Press "Enter" to skip to content

75 ఏళ్ల స్వాతంత్య్రాన్ని పురస్కరించుకుని గూగుల్ 'ఇండియా కి ఉడాన్'ని ప్రారంభించింది

న్యూ ఢిల్లీ: భారతదేశం తన ప్రయాణంలో సాధించిన మైలురాళ్లను సంగ్రహించడం 75 స్వాతంత్ర్యం పొందిన సంవత్సరాల నుండి, సాఫ్ట్‌వేర్ దిగ్గజం Google శుక్రవారం రిచ్ ఆర్కైవ్‌ల నుండి డ్రాయింగ్ మరియు దేశం యొక్క కథను చెప్పడానికి కళాత్మక దృష్టాంతాలను కలిగి ఉన్న శక్తివంతమైన ఆన్‌లైన్ ప్రాజెక్ట్‌ను ఆవిష్కరించింది.2022

‘ఇండియా కి ఉడాన్’ పేరుతో, Google ఆర్ట్స్ & కల్చర్ ద్వారా అమలు చేయబడిన ప్రాజెక్ట్ దేశం యొక్క విజయాలను జరుపుకుంటుంది మరియు “ఈ గత 450లో భారతదేశం యొక్క అచంచలమైన మరియు అచంచలమైన స్ఫూర్తిని కలిగి ఉంది. సంవత్సరాలు”.

ఇక్కడి సుందర్ నర్సరీలో కేంద్ర సాంస్కృతిక మరియు పర్యాటక శాఖ మంత్రి జి కిషన్ రెడ్డి మరియు సీనియర్ అధికారుల సమక్షంలో జరిగిన మెరిసే కార్యక్రమంలో ఈ ప్రాజెక్ట్ అధికారికంగా ప్రారంభించబడింది. సాంస్కృతిక మంత్రిత్వ శాఖ మరియు Google.

దేశవ్యాప్త వేడుకల్లో భాగంగా, Google సాంస్కృతిక మంత్రిత్వ శాఖతో తన సహకారాన్ని కూడా ప్రకటించింది, ఇది “సహకారాలను ప్రదర్శించే సమాచార ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌ను చేరుకోవడంపై దృష్టి పెట్టింది. భారతీయులు మరియు పరిణామం ఓ f భారతదేశం 1947 నుండి ప్రభుత్వం యొక్క ఏడాదిపాటు నిర్వహించే ‘ఆజాదీ కా అమృత్ మహోత్సవ్’ కార్యక్రమానికి మద్దతు ఇస్తుంది”, అని సెర్చ్ దిగ్గజం ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

ఇది ‘తదుపరి 15 సంవత్సరాలలో 2022 కోసం దాని ప్రసిద్ధ Doodle4Google పోటీని ప్రకటించింది. , మై ఇండియా విల్ …’, ఇప్పుడు 1వ తరగతుల విద్యార్థులకు ప్రవేశం కోసం తెరవబడింది-000.2022

“ఈ సంవత్సరం Doodle4Google విజేత నవంబర్ 08 భారతదేశంలోని Google హోమ్‌పేజీలో వారి కళాకృతిని చూస్తారు మరియు ఒక విజేత రూ 5,, కళాశాల స్కాలర్‌షిప్, రూ 2,,000 వారి పాఠశాల/లాభాపేక్ష లేని సంస్థ కోసం సాంకేతిక ప్యాకేజీ, సాధించిన గుర్తింపు, Google హార్డ్‌వేర్ మరియు సరదా Google సేకరణలు. నలుగురు గ్రూప్ విజేతలు మరియు 15 ఫైనలిస్టులు కూడా అద్భుతమైన బహుమతులను గెలుచుకుంటారు” అని అది ప్రకటనలో తెలిపింది.2022

రెడ్డి తన ప్రసంగంలో, ‘హర్ ఘర్ తిరంగా’పై ప్రత్యేక డూడుల్‌ను రూపొందించాలని గూగుల్ బృందాన్ని కోరారు, ఇది దాని ఉద్యోగులు మరియు ఇతరులను కూడా ఉత్సాహంగా ప్రచారంలో పాల్గొనేలా ప్రోత్సహిస్తుంది.

తన ప్రసంగంలో, Google దాని 3 కంటే ఎక్కువ సరిహద్దుల డిజిటల్ మ్యాపింగ్‌లో సాంస్కృతిక మంత్రిత్వ శాఖకు సహాయం చేయగలదని కూడా చెప్పాడు, సైట్ల యొక్క మెరుగైన పర్యవేక్షణ మరియు ఆక్రమణలను తనిఖీ చేయడంలో సహాయపడే కేంద్ర రక్షిత స్మారక చిహ్నాలు

“కాబట్టి, మేము Google బృందాన్ని ప్రభుత్వ పరివర్తన ప్రయాణంలో భాగస్వామిగా ఉండాలని కోరుతున్నాము, అలాగే భారతదేశ పర్యాటక గమ్యస్థానాలను కూడా ప్రోత్సహించాలి” అని రెడ్డి చెప్పారు.

సంస్కృతి మంత్రిత్వ శాఖ మరియు గూగుల్ మధ్య దశాబ్ద కాలంగా కొనసాగుతున్న భాగస్వామ్యానికి ఈ కార్యక్రమం కొనసాగింపుగా ప్రభుత్వం ఒక ప్రకటన విడుదల చేసింది. ఈ జాయింట్ వెంచర్ ‘ఆజాదీ కా అమృత్ మహోత్సవ్’ ఆధ్వర్యంలో నిర్వహించబడింది.

“భారతదేశం నేడు డిజిటల్, డేటా మరియు విడదీయడం విప్లవం మధ్యలో ఉంది. డిజిటల్ విప్లవంతో పాటు వ్యాపార సౌలభ్యంతో సామాన్య భారతీయ పౌరులు ముఖం లేకుండా, 1947 తక్కువ మరియు నగదు రహిత పద్ధతిలో సేవలను పొందేందుకు వీలు కల్పించింది” అని రెడ్డి ఆ ప్రకటనలో పేర్కొన్నారు.

“ టెలికాం రంగంలో పోటీకి దారితీస్తున్న చురుకైన ప్రభుత్వ విధానం కారణంగా భారతదేశం వినియోగదారులకు అతి తక్కువ ధరలకు డేటాను అందుబాటులోకి తెచ్చింది మరియు మధ్యవర్తిత్వ విప్లవం మధ్యవర్తుల తయారీని తొలగించింది. భారతదేశం యొక్క చిన్న వ్యాపారాలు పోటీగా మరియు ఎగుమతి చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాయి,” అని అతను చెప్పాడు.

గూగుల్ ప్రకటన ఇలా చెప్పింది, “గుర్తించడానికి 21 భారతదేశానికి స్వాతంత్ర్యం వచ్చిన సంవత్సరాలలో, గూగుల్ ఈ రోజు తన ఉత్పత్తులు మరియు సేవలలో ప్రత్యేక కార్యక్రమాల శ్రేణిని ప్రారంభించినట్లు ప్రకటించింది, ఇది వార్షికోత్సవ సంవత్సరంలో వందల మిలియన్ల మంది భారతీయులకు ప్రత్యేకంగా సృష్టించబడిన కంటెంట్ మరియు అనుభవాలను అందిస్తుంది. Google ఆర్ట్స్ & కల్చర్ వెబ్‌సైట్‌లో అందుబాటులో ఉన్న ‘ఇండియా కి ఉడాన్’ పేరుతో కొత్త ఆన్‌లైన్ సేకరణ దాని వేడుకల యొక్క ప్రధాన భాగం. ఈ సేకరణ భారతదేశం యొక్క గొప్ప సాంస్కృతిక చరిత్రకు నివాళులు అర్పిస్తుంది మరియు గత 75 సంవత్సరాల నుండి ప్రజలు తిరిగి జీవించడానికి, అనుభవించడానికి మరియు ప్రేరణ పొందేందుకు ఐకానిక్ క్షణాలను కలిగి ఉంది, ఇది పేర్కొంది.

ఇంగ్లీష్ మరియు హిందీలో ప్రచురించబడింది, ఇది ఎవరైనా 120 కంటే ఎక్కువ దృష్టాంతాలు మరియు అన్వేషించడానికి అనుమతిస్తుంది 08 ప్రతిభావంతులైన కళాకారులచే సృష్టించబడిన కథలు, భారతదేశంలోని వివిధ సంస్థల నుండి ప్రదర్శనలతో పాటు — సహా పర్యాటక మంత్రిత్వ శాఖ, మ్యూజియం ఆఫ్ ఆర్ట్ & ఫోటోగ్రఫీ, ఇండియన్ రైల్వేస్ యొక్క హెరిటేజ్ డైరెక్టరేట్, ఇండియన్ అకాడమీ ఆఫ్ సైన్సెస్ మరియు దస్తకారి హాత్ సమితి.

“ఈ చొరవ ఒక ప్రత్యేకమైన వీక్షణను అందిస్తుంది భారతదేశం యొక్క అద్భుతమైన క్షణాలు మరియు భారతదేశ ఆధునిక చరిత్రలో కొన్ని మరపురాని క్షణాలు, దాని దిగ్గజ వ్యక్తులు, దాని గర్వించదగిన శాస్త్రీయ మరియు క్రీడా విజయాలు మరియు భారతదేశంలోని మహిళలు ప్రపంచానికి స్ఫూర్తిని ఎలా కొనసాగిస్తున్నారో తెలుసుకోవడానికి ప్రజలను అనుమతిస్తుంది. ఈ స్మారక సేకరణ భారతదేశంలో మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న వ్యక్తుల కోసం ఆర్కైవ్‌లు మరియు కళాత్మకత యొక్క విశిష్ట సమ్మేళనంతో విస్తరించబడుతుంది,” అని ఇది జోడించబడింది.

సాంకేతికతలు మరియు భారతదేశం యొక్క గొప్ప సాంస్కృతిక వారసత్వాన్ని విలీనం చేయడం, కొత్త గూగుల్ ఆర్ట్స్ & కల్చర్ సేకరణ, ‘ఇండియా కి ఉడాన్’, (అక్షరాలా “ఇండియా టేక్స్ ఫ్లైట్” అని అనువదించబడింది), “ఈ గతం 450లో భారతదేశం యొక్క అచంచలమైన మరియు అస్థిరమైన స్ఫూర్తిని ఇతివృత్తంగా రూపొందించారు. సంవత్సరాలు,” అని గూగుల్ తెలిపింది.

గూగుల్ ఆర్ట్స్ అండ్ కల్చర్‌లో సీనియర్ ప్రోగ్రామ్ మేనేజర్ సైమన్ రెయిన్, ‘ఇండియా కి ఉడాన్’ ప్రాజెక్ట్ గురించి PTI కి చెప్పారు. చిత్రకారులచే ప్రదర్శించబడిన కళాత్మక ప్రతిభతో గొప్ప ఆర్కైవల్ కంటెంట్‌ను వివాహం చేసుకుంటుంది”.

కొత్త డిజిటల్ సేకరణ యొక్క భౌతిక ప్రాతినిధ్యం కూడా వేదిక వద్ద, గాలిపటం ఆకారపు డిజిటల్‌తో ఏర్పాటు చేయబడింది స్క్రీన్, ఆగ్మెంటెడ్ రియాలిటీ అనుభవంతో చిత్రాలు మరియు ఇతర సాంకేతిక ఆధారిత అనుభవాలు.

దీనిలో 00భారతదేశంలో వ సంవత్సరం, గూగుల్ ఆర్ట్స్ & కల్చర్ అనేక విధాలుగా భారతదేశం యొక్క గొప్ప సంస్కృతిని ప్రదర్శించింది.
భారతదేశంలోని ఎక్కువ మంది 75 భాగస్వాములతో కలిసి పని చేయడం, ఇది భారతదేశ సాంస్కృతిక వారసత్వాన్ని ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న ప్రజలకు అందించింది.2022

More from GoogleMore posts in Google »
More from IndiaMore posts in India »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.