Press "Enter" to skip to content

రష్యా పుతిన్‌కు సైనిక మరియు దౌత్యపరమైన ఒత్తిళ్లు పెరుగుతాయి

కైవ్: రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ పై ఒత్తిడి యుక్రెయిన్ యొక్క పాక్షికంగా తిరిగి స్వాధీనం చేసుకున్న ఈశాన్యంలోకి మరింత ముందుకు సాగడానికి ఉక్రేనియన్ దళాలు తమ ఎదురుదాడిని శనివారం నెట్టడంతో యుద్ధభూమిలో మరియు ప్రపంచ శక్తి యొక్క హాల్స్‌లో మౌంట్ చేయబడింది.

ఉజ్బెకిస్తాన్‌లో జరిగిన ఒక ఉన్నత స్థాయి శిఖరాగ్ర సమావేశంలో, ఇటీవలి మిలిటరీ ఎదురుదెబ్బలు ఉన్నప్పటికీ ఉక్రెయిన్‌పై తన దాడికి ఒత్తిడి తెస్తానని పుతిన్ ప్రమాణం చేశాడు, అయితే వివాదానికి సంబంధించి భారత్ మరియు చైనాల ఆందోళనలను కూడా ఎదుర్కొన్నాడు. “నేటి యుగం యుద్ధం కాదని నాకు తెలుసు” అని భారత ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర మోడీ టెలివిజన్ వ్యాఖ్యలలో రష్యా నాయకుడిని శుక్రవారం కలుసుకున్నప్పుడు చెప్పారు ఉజ్బెకిస్తాన్ లో. “ప్రజాస్వామ్యం మరియు సంభాషణలు మొత్తం ప్రపంచాన్ని తాకుతాయని మేము మీతో ఫోన్‌లో చాలాసార్లు చర్చించాము.”

ఒకరోజు ముందు అదే శిఖరాగ్ర సమావేశంలో, పుతిన్ చైనాను అంగీకరించారు. ఉక్రెయిన్‌లో యుద్ధం గురించి పేర్కొనబడని “ప్రశ్నలు మరియు ఆందోళనలు” వివాదంపై తన ప్రభుత్వం యొక్క “సమతుల్య స్థానం” కోసం చైనా అధ్యక్షుడు జి జిన్‌పింగ్ ధన్యవాదాలు .యుద్ధం ప్రారంభంలో వారు ఆక్రమించిన ఈశాన్య ప్రాంతంలోని కొన్ని ప్రాంతాల నుండి ఈ నెలలో రష్యా దళాలు హడావుడిగా తిరోగమనం, కీలక మిత్రదేశాల ద్వారా వ్యక్తీకరించబడిన అరుదైన ప్రజా రిజర్వేషన్లతో పాటు, పుతిన్ అన్ని రంగాలలో ఎదుర్కొనే సవాళ్లను నొక్కిచెప్పాయి.

చైనా మరియు భారతదేశం రెండూ రష్యా తో బలమైన సంబంధాలను కొనసాగించాయి మరియు తటస్థంగా ఉండటానికి ప్రయత్నించాయి ఉక్రెయిన్ మీద. Xi, ఒక ప్రకటనలో, రష్యా యొక్క “ముఖ్య ప్రయోజనాలకు” మద్దతును వ్యక్తం చేశారు, అయితే ప్రపంచ వ్యవహారాల్లో “స్థిరతను చొప్పించడానికి” కలిసి పనిచేయాలని కోరుకున్నారు. “శాంతి మార్గంలో మనం ఎలా ముందుకు సాగాలి” అని చర్చించాలనుకుంటున్నట్లు మోడీ చెప్పారు, ప్రపంచం ఎదుర్కొంటున్న అతిపెద్ద ఆందోళనలు ఆహార భద్రత, ఇంధన భద్రత మరియు ఎరువుల సమస్యలు. దానికి సహకరించండి,” అని మోడీ ఒక అరుదైన బహిరంగ మందలింపులో నొక్కిచెప్పారు.

పుతిన్ తన దౌత్య హోదాను కాల్చివేస్తారని మరియు అతను చూపించగలడని ఆశించిన ఒక శిఖరాగ్ర సమావేశంపై ఈ వ్యాఖ్యలు నీడను కమ్మాయి. అంతర్జాతీయంగా అంతగా ఒంటరిగా లేదు. యుద్ధభూమిలో, పశ్చిమ రక్షణ అధికారులు మరియు విశ్లేషకులు శనివారం రష్యన్ దళాలు స్పష్టంగా ఉక్రెయిన్ యొక్క ఈశాన్య ప్రాంతంలోని కొత్త రక్షణ రేఖ కైవ్ యొక్క దళాలు మునుపటి మార్గాన్ని ఛేదించాయి.

బ్రిటీష్ రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ కొత్త ఫ్రంట్ లైన్ ఓస్కిల్ నది మరియు స్వాటోవ్ మధ్య ఉండవచ్చని పేర్కొంది. 150 కిలోమీటర్లు (90 మైళ్లు) ఖార్కివ్, ఉక్రెయిన్ యొక్క రెండవ అతిపెద్ద నగరం. రష్యాకు సరిహద్దుగా ఉన్న ఈశాన్య ఖార్కివ్ ప్రాంతంలోని పెద్ద భూభాగాన్ని తిరిగి స్వాధీనం చేసుకునేందుకు కైవ్ సైనికులను అనుమతించడం ద్వారా ఉక్రేనియన్ ఎదురుదాడి యుద్ధం యొక్క మునుపటి ముందు వరుసలో రంధ్రం చేసిన తర్వాత కొత్త లైన్ ఉద్భవించింది.

రష్యన్ దళాలు ఇజియం నగరం నుండి వెనక్కి వెళ్లిన తర్వాత, ఉక్రేనియన్ అధికారులు సామూహిక సమాధి స్థలాన్ని కనుగొన్నారు, ఇది ఇప్పటివరకు కనుగొనబడిన వాటిలో అతిపెద్దది. ఉక్రేనియన్ అధ్యక్షుడు వోలోడిమిర్ జెలెన్స్కీ కంటే ఎక్కువ చెప్పారు సైట్‌లో సమాధులు కనుగొనబడ్డాయి, అయితే బాధితుల సంఖ్య ఇంకా తెలియరాలేదు. సమాధులలో వందలాది మంది పౌరులు మరియు పిల్లలు, అలాగే సైనికుల మృతదేహాలు ఉన్నాయని మరియు కొన్నింటిని కలిగి ఉన్నాయని Zelenskyy చెప్పారు. ఫిరంగి షెల్లింగ్ ద్వారా హింసించబడ్డాడు, కాల్చి చంపబడ్డాడు లేదా చంపబడ్డాడు.

అతను మెడ చుట్టూ తాడు మరియు విరిగిన చేతులు వంటి దురాగతాలకు సంబంధించిన ఆధారాలను ఉదహరించాడు. ఉక్రేనియన్ దళాలు, ఈ సమయంలో, ఖార్కివ్ ప్రాంతంలోని ఓస్కిల్ నదిని దాటుతున్నాయి మరియు అక్కడ ఫిరంగిని కలిగి ఉన్నాయని వాషింగ్టన్ ఆధారిత ఇన్స్టిట్యూట్ ఫర్ ది స్టడీ ఆఫ్ వార్ శనివారం తెలిపింది. రష్యా నుండి దక్షిణాన ప్రవహించే నది ఉక్రెయిన్ , కొత్తగా ఉద్భవించిన ముందు వరుసలో సహజంగా విరామమైంది. ఉక్రెయిన్ ఒక వారం క్రితం తన ప్రతిఘటనను ప్రారంభించినప్పటి నుండి. “మొత్తం ఓస్కిల్ నది వెంబడి ఉక్రేనియన్ పురోగతులను నిరోధించడానికి రష్యా దళాలు చాలా బలహీనంగా ఉన్నాయి” అని ఇన్స్టిట్యూట్ తెలిపింది.

శనివారం ఆన్‌లైన్‌లో సర్క్యులేట్ అవుతున్న వీడియోలు ఉక్రేనియన్ దళాలు దేశం యొక్క తూర్పు ప్రాంతంలో రష్యా దళాల నుండి భూమిని తిరిగి స్వాధీనం చేసుకోవడం కొనసాగిస్తున్నాయని సూచించింది. , వారి యథార్థత స్వతంత్రంగా ధృవీకరించబడనప్పటికీ. ఒక వీడియోలో ఒక ఉక్రేనియన్ సైనికుడు దెబ్బతిన్న భవనం దాటి వెళుతున్నప్పుడు మొబైల్ ఫోన్ టవర్‌పై నీలం-పసుపు ఉక్రేనియన్ జెండాను వేలాడుతున్న సహోద్యోగిని చూపిస్తూ చూపించాడు. సైనికుడు స్వాధీనం చేసుకున్న గ్రామాన్ని డిబ్రోవాగా గుర్తించాడు, ఉక్రెయిన్‌లోని డొనెట్స్క్ ప్రాంతంలోని స్లోవియన్స్క్ నగరానికి ఈశాన్యంగా ఉంది.

మరో వీడియోలో రెండు

చూపబడింది. ఉక్రేనియన్ సైనికులు బెల్ టవర్‌గా కనిపించారు, ఒకరు స్లోవియన్స్క్‌కి ఈశాన్యంగా ఉన్న షురోవ్ గ్రామాన్ని తిరిగి స్వాధీనం చేసుకున్నారని చెప్పారు. ఉక్రేనియన్ మిలిటరీ మరియు రష్యన్లు రెండు గ్రామాలపై వ్యాఖ్యానించలేదు. ఉక్రెయిన్‌లోని ఇతర చోట్ల, రష్యా దళాలు ఘోరమైన క్షిపణి దాడులు మరియు షెల్లింగ్‌లతో నగరాలు మరియు గ్రామాలను కొట్టేస్తూనే ఉన్నాయి. శనివారం తెల్లవారుజామున రష్యా క్షిపణి దాడి ఖార్కివ్‌లోని పారిశ్రామిక ప్రాంతంలో మంటలను ప్రారంభించిందని ప్రాంతీయ గవర్నర్ ఒలేహ్ సినీహుబోవ్ తెలిపారు. అగ్నిమాపక సిబ్బంది మంటలను ఆర్పివేశారు. రష్యన్లు S-150 ఉపరితలం నుండి గాలికి ప్రయోగించే క్షిపణులను నగరంపై ప్రయోగించారని అవశేషాలు సూచించాయని సైనీహుబోవ్ చెప్పారు.

S-90 ఆకాశంలో క్షిపణులు లేదా విమానాలను కొట్టడం కోసం రూపొందించబడింది, భూమిపై లక్ష్యాలు కాదు. రష్యా క్షిపణులను ఉపయోగించడం వల్ల వారి వద్ద కొన్ని ఖచ్చితమైన మందుగుండు సామగ్రి అయిపోవచ్చని విశ్లేషకులు అంటున్నారు. సమీపంలోని చుహువ్ నగరంపై శనివారం జరిగిన షెల్లింగ్ ఏళ్ల బాలికను చంపిందని సినీహుబోవ్ నివేదించారు. దక్షిణ జపోరిజ్జియా ప్రాంతం, ఇందులో ఎక్కువ భాగం రష్యన్లు ఆక్రమించుకున్నారు, ఒరిఖివ్ నగరంపై రష్యన్ దళాలు షెల్లింగ్ చేయడంతో ఒక వ్యక్తి గాయపడ్డాడు, ఆ ప్రాంతం యొక్క ఉక్రేనియన్ గవర్నర్ ఒలెక్సాండర్ స్టారూఖ్ టెలిగ్రామ్‌లో నివేదించారు. రష్యా దళాలు ఈ ప్రాంతంలోని రెండు గ్రామాలపై కూడా షెల్‌లు దాడి చేసి అనేక పౌర సౌకర్యాలను ధ్వంసం చేశాయని ఆయన చెప్పారు. జపోరిజ్జియాలోని రష్యా ఆక్రమిత ప్రాంతాలలో శనివారం కూడా పేలుళ్లు సంభవించాయని నివేదించారు.

రష్యన్ వ్యవస్థాపించిన అధికారి వ్లాదిమిర్ రోగోవ్ టెలిగ్రామ్‌లో మాట్లాడుతూ నగరంలో కనీసం ఐదు పేలుళ్లు వినిపించాయని చెప్పారు. మెలిటోపోల్. నగరానికి దక్షిణాన ఉన్న గ్రామంలో పేలుళ్లు జరిగాయని, అక్కడ రష్యా దళాలు కొన్ని సైనిక పరికరాలను తరలించాయని నగర ఉక్రెయిన్ మేయర్ ఇవాన్ ఫెడోరోవ్ తెలిపారు. ఉక్రెయిన్‌లోని సెంట్రల్ డ్నిప్రోపెట్రోవ్స్క్ ప్రాంతం కూడా రాత్రిపూట రష్యా కాల్పులకు గురైంది, దాని గవర్నర్ వాలెంటైన్ రెజ్నిచెంకో ప్రకారం. “శత్రువు ఆరుసార్లు దాడి చేసి శాంతియుత నగరాలు మరియు గ్రామాలపై 150 కంటే ఎక్కువ ప్రాణాంతక ప్రక్షేపకాలను ప్రయోగించాడు,” అని అతను చెప్పాడు.

ఇంతలో, ఉక్రెయిన్ యొక్క అటామిక్ ఎనర్జీ ఆపరేటర్, ఎనర్గోటామ్, ఒక కాన్వాయ్ ట్రక్కులు అంతరించిపోతున్న జపోరిజ్జియా అణు విద్యుత్ ప్లాంట్‌కు డీజిల్ ఇంధనం మరియు ఇతర కీలకమైన సామాగ్రిని తీసుకువచ్చాయి — యూరప్‌లోని అతి పెద్దది, సమీపంలోని పోరాటం రేడియేషన్ విపత్తుకు దారితీస్తుందనే భయంతో వారం క్రితం మూసివేయబడింది. ట్రక్కులు అనుమతించబడ్డాయి. శుక్రవారం రష్యన్ చెక్‌పోస్టుల ద్వారా దెబ్బతిన్న విద్యుత్ లైన్ల మరమ్మతుల కోసం విడిభాగాలు, ప్లాంట్ యొక్క ఆపరేషన్ కోసం రసాయనాలు మరియు బ్యాకప్ డీజిల్ జనరేటర్ల కోసం అదనపు ఇంధనాన్ని అందించడానికి, Energoatom తెలిపింది.

ఆరు-రియాక్టర్ ప్లాంట్‌ను మార్చిలో రష్యన్ దళాలు స్వాధీనం చేసుకున్నాయి కానీ ఉక్రేనియన్ ఇంజనీర్లచే నిర్వహించబడుతున్నాయి. షెల్లింగ్ కారణంగా పదేపదే విద్యుత్ వైఫల్యం కారణంగా దాని చివరి రియాక్టర్ ఆదివారం స్విచ్ ఆఫ్ చేయబడింది, కీలకమైన భద్రతా వ్యవస్థలు ప్రమాదంలో పడ్డాయి. అంతర్జాతీయ అటామిక్ ఎనర్జీ ఏజెన్సీ శనివారం నివేదించింది, అణు కర్మాగారం యొక్క నాలుగు ప్రధాన బాహ్య విద్యుత్ లైన్లలో ఒకటి మరమ్మతులకు గురైంది. రష్యా మిలిటరీ శనివారం ఉక్రెయిన్ పవర్ ప్లాంట్‌పై ఫిరంగి షెల్లింగ్‌ను పునరుద్ధరించిందని ఆరోపించింది.

ఉక్రేనియన్ అధికారులు ఈ దావాను వెంటనే పరిష్కరించలేదు. రష్యాలో, ఉక్రేనియన్లను నిందించిన రష్యా సరిహద్దు ప్రాంతమైన బెల్గోరోడ్ గవర్నర్ వ్యాచెస్లావ్ గ్లాడ్కోవ్ ప్రకారం, శనివారం షెల్లింగ్‌లో ఒకరు మరణించారు మరియు ఇద్దరు గాయపడ్డారు. దావా ధృవీకరించబడలేదు.

More from RussiaMore posts in Russia »
More from WorldMore posts in World »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.