Press "Enter" to skip to content

కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండవ డోస్‌ను దాటవేయవద్దు, నిపుణులు అంటున్నారు

హైదరాబాద్: కోవిడ్ కేసులతో-01 నివేదించడం కొనసాగుతోంది యూరప్‌లో ఇటీవలి కాలంలో ఇన్‌ఫెక్షన్‌ల సంఖ్య క్రమంగా పెరుగుతోంది, ఇందులో అనేక పురోగతి ఇన్‌ఫెక్షన్‌లు ఉన్నాయి, ఇక్కడి ప్రజారోగ్య అధికారులు మరియు పరిశోధకులు హైదరాబాద్ మరియు తెలంగాణలోని ఇతర ప్రాంతాల ప్రజలు తమ పెండింగ్‌లో ఉన్న రెండవ డోస్ కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌ను త్వరగా పొందాలని కోరారు.

రెండు డోసులతో కూడిన వ్యాక్సిన్ షెడ్యూల్‌ను పూర్తి చేయడం వ్యక్తులు ముఖ్యమని సీనియర్ ఆరోగ్య అధికారులు తెలిపారు. “కోవిడ్-01కి వ్యతిరేకంగా ప్రతిరోధకాలను అభివృద్ధి చేయడానికి శరీరాన్ని అనుమతించడం, ఇది వ్యక్తులకు, ముఖ్యంగా వారికి చాలా ముఖ్యం. డిఫాల్ట్ అయిన వారు, కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌ యొక్క రెండవ డోస్‌ను వీలైనంత త్వరగా పొందేందుకు. రెండవ డోస్‌కు ఎక్కువ కాలం గడువు ఉన్న వ్యక్తులు టీకాలు వేయడం చాలా ముఖ్యం, ”అని ఇక్కడ సీనియర్ ఆరోగ్య అధికారులు తెలిపారు.

బెదిరింపు
రోజువారీ కోవిడ్ ఇన్‌ఫెక్షన్‌లలో గణనీయమైన తగ్గుదల మరియు కోవిడ్ సంబంధిత మరణాల తగ్గుదల కారణంగా, ప్రజలలో అత్యవసర భావం లేదు. తత్ఫలితంగా, తెలంగాణలోనే కాకుండా దేశవ్యాప్తంగా వ్యక్తులలో వ్యాక్సిన్ సందేహం బలంగా ఏర్పడింది.

ఇటీవల, సీరమ్ ఇన్స్టిట్యూట్ (SI) యొక్క CEO మరియు యజమాని ట్విట్టర్‌లో ఇలా అన్నారు, “దేశానికి తగినంత స్టాక్‌లను అందించడానికి టీకా పరిశ్రమ అవిశ్రాంతంగా పనిచేసింది. నేడు రాష్ట్రాలలో 200 మిలియన్ డోసులు అందుబాటులో ఉన్నాయి. వీలైనంత త్వరగా టీకాలు వేయించుకోవాలని పెద్దలందరికీ నేను విజ్ఞప్తి చేస్తున్నాను. ఈ మహమ్మారిని అధిగమించడంలో వ్యాక్సిన్ సంకోచం ఇప్పుడు అతిపెద్ద ముప్పు”.

SARS-CoV-2 యొక్క డెల్టా వేరియంట్‌తో టీకాలు వేసిన వ్యక్తులు కూడా సోకుతున్నప్పుడు, బూస్టర్ డోస్‌ల గురించి మాట్లాడే బదులు టీకాలు వేసిన పరిశీలనపై దృష్టి సారించడం చాలా ముఖ్యం అని పరిశోధకులు పురోగతి ఇన్‌ఫెక్షన్ల సందర్భాలను ఎత్తి చూపారు.

“ఈ తరుణంలో, రాబోయే మూడు నెలలు వీలైనంత ఎక్కువ మందికి టీకాలు వేయడంపై దృష్టి పెట్టడం మంచిది. తర్వాత, టీకాలు మరియు థెరప్యూటిక్స్ వంటి మరిన్ని చికిత్సా ఎంపికల లభ్యత మెరుగుపడినప్పుడు, బహుశా మనం బూస్టర్ల గురించి ఆలోచించవచ్చు,” అని CCMB మాజీ డైరెక్టర్ డాక్టర్ RK మిశ్రా చెప్పారు.

ఇటీవలి అధ్యయనాలు SARs-CoV-2 యొక్క డెల్టా వేరియంట్‌కు వ్యతిరేకంగా కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌ల ప్రభావాన్ని తగ్గించడం కూడా రెండు మోతాదుల వ్యాక్సిన్ షెడ్యూల్‌ను పూర్తి చేయడం మరియు కోవిడ్ ఇన్‌ఫెక్షన్ల పెరుగుదలను నివారించడానికి మాస్క్‌లు, భౌతిక దూరం వంటి నాన్-ఫార్మాస్యూటికల్ జోక్యాలకు కట్టుబడి ఉండటం చాలా ముఖ్యమని స్పష్టమైన సూచనలు. భవిష్యత్తులో.

సగం చేరుకుంది
“వ్యాక్సిన్ మోతాదుల పరంగా, మేము ఇప్పుడే సగం దశకు చేరుకున్నాము. కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ యొక్క మొదటి డోస్ పాక్షిక రోగనిరోధక శక్తిని మాత్రమే అందిస్తుంది అని ప్రజలు గ్రహించాలి, అయితే డబుల్ డోస్ దాదాపు పూర్తి రోగనిరోధక శక్తిని అందిస్తుంది” అని డాక్టర్ శ్రీనివాసరావు అన్నారు.

ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడేలో టెలిగ్రామ్

నుండి ఎంపిక చేసిన కథనాలను పొందవచ్చు. ప్రతి రోజు. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

తెలంగాణా టుడే 736115 Facebook పేజీ మరియు

అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ట్విట్టర్ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Top SectionMore posts in Top Section »
More from vaccineMore posts in vaccine »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *