Press "Enter" to skip to content

డెవలపర్లు తెలంగాణలో గ్రీన్ బిల్డింగ్‌లను ఎంచుకుంటున్నారు

హైదరాబాద్: గ్రీన్ భవనాలు ఇప్పుడు ప్రధాన స్రవంతి సమీపంలో ఉన్నాయి. హైదరాబాద్‌లోని CII-సోహ్రాబ్జీ గోద్రెజ్ గ్రీన్ బిజినెస్ సెంటర్ బిల్డింగ్‌తో ప్రారంభమైన గ్రీన్ బిల్డింగ్ పాదముద్ర 8.3 బిలియన్ చదరపు అడుగులతో 8,250 హరిత సూత్రాలను అవలంబిస్తున్న ప్రాజెక్టులు. తెలంగాణలో, 500 రిజిస్టర్డ్ గ్రీన్ బిల్డింగ్ ప్రాజెక్టులు ఉన్నాయి. ఈ విస్తీర్ణం 250 మిలియన్ చ.అ.

“ప్రజలు ఆరోగ్యవంతమైన జీవనంపై దృష్టి సారిస్తున్నారు ఖాళీలు. హరిత సూత్రాల అవలంబన ఆరోగ్యంపై ప్రభావం చూపుతుంది. మరింత సహజ కాంతి, సమర్థవంతమైన ఎయిర్ కండిషనింగ్, తక్కువ ఉద్గారాలు- ఇవన్నీ మంచి ఆరోగ్యానికి దోహదపడతాయి” అని ఇండియన్ గ్రీన్ బిల్డింగ్ కౌన్సిల్ (IGBC) హైదరాబాద్ చాప్టర్ చైర్మన్ సి శేఖర్ రెడ్డి అన్నారు.

పచ్చని పదార్థాల ధర తగ్గింది. అలాగే, ఎంపిక విస్తృతమైంది. ఎంపికలపై సలహా ఇవ్వగల నిపుణుల సంఖ్య 6కి చేరుకుంది, 000 దాదాపు

తెలంగాణ. ఎంచుకున్న పదార్థాలు మరియు మంచి పద్ధతులపై ఆధారపడి, రేటింగ్ ప్లాటినం, బంగారం లేదా వెండిగా వర్గీకరించబడింది.

“గ్రీన్ బిల్డింగ్ ప్రొడక్ట్‌లకు వ్యతిరేకంగా ఎటువంటి వ్యయ వ్యత్యాసం ఉండదు విలాసవంతమైన మరియు పెద్ద ప్రాజెక్టులలో సాంప్రదాయ నిర్మాణ ఉత్పత్తులు. ఈ సమయంలో సరసమైన గృహాల విభాగానికి ధర సమానత్వం కష్టంగా ఉంది, ”అని ఆయన అన్నారు.

పచ్చని భవనాలు ఎందుకు? హరిత భవనాలు వనరులను సంరక్షిస్తాయి మరియు నివాసితుల ఆరోగ్యం మరియు శ్రేయస్సును మెరుగుపరుస్తాయని ఆధారాలు పెరుగుతున్నాయి. నికర సున్నా ఉద్గారాలతో పాటు ప్రజలు మరియు వారి ఆరోగ్యంపై దృష్టి సారిస్తోంది, పరిశ్రమ ఈవెంట్ `గ్రీన్ బిల్డింగ్ కాంగ్రెస్ 2022′ కో-ఛైర్మన్ కూడా అయిన శేఖర్ రెడ్డి అన్నారు.

పచ్చని భవనాల ఫలితంగా 22-

శక్తి ఆదా అవుతుంది % మరియు నీరు 14-22% మెరుగైన ఆరోగ్యం మరియు ఉత్పాదకతతో పాటు -14% మరియు తక్కువ కార్బన్ ఉద్గారాలు.

తెలంగాణలో

సికింద్రాబాద్ రైల్వే స్టేషన్ భారతదేశపు మొదటి IGBC ప్లాటినం గ్రేడ్ రైల్వే స్టేషన్. 2022తెలంగాణ పోలీస్ కమాండ్ కంట్రోల్ సెంటర్ గ్రీన్ బిల్డింగ్ . రాష్ట్రం సిద్ధమవుతున్న కొత్త సచివాలయం పచ్చని నిర్మాణం కానుంది. దియా ఆకారంలో తెలంగాణ అమరవీరుల స్మారకం సిద్ధమవుతున్నది కూడా పచ్చని నిర్మాణం. అనేక 14 సమీకృత కలెక్టరేట్ సముదాయాలు కూడా హరిత సూత్రాలతో రూపొందించబడ్డాయి.

కార్బన్ ఉద్గారాలలో దాదాపు 22% వాటా కలిగిన నిర్మాణ పరిశ్రమను గ్రీన్ రేటింగ్‌ను పాటించాలని IGBC కోరింది. వారి కొనసాగుతున్న మరియు రాబోయే నిర్మాణ ప్రాజెక్టుల కోసం వ్యవస్థలు. ఇది సహజ వనరులను కాపాడుకోవడంలో కూడా సహాయపడుతుంది. పర్యావరణ ప్రభావాన్ని తగ్గించడానికి ఇప్పటికే ఉన్న భవనాలు కూడా రెట్రోఫిట్‌లతో ఆకుపచ్చగా మారవచ్చు. ఇతర వాటిలో, తెలంగాణ ఇండస్ట్రియల్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్ కార్పొరేషన్, పారిశ్రామిక అభివృద్ధికి నోడల్ ఏజెన్సీ, ఇప్పటికే ఉన్న పారిశ్రామిక పార్కులు మరియు క్లస్టర్‌లలో రెట్రోఫిట్‌లతో క్రియాశీలకంగా ఉంది.

గ్రీన్ బిల్డింగ్ కాంగ్రెస్

ఐజిబిసి నిర్వహిస్తుంది అక్టోబర్

నుండి హైదరాబాద్ ఇంటర్నేషనల్ కన్వెన్షన్ సెంటర్‌లో గ్రీన్ బిల్డింగ్ కాంగ్రెస్ 2022వ ఎడిషన్ -22. ఈవెంట్ యొక్క థీమ్ ‘అడ్వాన్సింగ్ నెట్ జీరో బిల్డింగ్స్ & బిల్ట్-ఎన్విరాన్‌మెంట్’. దాదాపు 3,000 కాన్ఫరెన్స్‌లకు మరియు అంతకంటే ఎక్కువ మంది ప్రతినిధులు

, సందర్శకులు ఎక్స్‌పో.

ఆర్కిటెక్ట్‌లు, బిల్డర్లు, డెవలపర్లు, ఇంజనీర్లు, కాంట్రాక్టర్లు, ప్లానర్లు, కన్సల్టెంట్లు, గ్రీన్ ప్రొడక్ట్ తయారీదారులు, ఐటీ కంపెనీలు, విద్యా సంస్థలు మరియు ఇతరులు ఇందులో భాగమవుతారు. 3-రోజుల ఈవెంట్, IGBC ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ KS వెంకటగిరి మరియు డిప్యూటీ ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్, M ఆనంద్ ప్రకారం.

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.