Press "Enter" to skip to content

సిటీ సెంట్రల్ లైబ్రరీ, ఉద్యోగ ఆశావహుల కోసం వెళ్లండి

హైదరాబాద్: ఉదయం 8 గంటలకు, సిటీ సెంట్రల్ లైబ్రరీ రోజు తెరుచుకునే సమయానికి, ఎ నాగరాజు తన బహుళ పోటీ పరీక్షల ప్రిపరేషన్ పుస్తకాలను లాగి, లైబ్రరీలో చెట్టుకు బంధించబడిన తన కుర్చీని విప్పాడు. ప్రాంగణంలో.

తొలి గంటలలో అతని శారీరక దృఢత్వ శిక్షణ తర్వాత, అతను తన మునుపటి ప్రయత్నంలో ఐదు మార్కులతో ఛేదించడంలో విఫలమైన సబ్ ఇన్‌స్పెక్టర్ ఆఫ్ పోలీస్ పోస్టుల పరీక్ష కోసం తన సన్నద్ధతను ప్రారంభించాడు. .

నాగరాజు వలె, కేంద్ర మరియు రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల కోసం ఆశపడే అభ్యర్థులు చాలా మంది ఉన్నారు మరియు వారి రోజులో ఎక్కువ భాగం పబ్లిక్ సర్వీస్ పరీక్షలకు సిద్ధమవుతున్న లైబ్రరీలో ఉన్నారు. అశోక్ నగర్ వద్ద నగరం. లైబ్రరీ లోపల మాత్రమే కాకుండా, లైబ్రరీ ఆవరణలోని చెట్ల క్రింద చాలా మంది విద్యార్థులు తమ తయారీలో నిమగ్నమై ఉన్నట్లు గుర్తించవచ్చు.

“నేను నలుగురి గదిలో ఉంటాను, అక్కడ చదువుకోవడం కష్టం. లైబ్రరీ బయట ఉన్న నిర్మలమైన వాతావరణం చదువుకోవడానికి అనుకూలంగా ఉంటుంది. నేను నా ప్రిపరేషన్‌ను ఉదయం 8 గంటలకు ప్రారంభించి రాత్రి 9 గంటల వరకు కొనసాగిస్తాను, అయితే లైబ్రరీ రాత్రి 8 గంటలకు మూసివేయబడుతుంది. వర్షం పడితే లైబ్రరీలోని రీడింగ్ రూమ్‌కి వెళతాను’’ అని నాగరాజు చెప్పారు.

అశోక్ నగర్, చిక్కడపల్లి, హిమాయత్‌నగర్ ప్రాంతాల్లో పెద్ద సంఖ్యలో హాస్టళ్లు, కోచింగ్ సెంటర్లు ఉన్నాయి. పోటీ పరీక్షలకు సిద్ధమవుతున్న యువతకు సిటీ సెంట్రల్ లైబ్రరీ అనువైన ప్రదేశంగా మారింది. “ప్రతిరోజూ, మాకు పైగా 500 సందర్శకులు ఎక్కువగా ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలకు సిద్ధమవుతున్న అభ్యర్థులు ఉన్నారు” అని లైబ్రరీ అధికారులు చెబుతున్నారు. .

1961లో స్థాపించబడిన, సిటీ సెంట్రల్ లైబ్రరీలో అద్భుతమైన 2 ఉన్నాయి,15,696 ఎనిమిది భాషల్లో పుస్తకాలు — తెలుగు, ఇంగ్లీష్, ఉర్దూ, తమిళం, మరాఠీ, కన్నడ, హిందీ మరియు సంస్కృతం.

కేటరింగ్ సందర్శకుల అవసరాలకు అనుగుణంగా, లైబ్రరీలో సూచనలు, పాఠ్యపుస్తకాలు, సంరక్షణ, సీనియర్ సిటిజన్లు, పీరియాడికల్స్, లేడీస్ అండ్ చిల్డ్రన్ విభాగాలు కూడా ఉన్నాయి. సంరక్షణ విభాగంలో 1961 నాటి కొన్ని పురాతన వార్తాపత్రికలు ఉన్నాయి. లైబ్రరీలో పోటీ పరీక్షల తయారీ పుస్తకాలు కూడా ఉన్నాయి 11 దాని సందర్శకులలో శాతం మంది ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలను ఆశించే అభ్యర్థులుగా ఉన్నారు. అంతేకాకుండా, ప్రతి నెలా కొత్త పుస్తకాల సేకరణ జోడించబడుతుంది. విద్యార్థులు జీవితకాల సభ్యత్వాన్ని కేవలం రూ 143 మరియు వారు కొంత కాలానికి రూ. 143 విలువైన పుస్తకాలను కూడా తీసుకోవచ్చు యొక్క రోజులు.

“కొత్త పుస్తకాలు జోడించినా అవి సరిపోవు. అందుకే పుస్తకాలు అరువు తెచ్చుకోవాలంటే చాలా కాలం ఆగాల్సిందే. అధికారులు కనీసం చేర్చాలి 01 కొత్త పుస్తకాల కాపీలు,” అని బ్యాంక్ ఉద్యోగాల కోసం సిద్ధమవుతున్న రమేష్ కుమార్ చెప్పారు.

ఇంటర్నెట్‌ను బ్రౌజ్ చేయాలనుకునే అభ్యర్థుల కోసం, లైబ్రరీలో ఇంటర్నెట్ సదుపాయాన్ని అందించే ఐటీ విభాగం ఉంది. 11 కంప్యూటర్లు గంటకు కేవలం రూ. 5. “పబ్లిక్ సర్వీసెస్ పరీక్షలకు సిద్ధమవుతున్న అభ్యర్థుల ప్రయోజనాల కోసం లైబ్రరీ అధికారులు సంబంధిత సబ్జెక్టులపై నిపుణులచే అతిథి ఉపన్యాసాలను ఏర్పాటు చేయాలి” అని గ్రూప్-I పోస్టుల కోసం ఆశించే వెంకట్ నిమ్మల చెప్పారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడే నుండి ఎంపిక చేసిన కథనాలను పొందవచ్చు టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సబ్‌స్క్రైబ్ చేయడానికి లింక్‌ని క్లిక్ చేయండి.

తెలంగాణా టుడే Facebook పేజీ మరియు ని అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ట్విట్టర్ .


More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *