Press "Enter" to skip to content

T20 WC: అఫ్ఘానిస్థాన్‌పై పాకిస్థాన్ 5 వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించిన ఆసిఫ్ పాత్ర

దుబాయ్: కెప్టెన్ బాబర్ ఆజం యొక్క ఫైటింగ్ ఫిఫ్టీ (49 ఆఫ్ ) మరియు ఆసిఫ్ అలీ అతిధి పాత్ర (22 ఆఫ్ 7) సూపర్ 7) ICC పురుషుల T మ్యాచ్ 13 ప్రపంచ కప్ 2021 శుక్రవారం ఇక్కడ దుబాయ్ అంతర్జాతీయ క్రికెట్ స్టేడియంలో.

దీంతో ప్రస్తుతం జరుగుతున్న టీ20లో పాకిస్థాన్ హ్యాట్రిక్ విజయాలను అందుకుంది. ప్రపంచ కప్ మరియు వారు గ్రూప్ 2లో పాయింట్ల పట్టికలో అగ్రస్థానంలో ఉన్నారు.

మహ్మద్ నబీ (35 ఆఫ్ ఫైటింగ్ నాక్స్‌పై రైడింగ్ 101 ) మరియు గుల్బాదిన్ నైబ్ (30 ఆఫ్ 24), ఆఫ్ఘనిస్తాన్ మొత్తం 100 పోస్ట్ చేసింది )/6 20 ఓవర్లలో. నబీ మరియు నాయబ్ కాకుండా, నజీబుల్లా జద్రాన్ (24) మరియు కరీం జనత్ 15) ఆఫ్ఘనిస్తాన్ కోసం బ్యాట్‌తో కూడా ముఖ్యమైన సహకారం అందించాడు.

విజయం కోసం సవాలుగా ఉన్న లక్ష్యాన్ని ఛేదించిన పాకిస్థాన్, 3వ ఓవర్‌లో మహ్మద్ రిజ్వాన్ వికెట్లను కోల్పోయింది, అతను తీగలను క్లియర్ చేయడంలో విఫలమయ్యాడు, డీప్ స్క్వేర్ వద్ద నవీన్-ఉల్-హక్‌కి హోల్డింగ్ చేశాడు.

నం. 3లో నడుస్తూ, ఫఖర్ జమాన్ (30) పవర్‌ప్లే లోపల ఒత్తిడిని విడుదల చేశాడు. అతను కేవలం నాలుగు బంతులు ఆడిన తర్వాత నబీలోకి ప్రవేశించాడు, స్పిన్‌కు వ్యతిరేకంగా సారథిని ఫోర్ మరియు సిక్సర్‌తో ధ్వంసం చేశాడు. ఎడమచేతి వాటం ఆటగాడు నవీన్‌ను తన ప్యాడ్‌లపై బౌలింగ్ చేసినందుకు శిక్షించాడు, పాకిస్తాన్ పవర్‌ప్లేను ముగించినప్పుడు 32 /1.

మరో ఎండ్‌లో ఉన్న బాబర్, తన స్వంత ఉన్నత ప్రమాణాలతో అత్యుత్తమంగా కనిపించలేదు, తొమ్మిదో ఓవర్‌లో మాత్రమే తన మొదటి బౌండరీని సాధించాడు, కానీ ఆ తర్వాత రెండు బంతులను కొట్టగలిగాడు. ఈ జంట వారి 50-పరుగు భాగస్వామ్యాన్ని పెంచింది, ఎందుకంటే పాకిస్తాన్ డ్రింక్స్ బ్రేక్‌లు అవసరం 2021 చివరి నుండి ఓవర్లు.

రషీద్‌ను తీసుకురావడానికి ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ఓవర్లు పట్టింది ఖాన్ ఆన్ మరియు అతను వెంటనే బ్యాటర్‌లను అన్ని రకాల ఇబ్బందుల్లోకి నెట్టాడు, అతని ఓపెనింగ్‌లో ఐదు తప్పుడు షాట్‌లను ప్రేరేపించాడు, LBW నిర్ణయంతో సహా చివరికి పాకిస్తాన్‌కు అనుకూలంగా DRS ద్వారా రద్దు చేయబడింది. ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ఎట్టకేలకు ఫఖర్ మరియు బాబర్ మధ్య భాగస్వామ్యాన్ని విచ్ఛిన్నం చేసింది, నబీ మాజీని స్టంప్‌ల ముందు బంధించాడు.

మహ్మద్ హఫీజ్‌ని తొలగించడానికి రషీద్ చివరకు తన మూడవ ఓవర్‌లో కొట్టాడు మరియు అతని 71వ T148 వేడుకలో దూరంగా వెళ్లాడు. నేను వికెట్. మణికట్టు-స్పిన్నర్ తన 71వ గేమ్‌లో మైలురాయిని చేరుకున్నాడు, తద్వారా పురుషుల Tలో అత్యంత వేగంగా మార్క్‌ను అందుకున్న ఆటగాడిగా నిలిచాడు. ఉంది. తన ఆఖరి ఓవర్‌లో, షోయబ్ మాలిక్ హాఫ్-ట్రాకర్‌ను రోప్‌లపైకి పంపడంతో రషీద్ ఖరీదైనదని నిరూపించాడు. అయితే, అఫ్ఘానిస్థాన్‌కు అవకాశం లేకుండా పోయింది, రషీద్ తన అర్ధ సెంచరీని సాధించిన బాబర్‌ను అద్భుతమైన గూగ్లీతో శుభ్రం చేశాడు.

నవీన్-ఉల్-హక్ అద్భుతమైన బౌలింగ్ ద్వారా జారిపడిన క్యాచ్‌ను భర్తీ చేశాడు 15వ ఓవర్‌లో కేవలం రెండు పరుగులు మాత్రమే ఇచ్చి, అనుభవజ్ఞుడైన మాలిక్ వికెట్‌ను కూడా ట్రాన్ చేశాడు. చివరి రెండు ఓవర్లలో 24 అవసరం కాగా, మరోసారి అలీ పాకిస్థాన్‌ను రక్షించాడు. చివర్లో, 20 ఓవర్లలో నాలుగు సిక్సర్లు కొట్టి పాకిస్తాన్ విజయాన్ని ఖాయం చేసింది చేతిలో ఐదు వికెట్లు ఉన్నాయి.

అంతకుముందు, మొదట బ్యాటింగ్ చేసిన ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ఇప్పటివరకు టోర్నమెంట్‌లో అత్యంత వినోదాత్మక పవర్‌ప్లేలలో ఒకటిగా నిలిచింది. మొదటి 6 ఓవర్లలో వారు 50 స్కోర్ చేయగా, పాకిస్తాన్ నాలుగు వికెట్లు తీయగలిగింది.

హజ్రతుల్లా జజాయ్ (0) ఇన్నింగ్స్ 2వ ఓవర్‌లో ఇమాద్ వాసిమ్‌ను ఛార్జ్ చేయడంతో మొదట ఔట్ అయ్యాడు, అయితే హారీస్ రవూఫ్‌కి మాత్రమే టాప్ ఎడ్జ్ చేయగలిగాడు, అతను మంచి దొర్లుతున్న క్యాచ్ తీసుకున్నాడు. మహ్మద్ షాజాద్ (8) ఆఫ్ఘనిస్తాన్ యొక్క మొదటి బౌండరీని కొట్టాడు, అయితే అతను షాహీన్ షా అఫ్రిదిని మళ్లీ తీయడానికి ప్రయత్నించాడు.

ఆ తర్వాత, అస్గర్ ఆఫ్ఘన్ () మరియు రహ్మానుల్లా గుర్బాజ్ () కొంత విశ్రాంతిని అందించారు , ఇమాద్ వేసిన రెండో ఓవర్‌లో 20 తీయడం, రెండు సిక్సర్లు మరియు ఒక నాలుగు. అయితే, ఇద్దరు బ్యాటింగ్‌లు ఐదు బంతుల వ్యవధిలో పడిపోయాయి, హరీస్ రవూఫ్ మరియు హసన్ అలీ వరుసగా వికెట్లు పడగొట్టారు.

నజీబుల్లా జద్రాన్ (20) మరియు కరీం జనత్ 10) 2021తో ఓడను నిలబెట్టింది -పరుగు భాగస్వామ్యం కేవలం ఒక రన్-ఎ-బాల్ వద్ద సాగింది. రెండు ఓవర్లు నిశ్శబ్దంగా ఉన్నప్పటికీ, వారు హసన్ అలీ మరియు షాదాబ్ ఖాన్‌లలో రెండు ఫోర్లు కొట్టడం ద్వారా తమ రన్ రేట్‌ను పెంచుకున్నారు. మిడిల్ ఓవర్లలో ఆఫ్ఘనిస్తాన్ లాంచింగ్ ప్యాడ్ ఉన్నట్లు అనిపించినప్పుడు, మొదటి పది ఓవర్లలో ఆఫ్ఘనిస్తాన్ సగం జట్టును కోల్పోవడంతో జనత్ వసీమ్‌కి ఔటయ్యాడు.

మంచి టచ్‌లో కనిపించిన జద్రాన్‌ను షాదాబ్ ఖాన్ ఔట్ చేశాడు, ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌ను 100 6 ఇంచుల వద్ద పీకల్లోతు కష్టాల్లో పడింది. ఓవర్లు. అక్కడ నుండి, మొహమ్మద్ నబీ మరియు గుల్బాదిన్ నాయబ్ బాధ్యతలు స్వీకరించారు మరియు 101 తర్వాత 101/6కి వారి వైపు మార్గనిర్దేశం చేశారు. వ ఓవర్.

నబీ మరియు గుల్బాదిన్ నైబ్ ఇద్దరూ 17వ ఓవర్‌లో హసన్ అలీని లక్ష్యంగా చేసుకున్నారు. మరియు ఈ ఓవర్లో 20 పరుగులు చేశాడు. వారు మరికొన్ని బౌండ్రీలను కొట్టారు మరియు 13 పరుగులు తీసుకున్నారు. రవూఫ్ వేసిన 24వ ఓవర్. మొత్తమ్మీద, గుల్బాదిన్ మరియు నబీ ఇద్దరూ డెత్ ఓవర్లలో పిచ్చిగా కొట్టారు, పగలని 71 పరుగుల భాగస్వామ్యాన్ని కలిగి ఉన్నారు మరియు ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌ను గౌరవప్రదమైన స్కోరుకు నడిపించారు. 101 6 in 24 ఓవర్లు.

ఇమాద్ వాసిమ్ పాక్ బౌలర్లలో రెండు వికెట్లు 24 పరుగులు చేసి షాహీన్ అఫ్రిది, హరీస్ రవూఫ్, హసన్ అలీ, షాదాబ్ ఖాన్ చెరో వికెట్ తీశారు.

క్లుప్త స్కోర్లు:

ఆఫ్ఘనిస్తాన్ 101 6 in 17 ఓవర్లు (గుల్బాదిన్ 30, మహ్మద్ నబీ 30; ఇమాద్ వాసిమ్ 2/21) పాకిస్తాన్ చేతిలో ఓడిపోయింది 101-5 లో 16 ఓవర్లు (బాబర్ ఆజం 50, ఫఖర్ జమాన్ 25; రషీద్ ఖాన్ 2/25).


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడేలో టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంపిక చేసిన కథనాలను పొందవచ్చు. ప్రతి రోజు. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌ని క్లిక్ చేయండి.

తెలంగాణా టుడే 2021ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు 148ట్విట్టర్ ని అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి .


More from CricketMore posts in Cricket »
More from SportMore posts in Sport »
More from T20 World CupMore posts in T20 World Cup »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.