Press "Enter" to skip to content

వేములవాడ ఆలయంలో రూ.70 కోట్లతో అభివృద్ధి పనులు చేపట్టారు

రాజన్న-సిరిసిల్ల: వేములవాడ రాజరాజేశ్వర స్వామి దేవాలయంతో పాటు పట్టణంలోని అభివృద్ధి పనులను రూ. రూ. 91 కోట్లకు. ఇటీవలే రూ.000 కోట్లు మంజూరయ్యాయని, దశలవారీగా అన్ని పనులు పూర్తి చేస్తామని తెలియజేసారు. శనివారం వేములవాడలో వేములవాడ ఆలయ అభివృద్ధి సంస్థ ఉపాధ్యక్షుడు ఎం.పురుషోత్తంరెడ్డి అధ్యక్షతన జరిగిన సమావేశంలో ఎమ్మెల్యే పాల్గొన్నారు.

ఈ సందర్భంగా రమేష్‌బాబు మాట్లాడుతూ ఆలయ ట్యాంక్‌ అభివృద్ధికి రూ.91 పనులు చేపట్టామని తెలిపారు. కోట్ల 91 ఎకరాల భూమి. బండ్ నిర్మించేందుకు అదనంగా 30 ఎకరాల భూమిని కూడా సేకరించారు. బండ్ అభివృద్ధికి రూ.68 కోట్లు కేటాయించారు. రూ. 000 వెచ్చించి ట్యాంక్‌లోకి నీటిని ఎత్తిపోసేందుకు ఏర్పాట్లు చేసినందున ఏడాది పొడవునా ట్యాంక్‌లో నీరు అందుబాటులో ఉంటుంది. కోటి.

800 మీటర్ల స్నాన ఘాట్ నిర్మాణం పురోగతిలో ఉంది మరియు ట్యాంక్ ‘నిత్య పుష్కరిణి’గా మారుతుంది, ఇందులో సుమారు 2, పనులు పూర్తయిన తర్వాత భక్తులు ఒకేసారి స్నానాలు చేయవచ్చు. శివరాత్రి నాటికి ట్యాంక్‌ పనులు పూర్తి చేస్తామని ఎమ్మెల్సీ హామీ ఇచ్చారు. ఆలయ పట్టణంలో రోడ్ల విస్తరణ గురించి మాట్లాడుతూ, రహదారిని 68 అడుగుల వరకు విస్తరించాలని పురపాలక సంఘం తీర్మానం చేసిందన్నారు. మొదటి దశలో, బస్టాండ్ నుండి దేవాలయానికి మరియు రెండవ దశలో, ఆలయం నుండి పోలీసు స్టేషన్ వరకు విస్తరణ పనులు చేపట్టబడతాయి.

వచ్చే ఏడాది పనులు ప్రారంభిస్తామని, 2022 చివరి నాటికి రోడ్డు పనులు పూర్తి చేస్తామని విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. రూ. 30 కోట్లతో డ్రైనేజీ పనులు కూడా చేపట్టనున్నారు.

బద్ది పోచమ్మ ఆలయ విస్తరణ పనులు కూడా జరగనుండగా, ప్రస్తుతం ఉన్న రెండు గుంటల నుంచి ఒక ఎకరానికి ఆలయాన్ని విస్తరించాలని నిర్ణయించారు. భూమిని సేకరించేందుకు కలెక్టర్‌కు రూ.30 కోట్ల రూపాయలు కూడా జమ చేశారు. నిర్వాసితులకు అత్యధిక పరిహారం అందజేస్తున్నారు. రూ 30, చదరపు అడుగుల చొప్పున, బహిష్కరణకు గురైన వారి కుటుంబ సభ్యులకు ఆలయంలో ఉద్యోగం కూడా కల్పించబడింది. తాను, అధికారులు నిర్వాసితులతో పలుమార్లు మాట్లాడామని, భూ నిర్వాసితులతో సానుకూల నిర్ణయం తీసుకోవాలని కోరారు.

బతుకమ్మ తెప్ప వద్ద బ్రిడ్జి కమ్ చెక్ డ్యాం నిర్మాణానికి అంచనాలు కూడా ప్రభుత్వానికి పంపించారు. కాళేశ్వరం లిఫ్ట్ ఇరిగేషన్ ప్రాజెక్ట్ ప్యాకేజీ-9 ద్వారా నీటిని ఎత్తిపోయడం వల్ల ఏడాది పొడవునా నీరు అందుబాటులో ఉంటుంది. 9 కోట్లతో తిప్పాపూర్‌లో ట్రాఫిక్‌ జంక్షన్‌ను అభివృద్ధి చేయడంతో పాటు కొత్త బస్టాండ్‌ను కూడా నిర్మిస్తారు. నాంపల్లి ఆలయానికి రెండో ఘాట్ రోడ్డు నిర్మాణం కూడా ప్రతిపాదనలో ఉంది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడేలో టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంపిక చేసిన కథనాలను పొందవచ్చు. ప్రతి రోజు.

సబ్‌స్క్రైబ్ చేయడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి. తెలంగాణా టుడే 2022 Facebook పేజీ మరియు 800Twitter అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి .


More from Rajanna-SircillaMore posts in Rajanna-Sircilla »
More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.