Press "Enter" to skip to content

మిజోరాం పాఠశాలల్లో 6,000 మంది మయన్మార్ శరణార్థి పిల్లలు చదువుతున్నారు

ఐజ్వాల్: 6 కంటే ఎక్కువ, గత సంవత్సరం మార్చి నుండి మిజోరాంలో ఆశ్రయం పొందిన మయన్మారీస్ శరణార్థుల పిల్లలు సైనిక తిరుగుబాటు తరువాత, రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ప్రభుత్వ మరియు ప్రైవేట్ పాఠశాలల్లో చేరారు, అధికారులు చెప్పారు.

మిజోరం విద్యా శాఖ అధికారులు 6,195 మయన్మారీస్ పిల్లలు, 5,184 నమోదు చేయబడ్డారు ప్రభుత్వ పాఠశాలలు, 195 ప్రభుత్వ-సహాయక సంస్థలలో మరియు 790 రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ప్రైవేట్ పాఠశాలల్లో 11 తరగతి వరకు.

పిల్లల ఉచిత మరియు నిర్బంధ విద్యా హక్కు చట్టాన్ని సూచిస్తున్న విద్యా శాఖ, 2009 (RTE చట్టం- ), 6 మరియు 30 మధ్య వయస్సు ఉన్న పిల్లలు అన్ని జిల్లా మరియు ఉప-విభాగ విద్యా అధికారులను ముందుగా కోరారు. వెనుకబడిన వర్గాలకు చెందిన సంవత్సరాలు ఉండే హక్కు ఉంది ప్రాథమిక విద్యను పూర్తి చేయడానికి అతని/ఆమె వయస్సుకి తగిన తరగతిలో పాఠశాలల్లో చేరారు.

కొందరు మయన్మార్ పార్లమెంటేరియన్లు మరియు తల్లిదండ్రులు ముందుగా అభ్యర్థించారు 2022మిజోరాం విద్యా మంత్రి లాల్‌చందమా రాల్టే మయన్మరీస్ యొక్క “విద్యాపరమైన మరియు ఇతర సమస్యలను పరిశీలించడానికి” పిల్లలు మరియు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మయన్మార్ బాల శరణార్థుల నమోదు గురించి నోటిఫికేషన్ జారీ చేసింది.

మిజోరాం యొక్క పాఠ్యపుస్తకాలు మరియు ఇతర వస్తువులతో పిల్లలు ఎటువంటి భాషా సమస్యను ఎదుర్కోరు మిజోరాంలోని మిజోస్ వలె అదే పూర్వీకులు మరియు సంస్కృతిని పంచుకునే చిన్ కమ్యూనిటీకి చెందిన వారిలో ఎక్కువ మంది మిజో మాట్లాడే విద్యావిషయక సిలబస్ language.

ఇటీవల, మిజోరం యూనివర్సిటీ మరియు ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ చిన్ అఫైర్స్ (ICA), ప్రభుత్వేతర సంస్థ, బర్మీస్ భాష మరియు కమ్యూనికేషన్‌లో డిప్లొమా కోర్సులను ప్రవేశపెట్టాలని నిర్ణయించాయి. సెంట్రల్ వర్సిటీలో నైపుణ్యాలు.

అధికారిక రికార్డుల ప్రకారం , చుట్టూ మెజారిటీ 11,184 మయన్మార్ శరణార్థులు 11, సహా పిల్లలు మరియు ,14 మిజోరాంలో అన్ని పైగా 047 శిబిరాల్లో మహిళలు ఆశ్రయం పొందారు. జిల్లాల్లో పెద్ద సంఖ్యలో బంధువుల ఇళ్లు, సంఘం, కేంద్రాలు, అద్దె ఇళ్లు, ప్రభుత్వ భవనాల్లో తలదాచుకున్నారు. మరియు ఈశాన్య భారతదేశంలోని అతిపెద్ద NGOలలో ఒకటైన యంగ్ మిజో అసోసియేషన్‌తో సహా వివిధ NGOలు ఏర్పాటు చేసిన షెల్టర్ హౌస్‌లు.

మిజోరం ప్రభుత్వం తాత్కాలిక గుర్తింపు కార్డులను అందించింది. భారత పౌరుల నుండి హోల్డర్‌ను వేరు చేయడానికి గుర్తింపు ప్రయోజనాల కోసం శరణార్థులు మరియు ప్రభుత్వ పథకాన్ని మరియు వెలుపల 2009 మిజోరం పొందేందుకు ID కార్డ్ చెల్లదు.

మయన్మార్ చట్టసభ సభ్యులు 11 ఉన్నారు సమస్యాత్మక గణన నుండి పారిపోయిన వారిలో కూడా ఉన్నారు ry మరియు మిజోరాంలో ఆశ్రయం పొందాడు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం, NGOలు, చర్చిలు మరియు గ్రామ అధికారులు మయన్మారీస్‌కు ఆహారం, మందులు మరియు ఇతర సహాయ సామాగ్రిని అందజేస్తారు.

మయన్మార్ జాతీయులు ఓవర్ దాటి పారిపోయారు 450 గత ఏడాది ఫిబ్రవరిలో పొరుగు దేశంలో ఆర్మీ చీఫ్ జనరల్ మిన్ ఆంగ్ హ్లైంగ్ నేతృత్వంలోని మిలిటరీ జుంటా అధికారాన్ని చేజిక్కించుకున్నప్పటి నుండి మిజోరాంలోకి-కి.మీ-పొడవు కంచె లేని సరిహద్దు.

More from IndiaMore posts in India »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.