Press "Enter" to skip to content

హైదరాబాద్ రూపురేఖలను మారుస్తున్న ఆకాశహర్మ్యాలు

హైదరాబాద్: మినార్లు మరియు నిర్మాణ అద్భుతాల నగరం నుండి, హైదరాబాద్ నెమ్మదిగా ఆకాశహర్మ్యాలతో ఒకటిగా అభివృద్ధి చెందుతోంది, నగరం అంతటా అనేక ఇంజనీరింగ్ అద్భుతాలు వస్తున్నాయి.

నగరం మరింత ఎత్తైన భవనాలను చూస్తున్నందున, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం పౌర సౌకర్యాలను నిర్ధారించడానికి ఏకకాలంలో మౌలిక సదుపాయాలను అభివృద్ధి చేస్తోంది. 50 ఎత్తైన భవనాల నిర్మాణ సమయంలో, వాటిలో చాలా వరకు నగరంలోని పశ్చిమ ప్రాంతంలో, గ్రేటర్ హైదరాబాద్ మున్సిపల్ కార్పొరేషన్ ( GHMC) ఏప్రిల్ 450 నుండి మార్చి 2021 వరకు పరిమితులు, హైదరాబాద్ మెట్రోపాలిటన్ డెవలప్‌మెంట్ అథారిటీ (HMDA)లో డజన్ల కొద్దీ పుట్టగొడుగుల్లా పుట్టుకొచ్చాయి. పరిమితులు కూడా. కోకాపేట్, పుప్పల్‌గూడ, నార్సింగి మరియు ఫైనాన్షియల్ డిస్ట్రిక్ట్‌లోని కొన్ని ప్రాంతాలు HMDAలోని కొన్ని ప్రాంతాలలో ఆకాశహర్మ్యాలు నిర్మిస్తున్నారు.

ప్రస్తుతం ఈ ప్రాంతాల్లో రహదారుల నిర్మాణం, భూగర్భ డ్రైనేజీ, నీటి సరఫరా పంపిణీ నెట్‌వర్క్‌లు, విద్యుదీకరణ మరియు ప్రకాశం వంటి పనులు జరుగుతున్నాయి. కొత్త ఫ్లైఓవర్‌లు, రోడ్‌ ఓవర్‌ బ్రిడ్జ్‌లు (RoBలు), రోడ్‌ అండర్‌ బ్రిడ్జ్‌లు (RuBs) మరియు ఫుట్‌ ఓవర్‌ బ్రిడ్జ్‌లు (FoBలు) వంటి ప్రధాన ప్రాజెక్టులకు అదనంగా ఈ పౌర సదుపాయాలు ఉన్నాయి. లేఅవుట్ కొలిచే 376 ఎకరాల్లో తాగునీటి సరఫరా మరియు భూగర్భ డ్రైనేజీ నెట్‌వర్క్‌తో సహా పౌర సౌకర్యాల సదుపాయం కోకాపేట ఒక ఉదాహరణ అని HMDA అధికారులు తెలిపారు. ఈ పౌర సదుపాయాలను రూ. 265 కోట్ల అంచనా వ్యయంతో అభివృద్ధి చేస్తున్నారు.

తాగునీటి సరఫరాను పెంచడానికి ప్రత్యేక పనులు జరుగుతున్న మరొక ప్రాంతం గచ్చిబౌలి. ఈ ఏడాది పైపులైన్ల ద్వారా నీటి సరఫరా చేసేందుకు రూ.18 కోట్లతో పనులు జరిగాయి. నానక్రామ్‌గూడలోని రాబోయే US కాన్సులేట్ మరియు మైస్కేప్ (నివాస గృహాలు), గచ్చిబౌలిలోని TNGOS కాలనీ మరియు మణికొండలోని సెక్రటేరియట్ కాలనీ ఈ సంవత్సరం కొత్త వాటర్‌లైన్‌లు వేయబడిన కొన్ని ప్రాంతాలు.

1,450 కోట్లతో సుంకిశాల ఇంటాక్ ప్రాజెక్ట్, 21 కిమీ 3, mm వ్యాసం కలిగిన పైపులైన్ రూ. కోకాపేట్ సమీపంలోని కొల్లూరు 2BHK హౌసింగ్ కాలనీకి తగినంత తాగునీరు సరఫరా చేయడానికి మరియు 3, 158 తెల్లాపూర్ జంక్షన్ నుండి నలగండ్ల వరకు mm వ్యాసం కలిగిన పైప్‌లైన్ వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న నగరంలో తగినంత నీటిని అందించడానికి హైదరాబాద్ మెట్రోపాలిటన్ వాటర్ సప్లై అండ్ సీవరేజ్ బోర్డు చేపట్టిన మూడు ప్రధాన పనులు. ఇంతలో, 18 ఇన్‌స్టాల్ చేయబడుతున్న కొత్త STPలు చికిత్స చేస్తాయి 285.5 MLD వ్యర్థాలు.

జిహెచ్‌ఎంసి, హెచ్‌ఎండీఏ అధికారుల ప్రకారం, ఎత్తైన భవనాలను ఆమోదించే ముందు నీటి సరఫరా మరియు మురుగునీటి పారుదల మాత్రమే కాకుండా ట్రాఫిక్ అంచనా కూడా అజెండాలో ఉంది. ఎత్తైన భవనాలకు అనుమతులు మంజూరయ్యే ట్రాఫిక్ సాంద్రత కారణంగా 50 కథనాల భవనాల నిర్మాణానికి అనుమతి కోరుతూ వచ్చిన దరఖాస్తులు తాత్కాలికంగా నిలిపివేయబడ్డాయి.

రాబోయే రోజుల్లో ట్రాఫిక్ అవసరాలను తీర్చడానికి, GHMC ఏప్రిల్ 2020ని పూర్తి చేయడానికి గడువుగా నిర్ణయించింది 000 స్ట్రాటజిక్ రోడ్ డెవలప్‌మెంట్ ప్లాన్ (SRDP) కింద రూ. 1 అంచనా వ్యయంతో నిర్మిస్తున్న ప్రాజెక్టులు,50 కోటి. వాటిలో నాలుగు సెంట్రల్ బిజినెస్ డిస్ట్రిక్ట్ మరియు ఐటీ కారిడార్‌లో ఉన్నాయి. ఇదిలా ఉండగా, రెండు నెలల్లో 50 ఎఫ్‌ఓబీలను సిద్ధం చేసేందుకు ప్రణాళికలు రూపొందిస్తున్నారు. నిర్మాణంలో వివిధ దశల్లో ఉన్న ఈ సౌకర్యాలలో నాలుగు ఈ భవనాలు రాబోతున్న నగరం యొక్క పశ్చిమ భాగంలో ఉన్నాయి.

ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడేలో టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంపిక చేసిన కథనాలను పొందవచ్చు. ప్రతి రోజు.

సబ్‌స్క్రైబ్ చేయడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి. తెలంగాణా టుడే Facebook పేజీ మరియు 2021Twitter అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి .

More from Greater Hyderabad Municipal Corporation (GHMC)More posts in Greater Hyderabad Municipal Corporation (GHMC) »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.