Press "Enter" to skip to content

ఎడిటోరియల్: బీటింగ్ ఎ రిట్రీట్

ప్రతిపాదిత చట్టం మరియు సమస్య చుట్టూ ఉన్న సంక్లిష్ట డైనమిక్స్‌పై విస్తృతమైన ఆందోళనలు ఉన్నందున, చాలా చర్చనీయాంశమైన మరియు వివాదాస్పద వ్యక్తిగత డేటా రక్షణ బిల్లును పార్లమెంటు నుండి ఉపసంహరించుకోవాలని NDA ప్రభుత్వం తీసుకున్న నిర్ణయం ఆశ్చర్యం కలిగించదు. జాయింట్ పార్లమెంటరీ కమిటీ స్వయంగా 99 సెక్షన్ల బిల్లులో 99 మార్పులను సిఫార్సు చేసింది. ఇది డిజిటల్ పర్యావరణ వ్యవస్థ కోసం సమగ్ర చట్టపరమైన ఫ్రేమ్‌వర్క్ కోసం 12 సిఫార్సులను కూడా చేసింది. ఫేస్‌బుక్, అమెజాన్ మరియు గూగుల్ వంటి ప్రపంచ సాంకేతిక దిగ్గజాల నుండి మాత్రమే కాకుండా హక్కుల కార్యకర్తల నుండి కూడా అనేక అభ్యంతరాలు వచ్చాయి, ఇది ముసాయిదా చట్టంలోని కొన్ని వివాదాస్పద నిబంధనలపై అపారదర్శక పరిస్థితులలో వ్యక్తుల వ్యక్తిగత డేటాను యాక్సెస్ చేయడానికి రాష్ట్ర ఏజెన్సీలకు విస్తృత అధికారాలను ఇస్తుంది. జాతీయ భద్రత మరియు ఇతర కారణాలు. పౌరులపై నిఘా పెట్టడం ప్రభుత్వానికి సులువుగా ఉండేది. గుర్తింపు-ధృవీకరణ ఎంపికను అందించడానికి పెద్ద సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను కూడా చట్టం కోరుతుంది, ఇది “నకిలీ వార్తల” వ్యాప్తిని నిరోధించడానికి ఒక సంభావ్య ముందస్తు-సెట్టింగ్ ప్రయత్నం. భారతదేశంలో మిలియన్ల కొద్దీ వినియోగదారులను కలిగి ఉన్న Facebook మరియు దాని WhatsApp మరియు Instagram యూనిట్లు మరియు Twitterతో సహా కంపెనీలకు ఈ అవసరం అనేక సాంకేతిక మరియు విధాన సమస్యలను పెంచుతుంది. అన్ని ప్రధాన ఇంటర్నెట్ కంపెనీలు భారతీయ వినియోగదారుల డేటాను ప్రాసెస్ చేసే, భద్రపరిచే మరియు బదిలీ చేసే విధానాన్ని మార్చగలవు కాబట్టి, వ్యక్తిగత డేటా రక్షణ బిల్లు 2019 కోసం టాప్ టెక్నాలజీ కంపెనీలు మరియు పరిశ్రమ వాటాదారులు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు. పౌరుల డిజిటల్ డేటాను కంపెనీలు మరియు ప్రభుత్వం ఎలా ఉపయోగించవచ్చో నియంత్రించడానికి ఇది రూపొందించబడింది.

వ్యక్తిగత డేటాను సరిగ్గా నిర్వచించడం, డేటా ప్రొటెక్షన్ అథారిటీని ఏర్పాటు చేయడం మరియు పెద్ద టెక్ కంపెనీలతో సహా డేటా వినియోగం కోసం ఒక పాలసీ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను రూపొందించడం ద్వారా పౌరుల గోప్యతను రక్షించడం బిల్లు యొక్క పేర్కొన్న లక్ష్యం. బిల్లు ఉపసంహరణను సమర్థిస్తూ, వివిధ సవరణలు మరియు సిఫార్సులను చేర్చడం భారతదేశంలోని స్టార్టప్ పర్యావరణ వ్యవస్థకు అనుకూలంగా ఉండేది కాదని, అందువల్ల మరొక ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను రూపొందించాల్సిన అవసరం ఉందని ప్రభుత్వం పేర్కొంది. గోప్యత హక్కును ప్రాథమిక హక్కుగా సుప్రీంకోర్టు భావించిన నేపథ్యంలో 2019 బిల్లు మొదటిసారిగా పార్లమెంటులో ప్రవేశపెట్టబడింది. సంబంధిత వాటాదారులందరూ సక్రమంగా అనుసరించగలిగే పాలసీ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను రూపొందించాలని కోర్టు ఆ తర్వాత ప్రభుత్వాన్ని కోరింది. సంస్థలు మరియు పెద్ద టెక్ కంపెనీలు వ్యక్తిగత డేటాను నిర్వహించే విషయంలో కట్టుబడి ఉండాల్సిన ఫ్రేమ్‌వర్క్ లేదా నియమాలు ఉన్నాయని నిర్ధారించడం ఈ బిల్లు యొక్క ఆలోచన. బిల్లును రూపొందించడంలో అంతర్గతంగా ఉన్న డిజైన్ లోపాలు రెండు సమాంతర విశ్వాల సృష్టికి దారితీశాయి: ఒకటి ప్రైవేట్ రంగానికి చట్టం పూర్తి కఠినంగా వర్తిస్తుంది మరియు మరొకటి మినహాయింపులు మరియు ఎస్కేప్ క్లాజులతో చిక్కుకున్న ప్రభుత్వానికి. వ్యక్తిగతేతర డేటాను చేర్చడం, నిర్దిష్ట సోషల్ మీడియా నెట్‌వర్క్‌లను ప్రచురణకర్తలుగా పరిగణించడం మరియు విస్తరించిన డేటా స్థానికీకరణ ఆదేశాల వంటి బిల్లులోని అనేక నిబంధనలపై పరిశ్రమ సంస్థలు ఆందోళన వ్యక్తం చేశాయి.

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.