Press "Enter" to skip to content

ఈ రజత పతకం ఒక పెద్ద విజయం: హంపి

హైదరాబాద్: భారత జట్టు తమ తొలి పోడియం ఫినిషింగ్‌ని ఫిడే వరల్డ్ చెస్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో వెండి పతకంతో స్పెయిన్‌లోని సిట్జెస్‌లో, విజయవాడలో సుదూరంగా జరుపుకున్నప్పటికీ, భారతదేశం యొక్క టాప్ ప్లేయర్ గ్రాండ్‌మాస్టర్ కోనేరు హంపి ఆమె తప్పు లేకుండా తిరిగి ఉండడానికి. కోవాక్సిన్ తీసుకున్నందున ఆమెకు స్పానిష్ వీసా నిరాకరించడంతో ఆమె పరిస్థితుల బాధితురాలిగా మారింది. కోవిషీల్డ్ తీసుకున్న ఇతర ఆటగాళ్లను స్పానిష్ రాయబార కార్యాలయం క్లియర్ చేసింది, కానీ హంపీకి గ్రీన్ సిగ్నల్ రాకపోవడంతో పెద్ద ఈవెంట్‌కు దూరమవ్వాల్సి వచ్చింది.

ఏదేమైనా, హంపి, ఆమె బృందంలో భాగం కానందున చెడుగా భావించి, రజతం సాధించినందుకు భారత జట్టును అభినందించారు. “ఈ రజత పతకం ఒక పెద్ద విజయం” అని హంపి తెలంగాణ టుడే తో మాట్లాడుతున్నప్పుడు అన్నారు.

ఆమె పెద్ద ఈవెంట్‌ని కోల్పోయినప్పుడు

కోవిడ్-19 ఆంక్షలకు ధన్యవాదాలు నేను కోవాక్సిన్ తీసుకున్నందున నేను ఈ ఈవెంట్‌ను మిస్ చేయాల్సి వచ్చింది. స్పానిష్ వీసా పొందడం నాకు పెద్ద సమస్య. కోవాక్సిన్ తీసుకున్న వారి కోసం స్పానిష్ రాయబార కార్యాలయం ఎలాంటి దరఖాస్తులను ఆమోదించలేదు. ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌కు ముందు నేను మరో ఈవెంట్‌ని దాటవేయాల్సి వచ్చింది. నేను యూరోపియన్ క్లబ్ కప్‌లో పాల్గొనవలసి ఉంది. వారు నాకు వీసా ఇచ్చినప్పటికీ నేను 14-రోజు క్వారంటైన్ చేయాల్సి వచ్చింది. ఆచరణాత్మకంగా అక్కడికి వెళ్లడం కష్టం, క్వారంటైన్‌లో 14 రోజులు ఉండి ముందుకు టోర్నమెంట్ ఆడండి. నా స్థానంలో పద్మిని రౌట్‌కు కూడా కోవాక్సిన్ ఉంది, వీసా కూడా ఇవ్వబడలేదు. ఆమె కూడా నాలాగే ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌ను కోల్పోవడం దురదృష్టకరం. ఆల్ ఇండియా చెస్ ఫెడరేషన్ (AICF) ప్రయత్నించింది కానీ అది ఫలించలేదు.

స్పెయిన్‌లో భారతదేశ ప్రదర్శనలో

మేము చాలా మెరుగుపడ్డాము మరియు నేడు మనం రజత పతకం గెలిచినట్లయితే అది బలమైన ప్రదర్శన కారణంగా ఉంది. జట్టు టోర్నమెంట్‌లలో, దిగువ బోర్డులో స్కోర్ చేయడం ముఖ్యం, ఎందుకంటే టోర్నమెంట్‌లోని అనేక దశల్లో టాప్ బోర్డు ప్రధానంగా తటస్థీకరిస్తుంది. కానీ స్కోరింగ్ దిగువ బోర్డులో ఉండాలి. ఈ భారత జట్టు విజయం సాధించింది, ఎందుకంటే ప్రతి మ్యాచ్‌లో ఒక ఆటగాడు మెరుస్తూ ఉండేవాడు, తాన్య, వైశాలి, భక్తి కులక్రానీ, మేరీ గోమ్స్ తమ వంతు కృషి చేసారు. హారిక చాలా బాగా ఆడింది మరియు టాప్ బోర్డ్‌లో నిలకడగా ఉంది. ఇది అద్భుతమైన ప్రదర్శన అని నేను అనుకుంటున్నాను.
ఫార్మాట్‌లో

నేను తప్పు చేయకపోతే, ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో మేము రజత పతకం గెలవడం ఇదే మొదటిసారి. కానీ ఫార్మాట్ పూర్తిగా భిన్నంగా ఉంది. ఇంతకు ముందు మేము క్లాసికల్ ఫార్మాట్ కలిగి ఉండేవాళ్లం మరియు రౌండ్ రాబిన్‌తో, అది చాలా బలంగా ఉండేది. కానీ ఈసారి అది వేగవంతమైన ఆకృతిలో ఉంది. మరో తేడా ఏమిటంటే, చైనా వంటి దేశాలు పాల్గొనలేదు. అది కూడా మాకు కొంత మేలు చేసింది. కానీ జట్టుకు క్రెడిట్ ఇవ్వాలి. జట్టు మంచి ఫామ్‌లో ఉంది మరియు అది రజతం గెలవడానికి సహాయపడింది.

ఆమె భవిష్యత్తు టోర్నమెంట్‌లలో

కోవాక్సిన్ ఆమోదించబడే వరకు నేను వేచి ఉండాలి మరియు ఇతర పరిష్కారాలు లేవు. యూరోపియన్ యూనియన్లు దీనిని గుర్తించలేదు. ఇది నా ఒక్కడి సమస్య కాదు మరియు చాలా మంది ఆటగాళ్లు కూడా బాధపడ్డారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడే టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు ప్రతి రోజు. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

తెలంగాణ టుడే Facebook పేజీ మరియు Twitter ని అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి .


More from ChessMore posts in Chess »
More from CovaxinMore posts in Covaxin »
More from SportMore posts in Sport »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.