Press "Enter" to skip to content

సంపాదకీయం: భద్రతా ఉల్లంఘనపై రాజకీయాలు

భద్రతా ప్రోటోకాల్‌ల పరిధిలో ఖచ్చితంగా ఉండాల్సిన విషయం, ఎన్నికలకు వెళ్లే రాష్ట్రంలో పూర్తి స్థాయి రాజకీయ యుద్ధంగా మారింది. పంజాబ్‌లో అస్పష్టమైన భద్రతా లోపం, ఫలితంగా ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అశ్వికదళం ఫ్లైఓవర్‌పై నిమిషాల పాటు చిక్కుకుపోవడం ఆందోళన కలిగిస్తుంది మరియు పేలవమైన ప్రతిబింబం అనడంలో సందేహం లేదు. భద్రతా నిర్వహణపై కానీ సమస్యను రాజకీయం చేసిన విధానం ఆందోళన కలిగిస్తుంది. దురదృష్టకర లోపం నుండి రాజకీయ పెట్టుబడిని సంపాదించుకునే అవకాశాన్ని బిజెపి నాయకులు ఉపయోగించుకున్నారు మరియు అపూర్వమైన భద్రతా ఉల్లంఘన కోసం కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వాన్ని దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. కాషాయ పార్టీ ఉద్దేశపూర్వకంగా రాజకీయ నాటకం ఆడుతోందని, కొండవీటి వాగును కొండెక్కించే ప్రయత్నం చేస్తోందని ఆరోపిస్తూ కొందరు కాంగ్రెస్ నేతలు చేసిన ప్రకటనలు కూడా నాసిరకంగా ఉన్నాయి. ఇక్కడ ప్రశ్న దేశంలో అత్యున్నతంగా ఎన్నుకోబడిన పదవిని ఆక్రమించే వ్యక్తి కోసం భద్రతా డ్రిల్‌కు సంబంధించినది, ఈ సమస్య సంకుచిత రాజకీయాలకు అతీతంగా ఉండాలి. లోపానికి బాధ్యతను పరిష్కరించడానికి మరియు భవిష్యత్తులో ఇటువంటి పొరపాట్లు పునరావృతం కాకుండా చూసుకోవడానికి సమగ్ర విచారణ జరపాలి. బాహ్య-ప్రాయోజిత ఉగ్రవాద చరిత్ర కలిగిన సున్నితమైన సరిహద్దు రాష్ట్రం కావడంతో, VVIPలకు భద్రత కల్పించే విషయంలో పంజాబ్ అలసత్వం వహించదు. అంతేకాకుండా, అల్లకల్లోల పరిస్థితులను ఉపయోగించుకుని, రాష్ట్రంలో ఇబ్బందులను రేకెత్తించడానికి పాకిస్తాన్ ప్రయత్నిస్తున్నట్లు నివేదికలు ఉన్నాయి. రాష్ట్ర పోలీసులకు, ప్రధాని భద్రతకు బాధ్యత వహించే స్పెషల్‌ ప్రొటెక్షన్‌ గ్రూప్‌కు మధ్య సమన్వయం కొరవడిందని స్పష్టంగా అర్థమవుతోంది. పాకిస్తాన్ సరిహద్దుకు సమీపంలోని ఫిరోజ్‌పూర్‌లోని హుస్సేనివాలా వద్ద జాతీయ అమరవీరుల స్మారక స్థూపం వద్దకు వెళుతున్న మోడీ కాన్వాయ్, వ్యవసాయ ఆందోళనకారులు మార్గాన్ని అడ్డుకోవడంతో వెనుదిరగాల్సి వచ్చింది.

10 సీనియర్ పోలీసు సూపరింటెండెంట్‌లతో పాటు 10 చాలా మంది ఉన్నప్పటికీ ఈ లోపం జరగడం విచారకరం. ) ఒకే విధమైన సీనియారిటీ ఉన్న అధికారులు, ప్రధానమంత్రి పర్యటన కోసం విధుల్లో ఉన్నారు. ప్రధానమంత్రి ఆ రోడ్డులో ప్రయాణించాల్సిన సమయంలో నిరసనకారులు అక్కడ ఎలా దిగారు, పోలీసులు జోక్యం చేసుకోవడం చాలా ఆలస్యంగా ఎందుకు జరిగిందన్న దానిపై భద్రతా బాధ్యతలు తీసుకున్నవారు సమాధానం చెప్పాలి. కాన్వాయ్ చాలా దూరం ప్రయాణించవలసి ఉన్నందున, మొత్తం మార్గాన్ని ముందుగానే క్లియర్ చేసి శానిటైజ్ చేసి ఉండాలి. అసలు షెడ్యూల్ ప్రకారం, ప్రధానమంత్రి బటిండా విమానాశ్రయం నుండి హెలికాప్టర్‌లో హుస్సేనివాలా స్మారకానికి వెళ్లాలి. అయితే వాతావరణం అనుకూలించకపోవడంతో ప్లాన్‌లో మార్పు వచ్చి రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి సమాచారం అందించారు. ఆ తర్వాత జరిగిన రాజకీయ నిందల గేమ్ రెండు ప్రధాన పార్టీలు రాజకీయ ప్రయోజనం కోసం పరిస్థితిని ఉపయోగించుకునే విరక్త విధానాన్ని ప్రతిబింబిస్తుంది. భద్రతా ఉల్లంఘనపై బిజెపి నాయకత్వం న్యాయబద్ధంగా కలత చెందుతున్నప్పటికీ, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఉద్దేశపూర్వకంగా నిర్లక్ష్యం చేసిందని ఆరోపించడం పూర్తిగా అన్యాయం.

ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడేలో టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంపిక చేసిన కథనాలను పొందవచ్చు. ప్రతి రోజు.

సబ్‌స్క్రైబ్ చేయడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి. తెలంగాణా టుడే Facebook పేజీ మరియు 10Twitter అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి .

More from Prime Minister Narendra ModiMore posts in Prime Minister Narendra Modi »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.