Press "Enter" to skip to content

గాజా కాల్పుల విరమణ కోసం దౌత్య ప్రయత్నాలకు భారత్ మద్దతు తెలిపింది

యునైటెడ్ నేషన్స్: భారతదేశం UN మరియు ఈజిప్ట్ యొక్క దౌత్య ప్రయత్నాలకు మద్దతునిచ్చింది. గాజాలో ఇజ్రాయెల్ మరియు పాలస్తీనా మిలిటెంట్ల మధ్య కాల్పుల విరమణ మరియు పరిస్థితి అదుపు తప్పకుండా ఉండేలా అన్ని పార్టీలను తీవ్రతరం చేయాలని కోరారు.

“బంధువు ఏడాది తర్వాత ప్రశాంతంగా, గాజాలో మళ్లీ ఉద్రిక్తతలు పెరిగాయి. తీవ్ర దౌత్య చర్చలు, అభివృద్ధి కార్యక్రమాలు మరియు అంతర్జాతీయ సమాజం గత మేలో పెళుసైన కాల్పుల విరమణ చర్చలు జరిపేందుకు ప్రయత్నాలు చేసినప్పటికీ హింస పూర్తిగా తగ్గకపోవడం తీవ్ర ఆందోళన కలిగించే విషయం” అని UNలోని భారత శాశ్వత ప్రతినిధి రుచిరా కాంబోజ్ అన్నారు.

గాజాలో పరిస్థితిపై ఐక్యరాజ్యసమితి భద్రతా మండలి బహిరంగ సమావేశంలో సోమవారం ఇక్కడ మాట్లాడిన ఆమె, తాజా చక్రం మరోసారి అపారమైన బాధలను కలిగించిందని మరియు విలువైన నష్టానికి దారితీసిందని అన్నారు. పిల్లలతో సహా పౌర జీవితాలు మరియు అనేకమంది గాయపడ్డారు మరియు గాయపడ్డారు. “యుఎన్ మరియు అంతర్జాతీయ సంఘం సభ్యులు, ఈ ప్రాంతంలోని దేశాలు, ముఖ్యంగా ఈజిప్టు కాల్పుల విరమణకు దారితీసిన దౌత్య ప్రయత్నాలకు మేము మద్దతు ఇస్తున్నాము, పరిస్థితిని మరింత శాంతింపజేయడానికి మరియు మన్నికైన శాంతిని సాధించడానికి ప్రయత్నిస్తాము” అని ఆమె అన్నారు. ఇది అదుపు తప్పకుండా ఉండేలా పరిస్థితిని తీవ్రతరం చేయాలని భారతదేశం అన్ని పక్షాలను కోరుతోంది.

భద్రతా మండలి శత్రుత్వాల విరమణపై దృష్టి సారించినప్పటికీ కాంబోజ్ నొక్కిచెప్పారు. గాజాలో, “రెండు-రాష్ట్రాల పరిష్కారం కోసం ఇజ్రాయెల్ మరియు పాలస్తీనాల మధ్య చర్చను పునఃప్రారంభించవలసిన తక్షణ అవసరాన్ని కూడా మేము నొక్కిచెప్పాలి. రెండు పార్టీల మధ్య ప్రత్యక్ష మరియు అర్ధవంతమైన చర్చలు లేకపోవడం విశ్వాస లోటును మాత్రమే పెంచుతుంది, ఇది భవిష్యత్తులో ఇలాంటి తీవ్రతరం అయ్యే అవకాశాలను పెంచుతుంది. ఇటీవలి పరిణామాలు గాజా యొక్క మానవతా మరియు ఆర్థిక పరిస్థితిని పరిష్కరించడంలో గత సంవత్సరంలో సాధించిన పెరుగుతున్న లాభాలను కూడా సవాలు చేయగలవని ఆమె పేర్కొన్నారు. “కాబట్టి, గాజాలోని పాలస్తీనా పౌరులకు మానవతా సహాయం అందించడం అంతర్జాతీయ సమాజం యొక్క దృష్టి కేంద్రంగా కొనసాగాలి” అని ఆమె చెప్పింది.

కాంబోజ్ చాలా కాలం పాటు ఇజ్రాయెల్ మరియు పాలస్తీనాలో శాంతి అనే పదం చర్చల ద్వారా మాత్రమే సాధించబడుతుంది, ఇది పాలస్తీనా యొక్క సార్వభౌమ, స్వతంత్ర మరియు ఆచరణీయ రాజ్య స్థాపనకు దారితీసే సురక్షితమైన మరియు గుర్తింపు పొందిన సరిహద్దులలో, పక్కపక్కనే, ఇజ్రాయెల్‌తో శాంతితో, పరిగణలోకి తీసుకుంటుంది. ఇజ్రాయెల్ యొక్క చట్టబద్ధమైన భద్రతా అవసరాలు. “పార్టీల మధ్య ప్రత్యక్ష శాంతి చర్చలను పునఃప్రారంభించాలని భారతదేశం స్థిరంగా పిలుపునిచ్చింది, ఇది రెండు-రాష్ట్రాల పరిష్కారం యొక్క లక్ష్యాన్ని సాధించడానికి ఉత్తమ మార్గం అని మేము నమ్ముతున్నాము. UN మరియు అంతర్జాతీయ సమాజం ఈ చర్చల పునరుద్ధరణకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలి” అని ఆమె అన్నారు.

గాజా మరియు ఇజ్రాయెల్‌లో కాల్పుల విరమణ ప్రకటనను UN సెక్రటరీ జనరల్ ఆంటోనియో గుటెర్రెస్ స్వాగతించారు. మరియు ప్రశాంతతను పునరుద్ధరించడంలో సహాయపడటానికి UNతో సన్నిహిత సమన్వయంతో ఈజిప్ట్ చేసిన ప్రయత్నాలకు ఈజిప్ట్‌ను ప్రశంసించారు. అన్ని వైపులా కాల్పుల విరమణ పాటించాలని గుటెర్రెస్ పిలుపునిచ్చారు. గాజాలో వైమానిక దాడులు మరియు పాలస్తీనా ఇస్లామిక్ జిహాద్ మరియు ఇతర మిలిటెంట్ గ్రూపులు గాజాలోని జనాభా కేంద్రాల నుండి ఇజ్రాయెల్‌పై విచక్షణారహితంగా రాకెట్‌లను విచక్షణారహితంగా కాల్చడం వల్ల చిన్నారులతో సహా ప్రాణనష్టం మరియు గాయాలు కావడం పట్ల ఆయన తీవ్ర విచారం వ్యక్తం చేశారు.

మిడిల్ ఈస్ట్ పీస్ ప్రాసెస్ కోసం ప్రత్యేక సమన్వయకర్త టోర్ వెన్నెస్‌ల్యాండ్ కౌన్సిల్‌కు మాట్లాడుతూ గత రోజులు గాజా స్ట్రిప్‌లో ఇజ్రాయెల్ సైనిక దళాలు మరియు పాలస్తీనా సాయుధ సమూహాల మధ్య, ప్రధానంగా పాలస్తీనా ఇస్లామిక్ జిహాద్ మధ్య తీవ్ర ఆందోళనకరమైన తీవ్రతరం జరిగింది. .

ఆదివారం, పాలస్తీనా ఇస్లామిక్ జిహాద్ మరియు ఇజ్రాయెల్ ప్రధాన మంత్రి కార్యాలయం వేర్వేరు ప్రకటనలలో కాల్పుల విరమణ అంగీకరించినట్లు ప్రకటించాయి మరియు 11: 11 ఆగస్టు 7న సాయంత్రం.

టోర్ కాల్పుల విరమణ ఒప్పందాన్ని స్వాగతించారు మరియు ఐక్యరాజ్యసమితితో పాటు కాల్పుల విరమణను పొందడంలో కీలక పాత్ర పోషించినందుకు ఈజిప్ట్‌కు కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. పరిస్థితిని మరింత దిగజార్చడానికి ఖతార్, యుఎస్, జోర్డాన్, పాలస్తీనా అథారిటీ మరియు ఇతరులు అందించిన “చాలా ముఖ్యమైన మద్దతు” ను కూడా ఆయన అభినందించారు. “ఈ ప్రయత్నాలు కలిసి పూర్తి స్థాయి యుద్ధం జరగకుండా నిరోధించడంలో సహాయపడ్డాయి మరియు ఈ ఉదయం నుండి గాజా ప్రజలకు చాలా అవసరమైన మానవతా సహాయాన్ని అందించడానికి అనుమతించాయి” అని అతను చెప్పాడు.

More from IndiaMore posts in India »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.