Press "Enter" to skip to content

వరల్డ్ ట్రేడ్ సెంటర్-శంషాబాద్ మొదటి దశ 2025 నాటికి సిద్ధంగా ఉంటుంది

హైదరాబాద్: వరల్డ్ ట్రేడ్ సెంటర్ (WTC), శంషాబాద్ యొక్క మొదటి దశ 2022. ఇది దాదాపు 12 లక్ష చ.అడుగులు ఉంటుంది మరియు దాదాపు 5, నుండి 8 వరకు ఉపాధి పొందుతుంది , వ్యక్తులు. ఈ దశలో రూ. 500-500 కోట్ల పెట్టుబడులు వస్తాయని WTC శంషాబాద్ వైస్ చైర్మన్ వై.వరప్రసాద్ రెడ్డి తెలిపారు.

బహుళ-దశ WTC శంషాబాద్ కపిల్ గ్రూప్ ద్వారా అమలు చేయబడుతోంది. ఇది వరల్డ్ ట్రేడ్ సెంటర్స్ అసోసియేషన్ (WTCA) సంస్థ మరియు తయారీలో అతిపెద్ద WTC. WTC సాధారణంగా నిలువు నిర్మాణాలు. ఇది శంషాబాద్ వైపు వస్తున్నందున, ఇది అడ్డంగా నిర్మించిన బహుళ టవర్లలో ఉంటుంది. ప్రతి టవర్ దాదాపు 12 అంతస్తులు ఉంటుంది. ప్రపంచవ్యాప్త కూటమిలో భాగంగా వ్యక్తిగత ప్రపంచ వాణిజ్య కేంద్రాల ఏర్పాటు మరియు నిర్వహణకు WTCA మద్దతు ఇస్తుంది. ఇప్పుడు, ఇది నానక్రామ్‌గూడలోని తాత్కాలిక కార్యాలయం నుండి పనిచేస్తోంది.

నిర్మాణ సంబంధిత పనులు జరుగుతున్నాయి మరియు క్యాంపస్ సౌరశక్తితో పనిచేస్తుంది. ఇది ఆఫీస్ స్పేస్, హోటళ్లు, కో-లివింగ్ స్పేస్‌లు, కాన్ఫరెన్స్ సౌకర్యాలు, వినోదం మరియు ఆహారం మరియు పానీయాల అవుట్‌లెట్‌లు మరియు ఇతర మౌలిక సదుపాయాలను కలిగి ఉంటుంది. ఇతర WTCల మాదిరిగానే, WTC శంషాబాద్ వాణిజ్య సమాచారం మరియు విద్య, హోస్ట్ ట్రేడ్ మిషన్లు మరియు ప్రదర్శనలు, అనువాద సేవలు, మార్కెట్ పరిశోధన, వ్యాపార సేవలు, నెట్‌వర్కింగ్ ఈవెంట్‌లు మరియు B2B మ్యాచ్‌మేకింగ్, అంతర్జాతీయ పెట్టుబడి సౌలభ్యం, న్యాయవాద వంటి ఇతర సౌకర్యాలను అందిస్తుంది.

WTC శంషాబాద్ IT/ITs పార్కులు, ఏరోస్పేస్ పార్కులు మరియు ఎలక్ట్రానిక్ తయారీ క్లస్టర్‌లు మరియు ఇ-కామర్స్ మరియు లాజిస్టిక్స్ పార్క్‌లకు సమీపంలో ఉంది. “WTC ఇప్పటికే ప్రపంచ వాణిజ్యంలో నిమగ్నమై ఉన్న వ్యాపారాలు మరియు సంస్థలతో పోటీపడదు. బదులుగా, MSMEలు ప్రపంచవ్యాప్తంగా మంచి పద్ధతులను బహిర్గతం చేయడం ద్వారా అన్వేషించబడని ప్రాంతాలకు వెంచర్ చేయడంలో సహాయపడటానికి ఇది పని చేస్తుంది,” అని ఆయన అన్నారు.

“మేము ITలో స్థానిక MSMEలను కలుపుతాము, ITES, BFSI, ఫుడ్ ప్రాసెసింగ్ మరియు ప్రపంచ వాణిజ్యంతో ఇతర విభాగాలు. సుమారు 5, నుండి 8, మంది వ్యక్తులు ఈ సంస్థలో ఉపాధి పొందుతున్నారు. మొదటి దశ. యాంకర్ అద్దెదారు డబ్ల్యుటిసిలో స్పేస్ లీజింగ్ ట్రెండ్‌లకు టోన్ సెట్ చేస్తారు మరియు ఇది ప్రతి సంవత్సరం విస్తరిస్తున్న కొద్దీ మరిన్ని పెట్టుబడులు వస్తాయి, ”అని అతను చెప్పాడు.

ఇది ఆరవది. భారతదేశంలో WTC. ఈ బృందం తరువాత విశాఖపట్నంలో WTC కోసం లైసెన్స్ కూడా కలిగి ఉంది. “WTC శంషాబాద్ ఇతర WTCలతో సినర్జీని కలిగి ఉంటుంది. భౌతిక నిర్మాణం భిన్నంగా ఉన్నప్పటికీ, WTCలో అందించే సేవల పరిధి ప్రపంచంలోని ఇతర WTCల మాదిరిగానే ఉంటుంది. డబ్ల్యుటిసి ఒక పెట్టుబడి మాగ్నెట్‌గా స్థానిక కంపెనీలను విస్తరించడంతోపాటు తాజా పెట్టుబడులను పొందేలా చేస్తుంది. రాష్ట్రం కోసం ఎఫ్‌డిఐని ఆకర్షించడానికి డబ్ల్యుటిసి కూడా కొత్త ఛానెల్‌గా ఉంటుంది” అని ఆయన వివరించారు.

“పెద్ద ఆటగాళ్లకు తమ ఉత్పత్తులు లేదా సేవలను కొత్త మార్కెట్‌లలో ప్రారంభించడంలో సమస్య లేదు లేదా స్థానాలు. మరోవైపు, MSMEలకు సారూప్య వనరులు లేవు. అందువల్ల స్థానిక MSMEల కోసం అన్వేషించబడని మార్కెట్‌లను తెరవడంపై దృష్టి కేంద్రీకరించబడుతుంది. ఇతర చోట్ల WTCలు ఆర్థిక వ్యవస్థల యొక్క కీలకమైన డ్రైవర్లలో ఒకటి” అని రెడ్డి అన్నారు.

“WTC స్థానిక కంపెనీలకు ఇక్కడ కొత్త మార్కెట్‌లను కనుగొనడానికి మరియు వైస్ వెర్సాకు మార్గనిర్దేశం చేస్తుంది. మేము ఇతర WTCల నుండి సూచనలు పొందిన తర్వాత, మేము వాటిని సంబంధిత ప్రభుత్వ విభాగాలకు మళ్లిస్తాము. రాష్ట్రానికి పెట్టుబడులు రావడానికి TS ప్రభుత్వం చేస్తున్న ప్రయత్నాలను WTC పూర్తి చేస్తుంది” అని ATC శంషాబాద్ డైరెక్టర్ అఖిలేష్ మహూర్కర్ అన్నారు.

MSMEలు కోవిడ్ బారిన పడ్డాయి, కానీ అవి కూడా చూస్తున్నాయి. ఒక రీబౌండ్. ప్రభుత్వం చురుగ్గా వ్యవహరిస్తోంది మరియు బ్యాంకింగ్ రంగం నుండి కూడా మద్దతు ఉంది. స్టార్టప్‌లు కూడా నిధులను సేకరించగలవని ఆయన అన్నారు.

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.