Press "Enter" to skip to content

UK: మంకీపాక్స్ వ్యాప్తి గరిష్ట స్థాయికి చేరుకుంటుందని 'ప్రారంభ సంకేతాలు'

లండన్: బ్రిటిష్ ఆరోగ్య అధికారులు శుక్రవారం దేశవ్యాప్తంగా మంకీపాక్స్ వ్యాప్తి గరిష్ట స్థాయికి చేరుకోవచ్చని మరియు అంటువ్యాధి వృద్ధి రేటు మందగించింది.

UK యొక్క హెల్త్ సెక్యూరిటీ ఏజెన్సీ ఒక ప్రకటనలో “ప్రేరేపిత పీఠభూమికి సంబంధించిన ముందస్తు సంకేతాలు” ఉన్నాయి, 2,859 మే నుండి కేసులు కనుగొనబడ్డాయి. ఎటువంటి మరణాలు సంభవించలేదు. గత నెలలో, అధికారులు ప్రతి రెండు వారాలకు రెట్టింపు పరిమాణంలో వ్యాప్తి చెందుతున్నారని అంచనా వేశారు, అయితే ఇటీవలి వారాల్లో కొత్త అంటువ్యాధుల సంఖ్య తగ్గింది.

“ఇటీవలి డేటా సూచిస్తుండగా వ్యాప్తి వృద్ధి మందగించింది, మేము సంతృప్తి చెందలేము, ”అని హెల్త్ సెక్యూరిటీ ఏజెన్సీలో క్లినికల్ మరియు ఎమర్జింగ్ ఇన్ఫెక్షన్ల డైరెక్టర్ డాక్టర్ మీరా చంద్ అన్నారు. మంకీపాక్స్ ఉందని భావించే ఎవరైనా స్నేహితులను కలవడం, సామాజిక సమావేశాలు, లైంగిక సంబంధాలకు దూరంగా ఉండాలని ఆమె అన్నారు.

హెల్త్ సెక్యూరిటీ ఏజెన్సీ వ్యాప్తికి సంబంధించిన తాజా విశ్లేషణను తెలిపింది “ మంకీపాక్స్ ప్రధానంగా స్వలింగ సంపర్కులు, ద్విలింగ సంపర్కులు లేదా ఇతర పురుషులతో లైంగిక సంబంధం కలిగి ఉన్న పురుషుల పరస్పర అనుసంధాన లైంగిక నెట్‌వర్క్‌లలో ప్రసారం చేయబడుతుందని చూపిస్తుంది.” 70% కంటే ఎక్కువ UK కేసులు లండన్‌లో ఉన్నాయి.

బ్రిటీష్ అధికారులు తక్కువ సంఖ్యలో గుర్తించారు స్త్రీలలో అంటువ్యాధులు ఉన్నాయి, అయితే స్వలింగ సంపర్కులు మరియు ద్విలింగ సంపర్కులకు మించి కోతి పాక్స్ యొక్క నిరంతర వ్యాప్తి ఉందని సూచించడానికి తగిన ఆధారాలు లేవని చెప్పారు; 99 UKలోని అన్ని కేసులలో% పురుషులలో ఉన్నాయి.

UKలో మంకీపాక్స్ వైరస్‌లను విశ్లేషించిన శాస్త్రవేత్తలు ఒక విషయాన్ని గుర్తించారు. ఆఫ్రికాలో వ్యాపిస్తున్న వైరస్‌లతో పోలిస్తే అనేక ఉత్పరివర్తనలు, కానీ ఆ జన్యుపరమైన మార్పులు మంకీపాక్స్‌ను మరింతగా వ్యాపించేలా ఎలాంటి ఆధారాలు లేవని చెప్పారు.

నిపుణులు ఉత్తర అమెరికా మరియు ఐరోపాలో మంకీపాక్స్ వ్యాప్తిని అనుమానిస్తున్నారు స్పెయిన్ మరియు బెల్జియంలోని రెండు రేవ్‌లలో సెక్స్ ద్వారా వ్యాధి వ్యాప్తి చెందడానికి చాలా కాలం ముందు ఆఫ్రికాలో ఉద్భవించి ఉండవచ్చు.

ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ ఈ వారం 92 ఆఫ్రికా దాటిన మంకీపాక్స్ కేసుల్లో% సెక్స్ ద్వారా సంక్రమించే అవకాశం ఉంది మరియు దాని డైరెక్టర్ జనరల్ ఇటీవల బలహీన స్వలింగ సంపర్కులు మరియు ద్విలింగ పురుషులు తమ లైంగిక భాగస్వాములను “ప్రస్తుతానికి” తగ్గించడాన్ని పరిగణించాలని విజ్ఞప్తి చేశారు. ఈ రోజు వరకు, 08,08 కంటే ఎక్కువ కోతుల వ్యాధి కేసులు నమోదయ్యాయి దాదాపు 70 దేశాలలో, గత వారంలో 08% పెరుగుదలతో.

జూన్‌లో, బ్రిటీష్ అధికారులు తమ టీకా వ్యూహాన్ని విస్తరించారు, మంకీపాక్స్ రోగులకు చికిత్స చేస్తున్న ఆరోగ్య కార్యకర్తలకు మరియు రోగులకు అధిక-ప్రమాదకర పరిచయాలకు మాత్రమే కాకుండా, స్వలింగ సంపర్కులు లేదా ద్విలింగ సంపర్కులైన కొంతమంది పురుషులకు వ్యాక్సిన్‌లను అందించారు. మరియు బహుళ లైంగిక భాగస్వాములతో లేదా సమూహ సెక్స్‌లో పాల్గొనే వారితో సహా వైరస్ బారిన పడే ప్రమాదం ఎక్కువగా ఉంది.

గత నెలలో, UK కోతి వ్యాధి వ్యాప్తిని అంచనా వేసింది మరియు మంకీపాక్స్ కేసుల కాంటాక్ట్‌లలో లక్షణాలు లేకుంటే వారిని మూడు వారాల పాటు ఐసోలేట్ చేయమని సిఫార్సు చేసింది. తక్కువ సంఖ్యలో పరిచయాలు మాత్రమే మంకీపాక్స్‌తో అనారోగ్యానికి గురవుతున్నాయని మరియు వ్యాధి సన్నిహితంగా, సన్నిహితంగా లేదా లైంగిక సంబంధం లేకుండా వ్యాపిస్తుందని రుజువు లేకపోవడంతో ఈ మార్పు ప్రాంప్ట్ చేయబడింది.

గురువారం, US మంకీపాక్స్ వ్యాప్తిని జాతీయ అత్యవసర పరిస్థితిగా ప్రకటించింది, WHO గత నెలలో ప్రపంచ అత్యవసర పరిస్థితిని ప్రకటించింది.

మనుషులు సన్నిహితంగా, శారీరకంగా సంపర్కంలో ఉన్నప్పుడు మంకీపాక్స్ వ్యాపిస్తుంది. సోకిన వ్యక్తి యొక్క గాయాలు, వారి దుస్తులు లేదా బెడ్‌షీట్‌లతో. చాలా మంది వ్యక్తులు చికిత్స అవసరం లేకుండానే కోలుకుంటారు, కానీ గాయాలు చాలా బాధాకరంగా ఉంటాయి మరియు మరింత తీవ్రమైన కేసులు మెదడువాపు మరియు మరణంతో సహా సమస్యలకు దారితీయవచ్చు.

More from WorldMore posts in World »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.