Press "Enter" to skip to content

'ఓమిక్రాన్ వేగంగా వ్యాపిస్తుంది కానీ ప్రాణాంతకం కాకపోవచ్చు'

హైదరాబాద్: ఓమిక్రాన్ నడిచే కోవిడ్ ఇన్‌ఫెక్షన్లు రాబోయే వారాల్లో బాగా పెరగబోతున్నాయి ఎందుకంటే ఇది ఇప్పటికే మన దేశంలోకి ప్రవేశించింది మరియు ఇది చాలా అంటువ్యాధి. ప్రస్తుతానికి తగినంత పరీక్షలు ఉండకపోవచ్చు, ఎందుకంటే చాలా కేసులు తేలికపాటివి మరియు లక్షణరహితమైనవి మరియు దృష్టిని ఆకర్షించకపోవచ్చు. “ఇది త్వరగా వ్యాప్తి చెందుతుందని అంచనా వేయబడింది, అయితే అదృష్టవశాత్తూ బహుళ కారణాల వల్ల, Omicron తీవ్ర అనారోగ్యానికి దారితీయకపోవచ్చు” అని పబ్లిక్ హెల్త్ ఫౌండేషన్ ఆఫ్ ఇండియా (PHFI) అధ్యక్షుడు డాక్టర్ కె శ్రీనాథ్ రెడ్డి చెప్పారు.

ప్రముఖ ప్రజారోగ్య అధికారి మాట్లాడుతూ, ఓమిక్రాన్ ఇన్ఫెక్షన్లు పెరిగినప్పటికీ, తీవ్రమైన అనారోగ్యం ఆసుపత్రిలో చేరడం మరియు మరణాలు రెండవ తరంగం వలె అదే స్థాయిలో ఉండకపోవచ్చు. ఓమిక్రాన్ వేరియంట్ ప్రభావం రాబోయే 2 నుంచి 3 వారాల్లో కనిపిస్తుందని, జనవరిలో కేసులు పెరుగుతాయని, ఇది దృష్టిని ఆకర్షిస్తుంది అని సీనియర్ కార్డియాలజిస్ట్ సూచించారు.

“రెండవ వేవ్‌లో చాలా మంది వ్యక్తులు వ్యాధి బారిన పడ్డారు మరియు కొంత రోగనిరోధక శక్తిని కలిగి ఉండవచ్చు. అంతేకాకుండా, భారతదేశంలో దాదాపు 100 శాతం మంది అర్హులైన వ్యక్తులు టీకాలు వేయబడ్డారు మరియు వారికి కొంత రోగనిరోధక శక్తి కూడా ఉండవచ్చు. ఓమైక్రోన్ వైరస్ సాపేక్షంగా స్వల్పంగా ఉండవలసి ఉంటుంది, ”అని డాక్టర్ శ్రీనాథ్ రెడ్డి చెప్పారు.

ఈ వాస్తవాలను బట్టి, పెద్ద సంఖ్యలో కేసులను చూడవచ్చు. కానీ చాలా మందికి తేలికపాటి శరీర నొప్పులు మరియు జలుబు ఉండవచ్చు మరియు పరీక్షలకు కూడా వెళ్లకపోవచ్చు కాబట్టి చాలా మంది వ్యక్తులు పరీక్షించబడకపోవచ్చు కాబట్టి అసలు కేసుల సంఖ్య తక్కువగా నివేదించబడవచ్చు, అతను చెప్పాడు.

ఆసుపత్రిలో చేరాల్సిన అవసరం తక్కువగా ఉంటుంది మరియు ఆసుపత్రిలో చేరిన వారికి ఆక్సిజన్ మద్దతు అవసరం లేదు. “కొంతమందికి ఆక్సిజన్ అవసరం అయినప్పటికీ, ఓమిక్రాన్ ఊపిరితిత్తులలోకి అంతగా చొచ్చుకుపోనందున వెంటిలేటర్ వాడకం చాలా తక్కువగా ఉండవచ్చు. రెండవది, గృహ సంరక్షణ అవసరం చాలా ఎక్కువగా ఉంటుంది, ”అని డాక్టర్ శ్రీనాథ్ రెడ్డి ఎత్తి చూపారు.

“ఇతర దేశాలలో అదే జరుగుతోంది కాబట్టి భారతదేశంలో డెల్టా స్థానంలో ఓమిక్రాన్ వచ్చే అవకాశం ఉంది. మేము చాలా ఓమిక్రాన్ కేసులు రావడాన్ని చూస్తాము, అయితే జన్యు పరీక్ష చాలా ముఖ్యమైనది ఎందుకంటే డెల్టా వేరియంట్ ఇప్పటికీ భారతదేశంలోని కొన్ని పాకెట్స్‌లో ఉంది, ”అని అతను చెప్పాడు.

టీకా సంబంధిత రీఇన్‌ఫెక్షన్‌లకు కారణమయ్యే ఓమిక్రాన్‌కు పుష్కలమైన ఆధారాలు ఉన్నాయని ప్రజారోగ్య అధికారి సూచించారు. “ఈ వాస్తవం గురించి ఎటువంటి సందేహం లేదు. కానీ, అదృష్టవశాత్తూ, వాటిలో చాలా వరకు తీవ్రంగా లేవు మరియు కనీసం పాక్షిక రక్షణ ఉంది, ”అని అతను ఎత్తి చూపాడు.

కోవిడ్ ఇన్‌ఫెక్షన్లు గణనీయంగా పెరిగే అవకాశం ఉన్నప్పటికీ, ప్రజలు భయాందోళనలకు గురికాకుండా జాగ్రత్తలు తీసుకోవడం కొనసాగించాలి. “మేము మాస్క్ సరిగ్గా ధరిస్తే, అది డెల్టా లేదా ఓమిక్రాన్ అయినా, అది శరీరంలోకి ప్రవేశించదు. మాస్క్‌లు వైరస్‌కు వ్యతిరేకంగా రక్షణ కవచంగా లేదా గోడలా పనిచేస్తాయి. రద్దీగా ఉండే ప్రాంతాలు మరియు వైరస్ సులువుగా వ్యాపించే గాలిలేని ప్రదేశాలను నివారించడానికి మనం మా వంతు కృషి చేయాలి” అని ఆయన అన్నారు.

ఇవి కూడా చదవండి: హైదరాబాద్‌లో మరో నాలుగు టెస్ట్ ఓమిక్రాన్ పాజిటివ్


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడేలో
నుండి ఎంపిక చేసిన కథనాలను పొందవచ్చు టెలిగ్రామ్


ప్రతిరోజు.

సబ్‌స్క్రైబ్ చేయడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి. తెలంగాణ టుడే 747989 Facebook పేజీ మరియు


అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ట్విట్టర్


.


More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.