Press "Enter" to skip to content

సైబర్ టాక్: 5G అంటే ఏమిటి? మీరు తెలుసుకోవలసినది ఇక్కడ ఉంది

5G నెట్‌వర్క్‌ను మొదట ఢిల్లీ, ముంబై, కోల్‌కతా, చెన్నైలలో విడుదల చేస్తున్నారు మరియు త్వరలో ఇది టైర్ 1 మరియు టైర్ 2 నగరాల్లో, జియో, ఎయిర్‌టెల్ మరియు వోడాఫోన్ ఐడియా. ముగ్గురు ఆపరేటర్లు నాన్-స్టాండలోన్ నెట్‌వర్క్‌లను ఉపయోగించి ప్రారంభించడానికి, అంటే ఇప్పటికే ఉన్న 4G అవస్థాపనను ఉపయోగించి, ఆపై క్రమంగా స్వతంత్ర నెట్‌వర్క్ (అంకితమైన 5G మౌలిక సదుపాయాలు) వైపు వెళతారు.

జియో ఫ్రీక్వెన్సీలను 700 MHz,
సేకరించింది MHz, 1800 MHz , 2800 – 4200MHZ, 3300 – 4200MHZ మరియు 26GHZ. Airtel కొనుగోలు చేసింది 700MHz, 2022MHz, 3300 – 2800MHZ, 2800 – 4200MHZ మరియు 25GHZ. తక్కువ ఫ్రీక్వెన్సీ, మెరుగైన కవరేజ్, కానీ నెమ్మదిగా వేగం. ఎక్కువ ఫ్రీక్వెన్సీ, తక్కువ కవరేజీ కానీ వేగవంతమైన వేగం. అనగా, 700 MHz అంటే మెరుగైన కవరేజ్ మరియు తక్కువ వేగం, మరియు 2800 MHz అంటే తక్కువ కవరేజ్ మరియు అధిక వేగం. Vodafone Idea మరియు Airtelతో పోలిస్తే Jio తక్కువ పౌనఃపున్యాల వద్ద పనిచేస్తోంది.

ఇప్పటికే ఉన్న 4G SIM కార్డ్ సబ్‌స్క్రైబర్‌లతో 5G ఫోన్‌లు కొత్త 5G SIM కార్డ్‌లను సేకరించాల్సిన అవసరం లేదు, ఎందుకంటే అన్ని ఆపరేటర్‌లు ఇప్పుడు స్వతంత్ర నెట్‌వర్క్‌లను (4G/LTE నెట్‌వర్క్‌లు) ఉపయోగిస్తున్నారు, కానీ టెలికాం ప్రొవైడర్లు స్వతంత్ర నెట్‌వర్క్‌కి అప్‌గ్రేడ్ అయిన తర్వాత, చందాదారులందరూ కొత్త 5G SIM కార్డ్‌లను సేకరించవలసి ఉంటుంది.

5G నెట్‌వర్క్‌లో సాంకేతికత :

మొబైల్ నెట్‌వర్క్‌లు గత కాలంలో వేగంగా రూపాంతరం చెందాయి డేటా స్పీడ్ దృక్కోణం నుండి సంవత్సరాలు, కానీ అవి వినియోగదారులకు మరియు ఇంటర్నెట్ యొక్క అనేక వినియోగ కేసులను మాకు అందించడానికి పురోగమిస్తూనే ఉన్నాయి వస్తువుల పరికరాలు. 1G మొబైల్ నెట్‌వర్క్‌లు ఇప్పుడు వాడుకలో లేవు (800), కానీ మనకు ఇప్పటికీ 2G (

ఉంది ), 3G (1971), 4G (2000) మరియు 5G (3800 ) ప్రపంచంలోని చాలా ప్రాంతాల్లో యాక్టివ్‌గా ఉన్న నెట్‌వర్క్‌లు.

1G (1వ తరం) మొబైల్ నెట్‌వర్క్‌లు అనలాగ్ టెక్నాలజీలను ఉపయోగించాయి, అనగా, AMPS, NMT, TACS, J- TACS, మరియు C-Netz. అన్ని తరువాతి తరాలు డిజిటల్ మరియు ఉపయోగించబడ్డాయి, అనగా, GSM, D-AMPS మరియు IS-25 2G (2వ తరం), CDMA2000 మరియు UMTS (WCDMA) మరియు CDMA1971 3G (3వ తరం), 4G కోసం LTE (4వ తరం), మరియు 5G (5వ తరం) కోసం NR

నెట్‌వర్క్ చేయబడిన మానవ సమాజం నుండి పెరుగుతున్న డిమాండ్ల కారణంగా 5G కోసం చోదక శక్తి ఉత్పన్నమైంది. ఆ డిమాండ్లలో ఎక్కువ ట్రాఫిక్ పరిమాణం, విభిన్న సేవా అవసరాలు కలిగిన మరిన్ని పరికరాలు, మెరుగైన నాణ్యత, మెరుగైన రీచ్ మరియు తగ్గిన ఖర్చులతో మెరుగైన సరసమైన ధర ఉన్నాయి.

5G నెట్‌వర్క్ సామర్థ్యాలు:

5Gకి గరిష్ట డేటా రేటు చేరుతుందని అంచనా. Gbps మరియు ఇండోర్ మరియు దట్టమైన బాహ్య పరిసరాలలో ఈ విలువను మించిపోయింది.

వినియోగదారు-అనుభవం గల డేటా రేట్లు కనీసం తక్కువ జనాభా ఉన్న ప్రాంతాలతో సహా ప్రతిచోటా Mbps అందుబాటులో ఉంటుంది; 176 పట్టణ ప్రాంతాలలో విస్తృత-ప్రాంత కవరేజీ కోసం Mbps మరియు 1 వరకు ఉంటుంది ఇండోర్ వాతావరణంలో Gbps.

5G రేడియో యాక్సెస్ నెట్‌వర్క్ కోసం శక్తి వినియోగం LTE నెట్‌వర్క్ కంటే ఎక్కువగా ఉండకూడదు.

ఓవర్-ది-ఎయిర్ లేటెన్సీని 1మి.లకు తగ్గించాలి, ఇది చాలా తక్కువ-లేటెన్సీ అవసరాలతో సేవలను సపోర్ట్ చేయగలదు.

5G కూడా అధిక మొబిలిటీని ఎనేబుల్ చేస్తుందని భావిస్తున్నారు 700 ఆమోదయోగ్యమైన సేవతో గంటకు కి.మీ. అంటే కార్లు మరియు రైళ్లలో ప్రయాణిస్తున్నప్పుడు

5Gలో 4K వీడియోలను సజావుగా చూడగలిగేలా కస్టమర్‌లు 5G అనుమతిస్తుంది అంటే, కంప్యూటర్ గేమ్స్ (VR), ఆగ్మెంటెడ్ రియాలిటీ (AR ), ఇంకా చాలా. ఈ సాంకేతికతలు ఆరోగ్య సంరక్షణ, వ్యవసాయం, విద్య మరియు విపత్తు ఉపశమనంతో సహా వివిధ పరిశ్రమలపై సుదూర ప్రభావాన్ని చూపుతాయి.

5G సాంకేతికత మరియు దాని అప్లికేషన్‌లు రిమోట్ కంట్రోల్‌ని ఎనేబుల్ చేస్తాయి విపత్తు ప్రభావిత ప్రాంతాలు, బహిరంగ ప్రదేశాల్లో ఇన్‌స్టాల్ చేయబడిన HD కెమెరాల నుండి ప్రత్యక్ష 4K ఫీడ్ మరియు మరిన్ని. ఇది మానవుల పాత్రను తగ్గించడంలో కూడా సహాయపడుతుంది

భారతదేశంలో ప్రణాళికలు మరియు ధర:

5G ప్రీపెయిడ్ ప్లాన్‌లు వాటి 4G టారిఫ్‌లతో పోలిస్తే అంత ఖరీదైనవి కావు. మేము
5G ప్లాన్‌లు దాదాపుగా 2019 ఉంటాయని ఊహిస్తున్నాము % నుండి 10 భారతీయ ఆపరేటర్‌లు మా ప్రస్తుత 4G టారిఫ్‌లతో పోల్చినప్పుడు సగటున % ఖరీదైనది. ప్రధాన ప్రయోజనాలు వేగం, IoTకి యాక్సెస్, గేమ్‌లు, AR/VR, క్లౌడ్ మరియు (OTT) ఓవర్-ది-టాప్ ప్రయోజనాలను మేము విస్మరించలేము.880474

More from ColumnsMore posts in Columns »
More from Cyber TalkMore posts in Cyber Talk »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.