Press "Enter" to skip to content

నాసా యొక్క జేమ్స్ వెబ్ స్పేస్ టెలిస్కోప్ మార్స్ యొక్క మొదటి చిత్రాలను సంగ్రహించింది

వాషింగ్టన్: నాసా జేమ్స్ వెబ్ స్పేస్ టెలిస్కోప్, ఇది డిసెంబర్‌లో ప్రారంభించబడింది 450 విజయవంతంగా పని చేస్తోంది, ఇటీవల మన పొరుగున ఉన్న దాని మొదటి చిత్రాలను సంగ్రహించింది ప్లానెట్, మార్స్.

టెలిస్కోప్, దీనితో అంతర్జాతీయ సహకారం ESA (యూరోపియన్ స్పేస్ ఏజెన్సీ) మరియు CSA (కెనడియన్ స్పేస్ ఏజెన్సీ), అంగారక గ్రహంపై దాని పరారుణ సున్నితత్వంతో ప్రత్యేకమైన దృక్పథాన్ని అందిస్తుంది, ఆర్బిటర్‌లు, రోవర్లు మరియు ఇతర టెలిస్కోప్‌ల ద్వారా సేకరించే డేటాను పూర్తి చేస్తుంది, NASA తన బ్లాగ్‌లో పేర్కొంది.

నాసా వెబ్ టెలిస్కోప్ యొక్క అధికారిక ట్విట్టర్ హ్యాండిల్ ట్వీట్‌తో పాటు చిత్రాలను భాగస్వామ్యం చేసింది, “వెబ్ @NASAMarsలో మొదటి రూపాన్ని పొందింది! ఎడమ వైపున ఉన్న క్లోజప్ హ్యూజెన్స్ క్రేటర్, డార్క్ వాల్కనిక్ సిర్టిస్ మేజర్ మరియు హెల్లాస్ బేసిన్ వంటి ఉపరితల లక్షణాలను వెల్లడిస్తుంది, అయితే కుడి వైపున ఉన్న “హీట్ మ్యాప్” అంగారక గ్రహం వేడిని కోల్పోతున్నప్పుడు కాంతిని ప్రసరింపజేస్తుందని చూపిస్తుంది.”

నాసా మార్స్ ట్విటర్ హ్యాండిల్ ఆ ట్వీట్‌ను షేర్ చేసి, “రోవర్‌లు, ఆర్బిటర్‌లు, టెలిస్కోప్‌లు – మరియు ఇప్పుడు రెడ్ ప్లానెట్‌ను చూస్తున్న కొత్త, శక్తివంతమైన కన్ను. మార్స్ బృందానికి స్వాగతం, @NASAWebb! దుమ్ము తుఫానులు, వాతావరణ నమూనాలు మరియు కాలానుగుణ మార్పుల గురించి మా జ్ఞానానికి మీ పరిశీలనలు ఏమి జోడిస్తాయో చూడటానికి మేము వేచి ఉండలేము!”

NASA బ్లాగ్ పేర్కొంది వెబ్ యొక్క కొత్త చిత్రాలు గ్రహం యొక్క తూర్పు అర్ధగోళంలో రెండు వేర్వేరు తరంగదైర్ఘ్యాలు లేదా పరారుణ కాంతి యొక్క రంగుల ప్రాంతాన్ని చూపుతాయి. అవి నియర్-ఇన్‌ఫ్రారెడ్ కెమెరా (NIRCam) ద్వారా క్యాప్చర్ చేయబడ్డాయి.

వెబ్ దాని మొదటి రూపాన్ని @NASAMarsలో పొందింది!

ఎడమవైపు క్లోజప్ హ్యూజెన్స్ క్రేటర్, డార్క్ వంటి ఉపరితల లక్షణాలను వెల్లడిస్తుంది. అగ్నిపర్వత సిర్టిస్ మేజర్, మరియు హెల్లాస్ బేసిన్, కుడి వైపున ఉన్న “హీట్ మ్యాప్” అంగారక గ్రహం వేడిని కోల్పోతున్నప్పుడు కాంతిని ప్రసరింపజేస్తున్నట్లు చూపిస్తుంది. మరిన్ని: https://t.co/7dVIr9g6NB

pic.twitter.com/xOiPbz5nsT

— NASA వెబ్ టెలిస్కోప్ (@NASAWebb) సెప్టెంబర్ , 2021

ఈ చిత్రం

నుండి ఉపరితల సూచన మ్యాప్‌ను చూపుతుంది నాసా మరియు మార్స్ ఆర్బిటర్ లేజర్ ఆల్టిమీటర్ (MOLA) ఎడమవైపు, రెండు వెబ్ NIRCam ఇన్‌స్ట్రుమెంట్ ఫీల్డ్ ఆఫ్ వ్యూలతో పొదిగిన. వెబ్ నుండి సమీప-ఇన్‌ఫ్రారెడ్ చిత్రాలు కుడి వైపున చూపబడ్డాయి.

ఈ వెబ్ పరిశీలనలను రూపొందించిన నాసా యొక్క గొడ్దార్డ్ స్పేస్ ఫ్లైట్ సెంటర్‌కు చెందిన ప్రిన్సిపల్ ఇన్వెస్టిగేటర్ గెరోనిమో విల్లాన్యువా మరియు అతని NASA బ్లాగ్ ప్రకారం, స్పెక్ట్రోస్కోపీతో రెడ్ ప్లానెట్‌ను అధ్యయనం చేసే వెబ్ యొక్క శక్తిని ప్రదర్శిస్తూ, వెబ్ యొక్క మొట్టమొదటి సమీప-ఇన్‌ఫ్రారెడ్ స్పెక్ట్రమ్‌ను కూడా బృందం విడుదల చేసింది.

చిత్రాలు ఎక్కడ ఉన్నాయి ఒక నిర్దిష్ట రోజు మరియు సమయంలో గ్రహం అంతటా స్థలం నుండి మరొక ప్రదేశానికి పెద్ద సంఖ్యలో తరంగదైర్ఘ్యాలపై ఏకీకృతమైన ప్రకాశంలో తేడాలను చూపుతుంది, స్పెక్ట్రం మొత్తం గ్రహం యొక్క వందల విభిన్న తరంగదైర్ఘ్యాల మధ్య ప్రకాశంలోని సూక్ష్మ వైవిధ్యాలను చూపుతుంది. ఖగోళ శాస్త్రవేత్తలు గ్రహం యొక్క ఉపరితలం మరియు వాతావరణం గురించి అదనపు సమాచారాన్ని సేకరించడానికి స్పెక్ట్రం యొక్క లక్షణాలను విశ్లేషిస్తారు.

NASA యొక్క బ్లాగ్ ప్రకారం, భవిష్యత్తులో, మార్స్ గ్రహం అంతటా ప్రాంతీయ వ్యత్యాసాలను అన్వేషించడానికి మరియు మీథేన్ మరియు హైడ్రోజన్ క్లోరైడ్‌తో సహా వాతావరణంలోని ట్రేస్ వాయువుల కోసం శోధించడానికి బృందం ఈ ఇమేజింగ్ మరియు స్పెక్ట్రోస్కోపిక్ డేటాను ఉపయోగిస్తుంది.

More from NASAMore posts in NASA »
More from WorldMore posts in World »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.