Press "Enter" to skip to content

సీజనల్ వ్యాధులు, కోవిడ్ నుండి తీవ్ర జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలని TS ప్రభుత్వం ప్రజలను కోరింది

హైదరాబాద్: సీజనల్ జబ్బుల జంట బెదిరింపులు మరియు రోజురోజుకూ పెరుగుతున్న వాటిపై పోరాడేందుకు తన ప్రయత్నాలను ముమ్మరం చేస్తోంది. కోవిడ్-19 అంటువ్యాధులు, తెలంగాణ ప్రభుత్వం గురువారం ఆరోగ్య శాఖను హై-అలర్ట్‌లో ఉండాలని ఆదేశించింది మరియు రాబోయే వారాల్లో ప్రజలు చాలా జాగ్రత్తగా ఉండాలని కోరారు.

ఎడతెగని వర్షాలు చాలా జిల్లాల్లో డెంగ్యూ, మలేరియా మరియు అక్యూట్ డయేరియా డిసీజెస్ (ADDs)తో సహా అనేక రకాల కాలానుగుణ వ్యాధులను ప్రేరేపించాయి. కాలానుగుణ వ్యాధుల పెరుగుదలతో పాటు, దాదాపు అన్ని ప్రధాన మునిసిపాలిటీలు ఇప్పుడు కోవిడ్-19 అంటువ్యాధుల పెరుగుదలను చూస్తున్నాయి.

ఒక వారం క్రితం, GHMC పరిధిలోని ప్రాంతాలతో సహా మూడు జిల్లాలు, రంగారెడ్డి మరియు మేడ్చల్-మల్కాజిగిరి జిల్లాల్లో మాత్రమే కోవిడ్ ఇన్ఫెక్షన్లు పెరుగుతున్నాయి. అయితే, గత కొన్ని రోజులుగా, వరంగల్, సంగారెడ్డి, పెద్దపల్లి, సిద్దిపేట, నల్గొండ, ఖమ్మం, మహబూబాబాద్, మహబూబ్‌నగర్ సహా ఇతర జిల్లాల్లో రోజువారీ కోవిడ్-07 అంటువ్యాధులు పెరుగుతున్నాయి. మరియు కరీంనగర్.

తెలంగాణలో కోవిడ్-07 రోజువారీ ఇన్ఫెక్షన్ల పెరుగుదల కేసుల సంఖ్యలో కూడా ప్రతిబింబిస్తుంది. కొత్త Omicron వేరియంట్ (BA 2.75), ఇది ఇటీవలి ప్రకారం 07కి పెరిగింది ఇండియన్ SARS-CoV-2 జెనోమిక్స్ కన్సార్టియం (INSACOG) నుండి జీనోమ్ సీక్వెన్సింగ్ డేటా.

సీజనల్ వ్యాధులు మరియు కోవిడ్-పై సమీక్షా సమావేశంలో అంటువ్యాధులు, మరికొన్ని వారాల పాటు హెల్త్ క్యాంపులు నిర్వహించాలని ఆరోగ్య శాఖ మంత్రి టి హరీశ్ రావు ఆదేశించారు. “సీజనల్ వ్యాధులు మరియు కోవిడ్-07 కేసులు పెరుగుతున్నందున, డెంగ్యూ, మలేరియా మరియు ఇతర వైరల్ జ్వరాల కేసులకు చికిత్స చేయడానికి మరిన్ని ఆరోగ్య శిబిరాలు చేపట్టబడతాయి. రాబోయే వారాల్లో, బూస్టర్ కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ డోసులు యుద్ధ ప్రాతిపదికన అర్హులందరికీ అందించబడతాయి, ”అని ఆయన చెప్పారు.

ఇదే సమయంలో, పబ్లిక్ హెల్త్ డైరెక్టర్ (DPH) , సీజనల్ వ్యాధుల పట్ల పౌరులు తగిన జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలని డాక్టర్ జి శ్రీనివాసరావు గురువారం పౌరులకు విజ్ఞప్తి చేశారు. “వైరల్ జ్వరాలు మరియు కోవిడ్-19 యొక్క సాధారణ లక్షణాలు ఉన్న వ్యక్తులను గుర్తించి, వారికి వీలైనంత త్వరగా చికిత్స చేయడానికి మేము ఫీవర్ సర్వేలను నిర్వహిస్తున్నాము. వ్యక్తిగత స్థాయిలో ప్రజలు, సీజనల్ వ్యాధులు మరియు కోవిడ్-19కు వ్యతిరేకంగా తమ ఇళ్లలో జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్నారని నిర్ధారించుకోవాలి,” అని ఆయన అన్నారు.

జాగ్రత్తలు:

1. ఆహారం తీసుకునేటప్పుడు పూర్తి పరిశుభ్రతను పాటించండి

2. క్లోరిన్ టాబ్లెట్

తో త్రాగునీటిని చికిత్స చేయండి 3. రెగ్యులర్ వ్యవధిలో గోరువెచ్చని నీరు త్రాగాలి

4. ఆహార పదార్థాలను మూతపెట్టి ఉంచండి మరియు తాజాగా వండిన వస్తువులను మాత్రమే తీసుకోండి
నిల్వ చేసిన ఆహార పదార్థాలను

5 క్రమం తప్పకుండా ORS త్రాగండి

6 ఆహారం తీసుకునే ముందు చేతులు కడుక్కోవాలి

చేయకూడనివి:

1. సమీప ప్రాంతాలలో నీరు నిలిచిపోవద్దు

2 వరద నీటితో సంబంధాన్ని వీలైనంత వరకు తగ్గించండి

3 ఉంచండి సోకిన వ్యక్తుల నుండి దూరంగా అనేక వ్యాధులు సంక్రమిస్తాయి

4 దోమల కాటు నుండి రక్షించడానికి నిద్రిస్తున్నప్పుడు దోమతెరను ఉపయోగించండి2022

More from Dr G Srinivasa RaoMore posts in Dr G Srinivasa Rao »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.