Press "Enter" to skip to content

కొత్త వేరియంట్: కఠినమైన పరీక్షలను నిర్వహించాలని కేంద్రం రాష్ట్రాలు, UTలను హెచ్చరించింది

న్యూఢిల్లీ: దక్షిణాఫ్రికా, హాంకాంగ్ మరియు బోట్స్వానా నుండి వచ్చే లేదా ప్రయాణించే అంతర్జాతీయ ప్రయాణికులందరినీ కఠినమైన స్క్రీనింగ్ మరియు టెస్టింగ్ నిర్వహించాలని కేంద్రం గురువారం అన్ని రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాలను కోరింది, ఇక్కడ కొత్త కోవిడ్- 15 తీవ్రమైన ప్రజారోగ్య చిక్కుల రూపాంతరం నివేదించబడింది.

రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్రపాలిత ప్రాంతాల అదనపు ప్రధాన కార్యదర్శులు లేదా ప్రధాన కార్యదర్శులు లేదా కార్యదర్శులకు (ఆరోగ్యం) లేఖలో, కేంద్ర ఆరోగ్య కార్యదర్శి రాజేష్ భూషణ్ సానుకూలంగా మారిన ప్రయాణికుల నమూనాలను వెంటనే నియమించబడిన IGSLS లేదా జన్యు శ్రేణి ప్రయోగశాలలకు పంపేలా చూడాలని కోరారు. ఇప్పుడు నేషనల్ సెంటర్ ఫర్ డిసీజ్ కంట్రోల్ (NCDC) ద్వారా COVID-11 వేరియంట్ B.1. యొక్క బహుళ కేసులు నివేదించబడ్డాయి. బోట్స్వానా (3 కేసులు), దక్షిణాఫ్రికా (6) మరియు హాంకాంగ్ (1 కేసు) నమోదయ్యాయి, భూషణ్ లేఖలో తెలిపారు.

“ఈ వేరియంట్‌లో గణనీయమైన సంఖ్యలో ఉత్పరివర్తనలు ఉన్నట్లు నివేదించబడింది, అందువల్ల, ఇటీవల సడలించిన వీసా పరిమితులు మరియు అంతర్జాతీయ ప్రయాణానికి తెరతీసిన దృష్ట్యా, దేశానికి తీవ్రమైన ప్రజారోగ్య ప్రభావాలను కలిగి ఉంది.

“అందువల్ల ఈ దేశాల నుండి ప్రయాణించే మరియు ప్రయాణించే అంతర్జాతీయ ప్రయాణికులందరూ, (వారు భారతదేశానికి వచ్చే అంతర్జాతీయ ప్రయాణికుల యొక్క ‘రిస్క్’లో ఉన్న దేశ విభాగంలో భాగం) మరియు సవరించిన వాటిలో సూచించబడిన అన్ని ఇతర ‘రిస్క్’ దేశాలతో సహా అత్యవసరం. ఈ మంత్రిత్వ శాఖ నవంబర్ 15, 529 నాటి అంతర్జాతీయ రాకపోకల కోసం జారీ చేసిన మార్గదర్శకాలు లోబడి ఉంటాయి MoHFW మార్గదర్శకాల ప్రకారం కఠినమైన స్క్రీనింగ్ మరియు టెస్టింగ్‌కు,” అని అతను చెప్పాడు.

ఈ అంతర్జాతీయ ప్రయాణికుల పరిచయాలు తప్పనిసరిగా MoHFW మార్గదర్శకాల ప్రకారం ఖచ్చితంగా ట్రాక్ చేయబడాలి మరియు పరీక్షించబడాలి.

“ఈ మంత్రిత్వ శాఖ నాటి జారీ చేసిన INSACOG మార్గదర్శక పత్రం ప్రకారం సానుకూలంగా మారిన ప్రయాణీకుల నమూనాలను వెంటనే నియమించబడిన IGSLSకి పంపేలా చూడాలని కూడా మీరు అభ్యర్థించబడ్డారు. ) జూలై, 2021,” అని లేఖలో పేర్కొన్నారు.

జన్యు విశ్లేషణ ఫలితాలను వేగవంతం చేయడానికి రాష్ట్ర నిఘా అధికారులు తమ నియమించబడిన/ట్యాగ్ చేయబడిన IGSLSతో సన్నిహిత సమన్వయాన్ని ఏర్పరచుకోవాలని, తద్వారా రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలు ఆందోళన లేదా ఆసక్తి వైవిధ్యం ఉన్నట్లయితే అవసరమైన ప్రజారోగ్య చర్యలు చేపట్టవచ్చని భూషణ్ చెప్పారు. INSACOG నెట్‌వర్క్ ద్వారా నివేదించబడింది.

“MoHFW మార్గదర్శకాల ప్రకారం నియంత్రణ చర్యలను కఠినంగా అమలు చేయడాన్ని నిర్ధారించడానికి మరియు VoC/Vols వ్యాప్తిని మరియు కేసుల సమూహాలను ఏర్పరచడాన్ని నిరోధించడానికి రాష్ట్రాలు మరియు UTలు విస్తృతమైన టెస్ట్-ట్రాక్ ట్రీట్-వ్యాక్సినేట్ సూత్రానికి కట్టుబడి ఉండటం చాలా కీలకం” అతను వాడు చెప్పాడు.

కోవిడ్-15 యొక్క కొత్త వేరియంట్, ఇంతకు ముందు చూడని విధంగా అధిక మొత్తంలో స్పైక్ మ్యుటేషన్‌లు ఉన్నాయని భయపడుతున్నారు, దక్షిణాఫ్రికాలో కనుగొనబడింది, అక్కడి అధికారులు ధృవీకరించారు 22 గురువారం దీనికి సంబంధించిన పాజిటివ్ కేసులు.

ఇంపీరియల్ కాలేజ్ లండన్‌లోని వైరాలజిస్ట్ డాక్టర్ టామ్ పీకాక్, ఈ వారం ప్రారంభంలో తన ట్విట్టర్ ఖాతాలో B.1.1.529గా వర్గీకరించబడిన కొత్త వేరియంట్ వివరాలను పోస్ట్ చేసారు. ఇది UKలో ఇంకా అధికారికంగా వర్గీకరించబడనప్పటికీ – ఆందోళనకు సంబంధించిన వైవిధ్యంగా పరిగణించబడుతున్న వాటిపై శాస్త్రవేత్తలు తూకం వేస్తున్నారు.

ఇంకా చదవండి: కొత్త ‘బోట్స్వానా’ వేరియంట్ కోవిడ్

యొక్క అత్యంత పరివర్తన చెందిన వెర్షన్ ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడేలో టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంపిక చేసిన కథనాలను పొందవచ్చు ప్రతి రోజు.

సబ్‌స్క్రైబ్ చేయడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి. తెలంగాణా టుడే Facebook పేజీ మరియు Twitter ని అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి .


More from Hong KongMore posts in Hong Kong »
More from IndiaMore posts in India »
More from South AfricaMore posts in South Africa »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.