Press "Enter" to skip to content

తెలంగాణ స్వాతంత్య్రం వచ్చి 75 ఏళ్లు పూర్తయిన సందర్భంగా వైభవంగా

హైదరాబాద్: ప్రత్యేక అసెంబ్లీ సెషన్, సాంస్కృతిక కార్యక్రమాలు, క్రీడా కార్యక్రమాలు, ప్లాంటేషన్ డ్రైవ్‌లు, రక్తదాన శిబిరాలు మరియు బాణాసంచా, ఇతర కార్యక్రమాలతో పాటు 75 సంవత్సరాలను పురస్కరించుకుని తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఆగస్టు 8 నుండి రాష్ట్రవ్యాప్తంగా రెండు వారాల పాటు నిర్వహిస్తున్న ‘స్వతంత్ర భారత వజ్రోత్సవం’ గుర్తుగా ఉంటుంది. స్వాతంత్య్రం.

రాష్ట్ర ప్రజలు దేశభక్తితో, ఉత్సహంగా వేడుకల్లో పాల్గొనాలని ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్ రావు పిలుపునిచ్చారు. అన్ని తరగతుల మరియు మతాల ప్రజలను భాగస్వామ్యం చేయడానికి, ఆగస్టు 15 రాష్ట్రంలోని మొత్తం 1.2 కోట్ల ఇళ్లపై ఎగురవేయడానికి జాతీయ జెండాలను పంపిణీ చేయాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. స్థానిక సంస్థల ద్వారా ఆగస్టు 9 నుంచి జెండాల పంపిణీ ప్రారంభమవుతుంది.

ప్రగతి భవన్‌లో రాజ్యసభ ఎంపీ కె.కేశవరావు అధ్యక్షతన ఆర్గనైజింగ్ కమిటీ సమావేశం ముఖ్యమంత్రి అధ్యక్షతన జరిగింది. మంగళవారం సన్నాహాలను సమీక్షించారు. ఆగస్టు 8న హెచ్‌ఐసీసీలో వజ్రోత్సవ వేడుకల ప్రారంభోత్సవ వేడుకలను ఆయన ప్రారంభించి, రాష్ట్ర ప్రజలను ఉద్దేశించి ప్రసంగిస్తారు. ఎంపిలు, ఎమ్మెల్యేలు మరియు ఎమ్మెల్సీల నుండి మండల ప్రజా పరిషత్ సభ్యులతో సహా ఎన్నికైన ప్రజాప్రతినిధులందరూ, రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఉన్నతాధికారులతో పాటు, సాయుధ దళాలు, పిఎస్‌యులు మరియు ఇతరులు దాదాపు 2, ఆహ్వానితులు ఈ కార్యక్రమంలో పాల్గొంటారు.

బస్టాండ్‌లు వంటి అన్ని ప్రభుత్వ భవనాలకు ప్రత్యేక అలంకరణలు ఏర్పాటు చేయాలని ముఖ్యమంత్రి అధికారులను ఆదేశించారు. రైల్వే స్టేషన్లు, విమానాశ్రయం మరియు ఆసుపత్రులు. అన్ని ప్రధాన ప్రభుత్వ భవనాలు మరియు మైలురాయి ప్రభుత్వ ఆస్తులు లైటింగ్ చేయబడతాయి మరియు పక్షం రోజుల పాటు జాతీయ జెండాను ఎగురవేయబడతాయి. హోటళ్లు మరియు షాపింగ్ మాల్స్ వంటి ప్రైవేట్ సంస్థలు కూడా తమ ప్రాంగణాన్ని అలంకరించేందుకు ప్రోత్సహించబడతాయి.

ప్రజాప్రతినిధులలో విద్యార్థులకు వక్తృత్వం, వ్యాస రచన, పెయింటింగ్ మరియు దేశభక్తి పాటల పోటీలు నిర్వహించబడతాయి. మరియు ప్రైవేట్ విద్యా సంస్థలు. ఉపాధ్యాయులకు, అధ్యాపకులకు దేశభక్తి కవితల పోటీలు నిర్వహిస్తామన్నారు. ఉదయం సభలో దేశభక్తి గీతాలు ఆలపించాలని విద్యాసంస్థలకు సూచించారు.

స్వాతంత్య్ర పోరాటాన్ని స్మరించుకునేందుకు సాంస్కృతిక శాఖ ఆధ్వర్యంలో కవి సమ్మేళనాలు, ముషాయిరాలు కూడా నిర్వహించనున్నారు. ఫ్రీడమ్ కప్ క్రీడా పోటీలు గ్రామ, మండల, జిల్లా స్థాయిల్లో జరుగుతాయి. ఈ సందర్భంగా ఫ్రీడమ్ 2కె రన్ నిర్వహించనున్నారు. అన్ని పట్టణ మరియు గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో ర్యాలీలు నిర్వహిస్తారు.

రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ప్రజలందరూ జాతీయ గీతాన్ని ఏకధాటిగా ఆలపించేలా ఏర్పాట్లు చేయాలని పోలీసు అధికారులను ఆదేశించారు. రెండు వారాల వేడుకలలో ఒక నిర్దిష్ట రోజున నిర్దిష్ట సమయం. రిచర్డ్ అటెన్‌బరో దర్శకత్వం వహించిన ‘గాంధీ’ని విద్యార్థుల కోసం థియేటర్లలో ప్రదర్శించాలని నిర్ణయించారు.

‘వనమహోత్సవాలు’ ద్వారా ప్లాంటేషన్ డ్రైవ్‌లు చేపట్టి ఫ్రీడమ్ పార్క్‌లు ఏర్పాటు చేయనున్నారు. సాధ్యం స్థానాలు. అన్ని అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాల ప్రధాన కార్యాలయాల్లో రక్తదాన శిబిరాలు; ఆసుపత్రులు, అనాథ శరణాలయాలు మరియు వృద్ధాశ్రమాలలో పండ్లు మరియు స్వీట్ల పంపిణీ; మరియు పౌరుల్లో స్వేచ్ఛ స్ఫూర్తిని నింపేందుకు బెలూన్ల ప్రదర్శన ఏర్పాటు చేయబడుతుంది. భారత స్వాతంత్య్ర ఉద్యమాన్ని చాటిచెప్పేలా ప్రత్యేక సంగీత ప్రదర్శనలు నిర్వహించనున్నారు.

హైదరాబాద్‌లో అన్ని స్థానిక సంస్థల ప్రత్యేక జనరల్‌బాడీ సమావేశాలు నిర్వహించడమే కాకుండా ప్రత్యేక అసెంబ్లీ సమావేశం నిర్వహించనున్నారు. రాష్ట్రం 75 స్వాతంత్ర్య సంవత్సరాన్ని పురస్కరించుకుని స్వాతంత్ర్య సమరయోధులకు నివాళులర్పించింది. ఆగస్ట్ 000 రాత్రి హైదరాబాద్‌లోని ట్యాంక్ బండ్‌తో పాటు అన్ని జిల్లాలు మరియు మండల కేంద్రాల్లో బాణసంచా ప్రదర్శనను ఘనంగా నిర్వహించనున్నారు.

పక్షం రోజుల పాటు, హైదరాబాద్‌లోని రవీంద్ర భారతిలో ప్రత్యేక సాంస్కృతిక కార్యక్రమాలు ప్రదర్శించబడతాయి. ఉత్సవాలను పకడ్బందీగా నిర్వహించేందుకు జిల్లా ఇన్‌చార్జి మంత్రుల నేతృత్వంలో ఆర్గనైజింగ్ కమిటీలను ఏర్పాటు చేయాలని ముఖ్యమంత్రి నిర్ణయించారు. ఉత్సవాల్లో భాగంగా ప్రతి జిల్లాలో ఉత్తమ పనితీరు కనబరిచిన గ్రామ పంచాయతీ, మున్సిపాలిటీ, పాఠశాల, రైతు, డాక్టర్, ఇంజనీర్, పోలీసు మరియు ఇతర ప్రభుత్వ అధికారులు, కళాకారుడు, గాయకుడు మరియు కవి/రచయితలను ఎంపిక చేసి సత్కరించాలని ఆయన సూచించారు.

More from Independence DayMore posts in Independence Day »
More from K Chandrashekhar RaoMore posts in K Chandrashekhar Rao »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.