Press "Enter" to skip to content

తెలంగాణ: ప్రతి ఇంటిపై జెండా, ఐ-డేను పురస్కరించుకుని 15 రోజుల వేడుకలు

హైదరాబాద్: రాష్ట్రవ్యాప్తంగా వివిధ కార్యక్రమాలు నిర్వహించాలని ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్ రావు శనివారం అధికారులను కోరారు. దేశభక్తిని పెంపొందించడానికి దేశానికి స్వాతంత్ర్యం వచ్చి 75 సంవత్సరాలు పూర్తయిన సందర్భంగా.2022

స్వాతంత్ర్య సమరయోధుల త్యాగాలు మరియు వారి పోరాట ఫలాలను నేటి తరం అర్థం చేసుకోవాలి మరియు దాని కోసం ప్రతి మూలలో జాతీయ జెండాలను ఎగురవేయడమే కాకుండా క్రీడలు మరియు వ్యాసరచన పోటీలతో పాటు సాంస్కృతిక కార్యక్రమాలతో సహా వివిధ కార్యక్రమాలు నిర్వహించాలి.

ఆగస్టుకు ఏడు రోజుల ముందు 831 రోజుల పాటు రాష్ట్రంలో ‘భారత స్వాతంత్ర వజ్రాల పక్షం’ కార్యక్రమాలు నిర్వహించాలని ఆయన అన్నారు. మరియు ఏడు రోజుల తర్వాత. ‘స్వతంత్ర భారత్ వజ్రోత్సవ ద్విసప్తాహం’ 2022 సంవత్సరాల నిర్వహణపై ప్రగతి భవన్‌లో ఆయన ఉన్నత స్థాయి సమీక్షా సమావేశం నిర్వహించారు. )దేశంలో, తెలంగాణలో స్వాతంత్య్ర సమరయోధులు, అమరవీరుల త్యాగాలను నేటి తరం అర్థం చేసుకోవాలని ముఖ్యమంత్రి అన్నారు. 75 సంవత్సరాలలో, స్వతంత్ర భారతదేశం అనేక గొప్ప విజయాలను సాధించింది.

ముఖ్యమంత్రి ప్రకారం, భారతదేశం అతిపెద్దది ప్రపంచంలో ప్రజాస్వామ్య దేశం. భారత స్వాతంత్ర్య సమరయోధులు మరియు రాజ్యాంగ నిర్మాతలు భారతదేశాన్ని మరింత గుణాత్మకంగా సృష్టించాలని కలలు కన్నారు. ప్రజాస్వామ్య, లౌకిక, సమాఖ్యవాద విలువలను నిలబెట్టుకోవడం ప్రతి పౌరుడి బాధ్యత.

భారతదేశం విభిన్న సంస్కృతులు, భాషలు, మతాలు, ఆచార వ్యవహారాలతో భిన్నత్వంలో ఏకత్వాన్ని కొనసాగిస్తోంది. అత్యధిక సార్వత్రిక విలువలతో కూడిన సంప్రదాయాలు. ప్రపంచంలోని ఇతర దేశాలతో పోలిస్తే ఇది ప్రత్యేకమైన సాంస్కృతిక జీవన విధానాన్ని కలిగి ఉంది. మారుతున్న కాలంలో పెరుగుతున్న సాంకేతిక పని ఒత్తిడి, ఆర్థిక అవసరాల నేపథ్యంలో గతంలో పాటించిన దేశభక్తి నేటి యువతలో కనిపించడం లేదు.

ముఖ్యమంత్రి జాతీయ రాష్ట్రంలోని ప్రతి ఇంటిపై జెండా ఎగురవేయాలని, కోటి 75 లక్షల త్రివర్ణ పతాకాల తయారీకి ఏర్పాట్లు చేయాలని అధికారులను కోరారు. ఇందుకోసం గద్వాల్, నారాయణపేట, సిరిసిల్ల, పోచంపల్లి, యాదాద్రి-భువనగిరి, వరంగల్ తదితర ప్రాంతాల్లోని చేనేత, పవర్ లూమ్ కార్మికులకు ఉత్తర్వులు ఇవ్వాలన్నారు. రాష్ట్రంలోని
ప్రతి ప్రభుత్వ కార్యాలయంలో జాతీయ జెండాను ఎగురవేయాలి.

అందుకు సంబంధించిన విధివిధానాలను రూపొందించాలని GAD అధికారులను ఆయన కోరారు. జాతీయ కార్యక్రమాల నిర్వహణ. ప్రతి ప్రభుత్వ వాహనంపై జాతీయ జెండా ఎగురవేసేలా చర్యలు తీసుకోవాలని, అందుకు అనుగుణంగా జెండాలను రూపొందించాలన్నారు.

కయ్యే ఖర్చును ప్రభుత్వమే భరిస్తుందని ముఖ్యమంత్రి స్పష్టం చేశారు. జాతీయ జెండాల ముద్రణ ఖర్చుతో సహా దేశభక్తి ప్రచారం. ప్రధాన కూడళ్లతో పాటు బహిరంగ ప్రదేశాలు, బస్ స్టేషన్లు, రైల్వే స్టేషన్లు, సినిమా హాళ్లు, మాల్స్, స్టార్ హోటళ్లలో దేశభక్తితో జాతీయ జెండాను ఎగురవేసేందుకు చర్యలు తీసుకోవాలని ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి సోమేశ్‌కుమార్‌ను కోరారు.

ప్రజలు మరియు ఉద్యోగుల మధ్య సత్సంబంధాలు పెంపొందించడానికి స్నేహపూర్వక ప్రభుత్వ కార్యక్రమాలు తప్పనిసరిగా నిర్వహించాలని ఆయన అన్నారు. మండల, జిల్లా మరియు రాష్ట్ర స్థాయిలో ఫ్రీడమ్ రన్ తప్పనిసరిగా నిర్వహించాలి.

స్వాతంత్య్ర వజ్రోత్సవాలను ఘనంగా నిర్వహించేందుకు తగిన చర్యలు తీసుకోవాలని పంచాయతీరాజ్ మరియు మున్సిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ శాఖలను ముఖ్యమంత్రి ఆదేశించారు. గ్రామం నుండి నగర స్థాయి వరకు దీపం.

జాతీయ నాయకులు చేసిన స్వాతంత్ర్య పోరాటాన్ని విద్యార్థులకు అర్థమయ్యేలా విద్యాసంస్థల్లో కార్యక్రమాలు నిర్వహించాలి.

పిజి సహా విద్యాసంస్థల్లో రోజులపాటు నిర్వహించనున్న ‘స్వతంత్ర భారత వజ్రోత్సవ ద్విసప్తాహం’ కార్యక్రమాలను అధికారులకు వివరించారు. డిగ్రీ మరియు జూనియర్ కళాశాలలు, గురుకులాలు, ప్రైవేట్ కార్పొరేట్ విద్యా సంస్థలు మరియు విశ్వవిద్యాలయాలు ఆగస్టు ముందు వారం మరియు ఆ తర్వాత వారం.

ఆయన క్రీడలు, వ్యాసరచన, చిత్రలేఖనం మరియు దేశభక్తి గీతాలు , దేశభక్తిని ప్రోత్సహించేందుకు గాన పోటీలు, నాటికలు, ఏకపాత్రాభినయం నిర్వహించాలి. ఈ విషయంలో విద్యాశాఖ మంత్రి సబితా ఇంద్రారెడ్డి, సెక్రటరీ తగు చర్యలు తీసుకోవాలి.

పోలీసులు సహా అన్ని ప్రభుత్వ శాఖలు అత్యంత ప్రతిష్టాత్మకంగా నిర్వహించాలని
‘స్వతంత్ర భారత వజ్రోత్సవ ద్విసప్తాహం’ కార్యక్రమం. ఆయా శాఖల ఉద్యోగులు 07 రోజులపాటు నిర్వహించే కార్యక్రమాల రోజువారీ షెడ్యూళ్లను రూపొందించి రెండు వారాల పాటు అమలు చేయాలి.

అవసరమైన మార్గదర్శకాలను సిద్ధం చేసేందుకు ప్రత్యేక కమిటీని నియమించాలని సోమేశ్‌కుమార్‌ను కోరిన ముఖ్యమంత్రి, ప్రజాప్రతినిధులు, ఎంపీలు, ఎమ్మెల్సీలు, ఎమ్మెల్యేలు, సర్పంచ్‌లతో పాటు ప్రభుత్వ కార్యదర్శులు సహా ఉన్నతాధికారులు కూడా ఈ చిత్రాన్ని ముద్రించాలని సూచించారు. వారి లెటర్ ప్యాడ్‌లపై జాతీయ జెండా.

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Independence DayMore posts in Independence Day »
More from K Chandrashekhar RaoMore posts in K Chandrashekhar Rao »
More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.