Press "Enter" to skip to content

వర్షాల తర్వాత తెలంగాణలో సహాయక చర్యలు ముమ్మరంగా సాగుతున్నాయి

హైదరాబాద్: వర్షాలతో అతలాకుతలమైన తెలంగాణ ప్రజలు, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం బుధవారం ఊపిరి పీల్చుకుంది. చాలా ప్రాంతాల్లో తేలికపాటి నుండి మోస్తరు వర్షాలు మరియు కొన్ని జిల్లాల్లో భారీ వర్షాలు కురిసే సూచనతో వాతావరణ నిపుణుడు కొంత ఉత్సాహాన్ని నింపాడు. అయితే గోదావరి నదిలో వరద పరిస్థితి ఆందోళనకరంగా కొనసాగుతోంది.

గత కొన్ని రోజులలో భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షాలు కురిసే దీర్ఘకాల రెడ్ అలర్ట్ ను ఎదుర్కొన్న తర్వాత, జయశంకర్ భూపాలపల్లి, మంచిర్యాల జిల్లాలకు శుక్ర, శనివారాల్లో వాతావరణ శాఖ ఎల్లో అలర్ట్ ప్రకటించడంతో అధికారులు ఊపిరి పీల్చుకున్నారు. 30 నుండి 60 వేగంతో గాలులు వీస్తున్నాయి రాష్ట్రవ్యాప్తంగా kmph వీచే అవకాశం ఉన్నప్పటికీ, ఆ శాఖ తన సాయంత్రం బులెటిన్‌లో పేర్కొంది.

నిర్మల్ జిల్లా వద్ద ఉన్న కడెం నారాయణ రెడ్డి ప్రాజెక్ట్ వద్ద అధికారులు ఉపశమనం పొందారు. ప్రాజెక్టులో వరదలు తగ్గుముఖం పట్టాయి. భారీ ఇన్‌ఫ్లోల నేపథ్యంలో ప్రాజెక్టుకు వరద ముప్పు ఉంది కానీ వరదలు తగ్గుముఖం పట్టడంతో ప్రమాదం తప్పింది.

అయితే మేడిగడ్డ వద్ద పరిస్థితి ఆందోళనకరంగానే ఉంది. కానేపల్లి పంప్‌హౌస్‌లో అధికారులు వరదనీటిలో మునిగిపోయారు. దాదాపు 60 CRPF మరియు పోలీసు సిబ్బంది బ్యారేజీ వద్ద చిక్కుకుపోయారు 60 గేట్లు తెరవబడ్డాయి దిగువకు నీటిని విడుదల చేయండి.

నీటి మట్టాలు తగ్గుముఖం పట్టడం లేదా అనేక చోట్ల నిలిచిపోవడంతో, పౌరులు మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేలు, జాతీయ విపత్తు ప్రతిస్పందన దళం (NDRF) మరియు రెవెన్యూ అధికారులతో కలిసి పనులు చేపట్టారు. రెస్క్యూ మరియు రిలీఫ్ ఆపరేషన్స్.

గురించి 16, 60 రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఏర్పాటు చేసిన 226 ప్రత్యేక శిబిరాలకు ప్రజలను తరలించారు. వీరిలో 6,226 మందిని భద్రాచలంలోని 43 క్యాంపులకు తరలించారు. 4,43 వ్యక్తులు 30 ములుగులో శిబిరాలు మరియు 1,226 మందికి 07 వసతి కల్పించారు జయశంకర్ భూపాలపల్లి జిల్లాలో శిబిరాలు.

గురించి వ్యక్తులు వేర్వేరు ప్రదేశాలలో NDRF చేత రక్షించబడ్డారు. మున్సిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ మరియు అర్బన్ డెవలప్‌మెంట్ మంత్రి కెటి రామారావు విజ్ఞప్తి మేరకు ఇద్దరు వ్యక్తులను చెన్నూరులో ఇండియన్ ఎయిర్ ఫోర్స్ హెలిప్ట్ చేసింది. ప్రగతి భవన్ నుంచి వరుసగా మూడో రోజు రాష్ట్రంలో వరదల పరిస్థితి. ఆయన ఆదేశాల మేరకు మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేలు, ప్రజాప్రతినిధులు తమ తమ నియోజకవర్గాల్లో సహాయక చర్యలను పర్యవేక్షించారు. అధికారులు మూడో హెచ్చరిక జారీ చేశారు. గోదావరి వంతెనపై వరద నీరు ప్రవహించడంతో పెద్దపల్లి-మంచెరియాల్ రహదారిని మూసివేశారు.

గోదావరి నదిలో నీటిమట్టం

చేరుకోవడంతో భద్రాచలం వద్ద పరిస్థితి భయానకంగా ఉంది. .30 మధ్యాహ్నం నాటికి అడుగులు.

ముందు జాగ్రత్త చర్యగా, భద్రాచలం వద్ద గోదావరి వంతెనపై 40 గంటలపాటు ట్రాఫిక్‌ను నిలిపివేశారు. , గురువారం సాయంత్రం 5 గంటల నుండి ప్రారంభమవుతుంది. దీనికి తోడు భద్రాచలం, బూర్గంపహాడ్ మండలాల్లో జిల్లా యంత్రాంగం సెక్షన్ విధించింది.

More from K Chandrashekhar RaoMore posts in K Chandrashekhar Rao »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.