Press "Enter" to skip to content

ఇన్‌స్టాగ్రామ్ చేయదగిన ప్రదేశం, బుగ్గా జలపాతాలను అన్వేషించండి

హైదరాబాద్: కొన్ని సూపర్ ఇన్‌స్టాగ్రామ్ జలపాతాలను కలిగి ఉన్న నగరం నుండి చిన్న రహదారి యాత్ర కోసం చూస్తున్నారా?

హైదరాబాద్ నుండి 100 కి.మీ దూరంలో మరియు దగ్గరగా ఉండే అడవులలో దాగి ఉంది బుగ్గ జలపాతాలు. పట్టణీకరణతో తాకబడని ఈ సుందరమైన ప్రదేశం గురించి చాలామందికి తెలియదు.

నిటారుగా ఉన్న రాతి వంపుల మీద నీరు ప్రవహించడం వలన ఈ ప్రదేశం ప్రశాంతమైన దృశ్యాన్ని మీరు చాలా సేపు చూడవచ్చు. అడ్రినలిన్ జంకీలు ఈ జలపాతాలను చేరుకోవడానికి హైకింగ్ అవసరం కాబట్టి సంతోషించవచ్చు. పైకి చేరుకోవడానికి కనీసం ఒక గంట నడక కోసం సిద్ధంగా ఉండండి.

ఈ మార్గం సవాలు మరియు అదే సమయంలో శ్రమతో కూడుకున్నది కాబట్టి, ప్రారంభకులకు ఈ కాలిబాట సరిపోదు. మీరు కొన్నిసార్లు జారే మరియు కష్టమైన ప్రవాహాల గుండా వెళ్లాలి. అయితే, చాలా సాహసం చేయవద్దు, ఎందుకంటే చుట్టూ కొద్దిపాటి లేదా సహాయం అందుబాటులో ఉండదు.

మీరు జారే రాతి మెట్లు దాటిన తర్వాత, ఈ ప్రదేశం యొక్క ప్రశాంతతలో మిమ్మల్ని మీరు కోల్పోతారు. వర్షాకాలం లేదా చలికాలంలో మీరు ఈ మనోహరమైన అందాన్ని తప్పక చూడాలి. వర్షాకాలంలో ఈ జలపాతం మరింత అందంగా మారుతుంది.

ప్రశాంతంగా మరియు అందంగా ఉండటం కోసం స్థానికులలో ప్రసిద్ధి చెందింది, క్రిస్టల్ స్పష్టమైన నీరు దిగువకు ప్రవహించడాన్ని చూడవచ్చు మరియు సురక్షితంగా స్నానం చేయగల సహజమైన కొలను క్రింద ఏర్పడుతుంది. మీరు ఈత కొట్టాలని నిర్ణయించుకుంటే, లైఫ్ జాకెట్‌పై పట్టీ వేయడం మర్చిపోవద్దు – మీరు ఈత కొట్టడంలో బాగానే ఉన్నా.

నల్గొండ జిల్లాలో ఉన్న ప్రదేశానికి చేరుకోవడానికి మీకు సాధారణంగా 2.5 గంటలు పడుతుంది. రహదారి పరిస్థితి చాలా బాగుంది మరియు మీరు గ్రామీణ ప్రాంతాలలో ప్రయాణాన్ని ఆస్వాదించవచ్చు.

మీరు బుగ్గ నరసింహ స్వామి దేవాలయంలో మీ వాహనాలను పార్క్ చేయవచ్చు. దాన్ని పూర్తిస్థాయిలో ఆస్వాదించడానికి ముందుగానే వదిలివేయడం ద్వారా ఒక రోజు పర్యటన చేయండి. ఈ ప్రదేశం పూర్తిగా నిర్మానుష్యంగా ఉన్నందున రాత్రి వరకు ఆ ప్రదేశంలో ఉండటం సురక్షితం కాదని స్థానికులు అంటున్నారు. అలాగే, వాతావరణం చల్లగా ఉన్నప్పుడు గుంపుతో ఇక్కడకు వెళ్లడం మంచిది. వాతావరణం వేడిగా ఉన్నప్పుడు మరియు కుండపోత వర్షం సమయంలో సందర్శించడం మానుకోండి.

రాళ్లు చాలా జారే కనుక మీరు హైకింగ్ షూస్ ధరించేలా చూసుకోండి. ప్రాథమిక ప్రథమ చికిత్స వస్తు సామగ్రిని తీసుకోండి మరియు ఆహార స్టాల్‌లు లేనందున తగినంత నీటి సీసాలు మరియు చిరుతిండ్లను మీతో తీసుకెళ్లండి. విడి జత బట్టలు, సాక్స్ మరియు బూట్లు ఉంచండి.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడే టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు ప్రతి రోజు. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

తెలంగాణ టుడే ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ట్విట్టర్ .


More from HyderabadMore posts in Hyderabad »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *