Press "Enter" to skip to content

GHMC యొక్క రుతుపవనాల యోధులు చర్య తీసుకుంటారు

హైదరాబాద్: సోమవారం రాత్రి నుండి బుధవారం వరకు, వర్షం ఆగిపోవడం చూసి నగరంలోని మిగిలిన ప్రాంతాలు ఊపిరి పీల్చుకున్నందున, గ్రేటర్ హైదరాబాద్ మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ యొక్క రుతుపవనాల బృందాలకు విషయాలు మరింత బిజీగా మారాయి.

మూడు రోజుల పాటు రాత్రంతా పని చేస్తూ, బృందాలు 468 ఫిర్యాదులకు హాజరయ్యాయి, ఇవి విపత్తు ప్రతిస్పందన ద్వారా పరిష్కరించబడిన మరియు పరిష్కరించబడిన ఫిర్యాదులకు మించినవి. ఫోర్స్ (DRF) జట్లు.

GHMC ప్రకారం, 90 నీటి ఎద్దడి మరియు పడిపోయిన చెట్ల కొమ్మలకు సంబంధించిన ఫిర్యాదులలో శాతం మరియు చాలా ఫిర్యాదులు హాజరయ్యాయి. కొన్ని పెండింగ్‌లు కూడా పరిష్కరించబడ్డాయి.

వర్షాల ప్రభావిత ప్రాంతాల్లో సాధారణ స్థితిని పునరుద్ధరించే తీవ్రమైన పనిలో పౌరసంఘం 195 రుతుపవనాల అత్యవసర బృందాలను మోహరించింది మరియు 139 స్టాటిక్ అత్యవసర బృందాలు. రుతుపవనాల బృందాలు ఫిర్యాదుల కోసం స్థానిక ప్రాంతాల చుట్టూ తిరిగినప్పటికీ, గత సంవత్సరం అనుభవాల ఆధారంగా స్టాటిక్ బృందాలు వ్యూహాత్మక ప్రదేశాలలో మోహరించబడ్డాయి. వారు రెగ్యులర్ చౌక్ పాయింట్‌లను తనిఖీ చేశారు మరియు నీటిని బయటకు తీయడానికి క్యాచ్ పిట్‌లను క్లియర్ చేశారు. నాలా అడ్డంకులను తొలగించడానికి కొన్ని ప్రదేశాలలో ఎర్త్‌మోవర్‌లను ఉపయోగించారు.

మదీనగూడలోని ఉషోదయ ఎన్‌క్లేవ్, బోరబండలోని సఫ్దార్ నగర్, మెహదీపట్నంలో లోతట్టు ప్రాంతాలు, నాగోల్‌లోని అయ్యప్ప కాలనీ మరియు మలక్‌పేటలోని మూసరాంబాగ్‌లో వర్షాకాలం మరియు DRF బృందాలు షిఫ్ట్‌లలో పనిచేశాయి. సిటీ రోడ్ల నిర్వహణ బాధ్యత వహించే సమగ్ర రోడ్ మెయింటెనెన్స్ ప్రోగ్రామ్ (CRMP) ఏజెన్సీలు అదనపు 71 స్టాటిక్ టీమ్‌లను ఏర్పాటు చేశాయి మరియు వర్షాకాల పనులకు హాజరు కావడానికి మొబైల్ బృందాలు.

హైదరాబాద్ మెట్రోపాలిటన్ వాటర్ సప్లై మరియు సీవరేజ్ బోర్డ్ (HMWS & SB), తెలంగాణ స్టేట్ సదరన్ పవర్ డిస్ట్రిబ్యూషన్ కంపెనీ లిమిటెడ్ (TSSPDCL), పోలీస్, రెవెన్యూ మరియు ఇరిగేషన్ విభాగాలతో సహా లైన్ విభాగాలు కూడా పనిలో ఉన్నాయి. HMWS & SB ద్వారా మ్యాన్‌హోల్స్ తనిఖీ చేయగా, దెబ్బతిన్న విద్యుత్ స్తంభాలు TSSPDCL ద్వారా మరమ్మతులు చేయబడ్డాయి లేదా విద్యుత్ అంతరాయాలను పరిష్కరించడానికి భర్తీ చేయబడ్డాయి.

పారిశుధ్యం

వర్షాలు తగ్గిన తరువాత, GHMC యొక్క పారిశుధ్య కార్మికులు నీటితో నిండిన లోతట్టు ప్రాంతాలను శుభ్రం చేయడం ప్రారంభించారు. ఎడతెగని వర్షాలతో తీవ్రంగా దెబ్బతిన్న ప్రాంతాల్లో అదనపు కార్మికులు సేవలో నొక్కినప్పుడు సిల్ట్ మరియు చెత్త తొలగించబడింది.
వెక్టర్ ద్వారా వ్యాపించే వ్యాధులతో పోరాడటానికి, GHMC యొక్క ఎంటమాలజీ వింగ్ డ్రోన్‌లను ఉపయోగించి పైరోసిన్ ఆయిల్‌ను స్ప్రే చేసింది. -లార్వాల్ ఆపరేషన్స్ (ALO) మరియు సిల్ట్ తొలగించబడిన ప్రాంతాలను పొగమంచు చేసింది. సఫిల్‌గూడ సరస్సు వద్ద డ్రోన్‌లను ఉపయోగించగా, మెహిదీపట్నం, మూసారాంబాగ్ మరియు గడ్డిఅన్నారంలోని పి అండ్ టి కాలనీలో ALO జరిగింది, కొన్నింటిని ప్రస్తావించడానికి. ఈ ప్రాంతాలలో ఫాగింగ్ కూడా జరిగింది.

హిమాయత్ సాగర్ యొక్క ఎనిమిది గేట్లు మూసివేయబడ్డాయి
బుధవారం వర్షాలు విరామం తీసుకోవడంతో, హైదరాబాద్ మెట్రోపాలిటన్ వాటర్ సప్లై & సీవరేజ్ బోర్డ్ హిమాయత్ సాగర్ యొక్క ఎనిమిది గేట్లను మూసివేసింది. . HMWS & SB ఒక పత్రికా ప్రకటనలో హిమాయత్ సాగర్ వద్ద నీటిమట్టం 1, 763. 45 ఫుల్ ట్యాంక్ లెవల్ (FTL) కి వ్యతిరేకంగా 1, 763. 50 అడుగులు. రిజర్వాయర్ సామర్థ్యం 2. 97 TMC మరియు నీటి మట్టం 2 వద్ద ఉంది. 94 TMC.
అదే సమయంలో, ఉస్మాన్ సాగర్ వద్ద, నీటి మట్టం వరుసగా రెండవ రోజు 1, 790 అడుగుల FTL ని తాకింది. రిజర్వాయర్ సామర్థ్యం 3. 90 TMC మరియు నీటి మట్టం గరిష్ట సామర్థ్యాన్ని చేరుకుంది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడే ఆన్ టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు ప్రతి రోజు. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

తెలంగాణ టుడే ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ ను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.