థత కలిగిన వారు ఇకపై సంప్రదాయ పద్ధతిలో నటించలేరు. విల్లీస్ గురించిన నివేదిక కూడా ఆజ్యం పోసింది, ఎందుకంటే అతను అఫాసియా నిర్ధారణ తర్వాత మార్చిలో పదవీ విరమణ చేసాడు, ఈ పరిస్థితి ఒక వ్యక్తి యొక్క వ్రాయడం మరియు మాట్లాడే సామర్థ్యాన్ని అడ్డుకుంటుంది.

తిరిగికి డీప్‌కేక్, డీప్‌ఫేక్‌ల వాడకంతో అభివృద్ధి చెందుతున్న ఒక రష్యన్ డీప్‌ఫేక్ కంపెనీ, ఇది ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ (AI) మరియు మెషిన్ లెర్నింగ్ టెక్నాలజీని ఉపయోగించి వాస్తవిక వీడియోలను రూపొందించడానికి, ఎక్కువగా ప్రముఖులు లేదా రాజకీయ నాయకులు. వాస్తవానికి, విల్లీస్ యొక్క డీప్‌ఫేక్ గత సంవత్సరం రష్యన్ టెలికాం కంపెనీకి సంబంధించిన ప్రకటనలో కనిపించింది.

మీరు డీప్‌ఫేక్‌ల కోసం ఇంటర్నెట్‌లో శోధిస్తే, ఎలా అనేదానికి చాలా ఉదాహరణలు ఉన్నాయి. ఇది పని చేస్తుంది, కొంతమంది డీప్‌ఫేక్ కళాకారులు టామ్ క్రూజ్‌ను డీప్‌ఫేక్ చేయడంతో పాటు బరాక్ ఒబామా ప్రసంగ వీడియో తొలి ఉదాహరణలలో ఒకటి. డీప్‌ఫేక్ టెక్నాలజీని ఉపయోగించి అశ్లీల చిత్రాల తయారీదారులచే అనేక మంది మహిళా ప్రముఖులు లక్ష్యంగా చేసుకోవడంతో దుర్వినియోగం విస్తృతంగా ఉంది.

విల్లీస్ వంటి దుర్వినియోగం, డీప్‌ఫేక్ సంభావ్యతను పక్కన పెట్టడం ఎపిసోడ్ షోలు గొప్ప భవిష్యత్తు కోసం ఉండవచ్చు, ఎందుకంటే ఇది ప్రసిద్ధ వ్యక్తుల యొక్క వాస్తవిక అనుకరణలను రూపొందించడానికి ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ (AI)ని ఉపయోగించవచ్చు మరియు మేము ఇంతకు ముందే చెప్పినట్లు, వివిధ కారణాల వల్ల ఉద్యోగంలో లేని నటులు కొంత సంపాదించడానికి దాన్ని చూడవచ్చు. వారి ముఖాల హక్కులను విక్రయించే డబ్బు, లేదా సాంకేతికతను క్యాష్ చేసుకోవాలని చూస్తున్న వారు, ఆ నటుడి డిజిటల్ జంటను తమ సినిమాల్లో నటించాలనుకునే చిత్రనిర్మాతలు ఉపయోగించే హక్కులను విక్రయించవచ్చు.

వాస్తవానికి, ‘స్టార్ వార్స్’ అనుభవజ్ఞుడైన జేమ్స్ ఎర్ల్ జోన్స్ తన ప్రత్యేకమైన డార్త్ వాడెర్ టోన్‌ల హక్కులను ఇప్పటికే మరొక AI కంపెనీకి అప్పగించాడు, అతను పాత్ర నుండి రిటైర్ అవుతున్నట్లు సూచిస్తూ, లాఠీని ఉపయోగించాడు సాంకేతికత. బహుశా, టామ్ క్రూజ్ యొక్క డిజిటల్ జంట కొన్ని పంచ్‌లు విసిరి, ధైర్యంగా అమలు చేసిన రోజు SS రాజమౌళి సినిమాలో విల్ స్టంట్స్ చాలా దూరం కాకపోవచ్చు. టెక్నాలజీ డిక్షనరీలో, ‘అసాధ్యం’ అనే పదం ఉనికిలో లేదు. మీరు ఎప్పటికీ చెప్పలేరు!

కొత్త లాంచ్‌లు/ఫీచర్‌లు తక్కువ ధర గల గెలాక్సీ A50 వచ్చే ఏడాది విడుదలయ్యే అవకాశం

దక్షిణ కొరియన్ టెక్ దిగ్గజం 5000Samsung
కొత్తదానిపై పని చేస్తున్నట్లు నివేదించబడింది సరసమైన Galaxy A-సిరీస్ స్మార్ట్‌ఫోన్ 50MP ప్రైమరీ కెమెరా సెన్సార్‌ను కలిగి ఉంటుంది.

GizmoChina ప్రకారం, పరికరం ప్రస్తుతం Galaxy A50గా పుకారు ఉంది మరియు ఇది బహుశా వచ్చే ఏడాది ప్రారంభించండి. Galaxy A 72 నుండి డెప్త్ కెమెరాలను వదలాలని టెక్ దిగ్గజం యోచిస్తున్నట్లు ఇటీవలి నివేదిక పేర్కొంది, అంటే ఇది విస్తృత- యాంగిల్ కెమెరా, అల్ట్రా-వైడ్ కెమెరా మరియు మాక్రో కెమెరా. మాక్రో సెన్సార్ 5MP మరియు అల్ట్రావైడ్ లెన్స్ 5MP కూడా కావచ్చు. గెలాక్సీ A50కి సక్సెసర్‌గా వచ్చే ఏడాది స్మార్ట్‌ఫోన్ లాంచ్ అవుతుంది.

మోటరోలా బడ్జెట్-స్నేహపూర్వక ‘moto g72’ని ప్రారంభించింది

స్మార్ట్‌ఫోన్ బ్రాండ్ మోటరోలా

కలిగి ఉంది కొత్త సరసమైన స్మార్ట్‌ఫోన్ ‘moto g72’ని ప్రారంభించింది, ఇందులో 450 MP కెమెరా మరియు -బిట్ బిలియన్ కలర్ పోలెడ్ డిస్‌ప్లే.

పరికరం రెండు కలర్ వేరియంట్‌లలో వస్తుంది – మెటోరైట్ గ్రే మరియు పోలార్ బ్లూ. MediaTek Helio G72 ప్రాసెసర్‌తో ఆధారితమైన ఈ కొత్త స్మార్ట్‌ఫోన్ తో ప్యాక్ చేయబడింది. కంపెనీ ప్రకారం 16W టర్బోపవర్ ఛార్జర్‌తో mAh బ్యాటరీ. రూ.,999తో ప్రారంభించబడింది , moto g72 ఒకే 6GB RAMలో అందుబాటులో ఉంది 108రూ.14, GB నిల్వ వేరియంట్ Flipkartలో పరిమిత వ్యవధిలో.

పరికరం 6.6-అంగుళాల POLED HDR10 డిస్ప్లే మరియు డాల్బీ అట్మాస్ సౌండ్ టెక్నాలజీతో స్టీరియో స్పీకర్లతో ప్యాక్ చేయబడింది. ఇది 128MP వెనుక కెమెరా సెటప్ మరియు ఒక 72ని కలిగి ఉంది MP సెల్ఫీ కెమెరా.

— ఏజెన్సీ ఇన్‌పుట్‌లతో డెన్నిస్ మార్కస్ మాథ్యూ

More from ColumnsMore posts in Columns »
More from SamsungMore posts in Samsung »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.