Press "Enter" to skip to content

గుండెపోటును నివారించడానికి సరళమైన మరియు సరసమైన జీవనశైలిని అనుసరించండి


N ew ఢిల్లీ: నేడు చాలా మంది యువకులు మరియు మధ్య వయస్కులు ఆకస్మిక గుండెపోటుతో మరణిస్తున్నారు. హృదయ సంబంధ వ్యాధులు (CVD) వారి పాశ్చాత్య దేశాలతో పోలిస్తే దశాబ్దం ముందుగానే భారతీయులను తాకుతున్నాయని అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి.

ఇది ఎందుకు జరుగుతోంది? మనం దానిని ఎలా నిరోధించవచ్చు? మేము కేవలం గుండెపోటు తర్వాత చర్యపై దృష్టి పెడుతున్నామా? లేదా మనం నివారణపై ఎక్కువ దృష్టి పెట్టాలా? చిన్న వయస్సులోనే గుండెపోటును నివారించవచ్చు:

కొలెస్ట్రాల్ నేరస్థుడు కాదు, వాపు:
చాలా మంది ప్రజలు వారి గుండెపోటు వెనుక అధిక స్థాయి కొలెస్ట్రాల్ మరియు ట్రైగ్లిజరైడ్స్ మాత్రమే కారణమని నమ్ముతారు. గుండెపోటు, రక్త నాళాలు, ఎండోథెలియల్ లైనింగ్, ధమనులు మరియు మరిన్నింటిలో మంట మరియు ఆక్సీకరణ నష్టం చాలా గుండెపోటుల వెనుక ప్రధాన కారణాలు. ఆరోగ్యకరమైన కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిలను నిర్వహించడం ముఖ్యం అయితే, కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిలపై మాత్రమే మేము గుండెపోటును నిందించలేము.

అప్పుడు మీరు ఏమి చేయవచ్చు మంటను అదుపులో ఉంచుకుని, మీ గుండె బలంగా ఉందా? సాధారణ జీవనశైలి మార్పులను స్వీకరించండి.

సాధారణ నాణ్యత లేని వంట నూనెల నుండి కోల్డ్ ప్రెస్‌కి మారండి నూనెలు:
రిఫైన్డ్ ఆయిల్స్ చాలా ఇన్ఫ్లమేటరీ మరియు మీ గుండెకు ముప్పు. కొంత డబ్బు ఆదా చేయడానికి శుద్ధి చేసిన నూనెలను ఉపయోగించడం తెలివైన ఆలోచన కాదు. మీ గుండె ఆరోగ్యాన్ని పెంచడానికి సరైన నాణ్యత మరియు నూనె పరిమాణాన్ని ఎంచుకోండి. ఇది మీకు కొన్ని అదనపు డబ్బులు ఖర్చు కావచ్చు, కానీ గుర్తుంచుకోండి, మీ ఆరోగ్యం ఖర్చు కాదు, పెట్టుబడి.

నిశ్చల జీవనశైలి నుండి చురుకైన జీవనశైలికి మారండి: మీరు పూర్తి స్థాయిలో వ్యాయామం చేయకపోయినా, చురుకుగా ఉండండి. నడక మరియు యోగా అత్యంత ప్రభావవంతమైన వ్యాయామాలు. మీరు ఆనందించే ఆహ్లాదకరమైన వ్యాయామాలను ఎంచుకోండి – డ్యాన్స్, ఏరోబిక్స్, జుంబా, స్విమ్మింగ్, ఏదైనా సరే, కానీ ఆ శరీరాన్ని కదిలించండి. నిశ్చల జీవనశైలిలో జీవించే వ్యక్తులకు గుండెపోటు వచ్చే ప్రమాదం ఉంది. చెప్పినట్లుగా, విశ్రాంతి లేదా రికవరీ వ్యవధి లేకుండా ఎక్కువ పని చేయడం కూడా అంతే హానికరం. కాబట్టి, మీ శరీరానికి అవసరమైన కార్యాచరణ స్థాయిని గుర్తించి దానికి కట్టుబడి ఉండండి.

మీ హృదయానికి సంబంధించిన విషయాలను తీసుకోకండి: మీ హృదయ స్పేస్ మరియు మైండ్ స్పేస్‌ను ఒక వ్యక్తి, ఈవెంట్ లేదా అనుభవానికి అద్దెకు ఇచ్చే ముందు, అది విలువైనదేనా అని మీరే ప్రశ్నించుకోండి. ఒత్తిడి అనివార్యమైనప్పటికీ, సంతోషంగా ఉన్న వ్యక్తిని ఒత్తిడికి గురిచేసే వ్యక్తిని వేరుగా ఉంచడం వారి ఒత్తిడిని వ్యాప్తి చేయడానికి మరియు నావిగేట్ చేయడానికి మరియు విషయాలను సానుకూల దృక్పథంతో చూడగల సామర్థ్యం. మీరు ఒత్తిడి నిర్వహణ తరగతులు మరియు వర్క్‌షాప్‌లకు హాజరుకావడం కొనసాగించవచ్చు, మరియు అవన్నీ మీకు కొంతకాలం పాటు మంచి అనుభూతిని కలిగించడంలో సహాయపడతాయి, అయితే మీరు జీవితం పట్ల మీ దృక్పథాన్ని మార్చడం ప్రారంభించినప్పుడు మరియు మీరు ఒత్తిడికి ఎలా సంబంధం కలిగి ఉంటారో నిజమైన మార్పు జరుగుతుంది.

అంగీకరించడం మరియు వదిలేయడం నేర్చుకోండి. మీ స్వీయ-విలువను నిర్మించుకోండి, అందమైన అంతర్గత ప్రపంచాన్ని సృష్టించండి, లోపలికి ప్రతిబింబించండి మరియు ఈ బోధనలు మీ రోజువారీ జీవితంలోకి జారిపోవడానికి అనుమతించండి.

మీ నిద్ర దినచర్యను సరిచేయండి: పని చేయడానికి లేదా మరింత సాంఘికీకరించడానికి ఆల్-నైటర్‌ను లాగడం గురించి చల్లగా ఏమీ లేదు. మీ శరీరం మనుగడ గురించి మాత్రమే పట్టించుకుంటుంది. గుర్తుంచుకోండి, మీ నిద్ర మీ గుండెకు ఉచిత మందు. దాని దీర్ఘకాలిక లేమి గుండెపోటు ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది. మీ హృదయం ఒక రికవరీ అవసరమైన కండరం. నిద్ర లేకపోవడం మీ ఇన్సులిన్ నిరోధకతను పెంచుతుంది మరియు మీరు టైప్ -2 డయాబెటిస్ మరియు జీవక్రియ పరిస్థితుల స్వరసప్తకానికి గురి చేస్తుంది. కాబట్టి, స్థిరమైన నిద్ర షెడ్యూల్‌ను అనుసరించండి మరియు గాఢంగా నిద్రించండి. మరియు దానికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం ప్రారంభించండి. మనం మేల్కొని నివారణకు కృషి చేయాలి. మనలో చాలామంది తర్వాత జీవితంలో గుండె జబ్బుల బారిన పడవచ్చు, మనం ఎంత బాగా వ్యాయామం చేసినా లేదా శుభ్రంగా తిన్నా. కాబట్టి, ప్రమాద కారకాలను గుర్తించి, వాటిని పరిష్కరించడానికి కృషి చేయండి. మీ ప్రమాద కారకాల్లో ఒకటి జన్యు సిద్ధత మరియు దాని గురించి మీరు ఏమీ చేయకపోయినా, మీరు మీ జీవనశైలిని మార్చుకోవచ్చు. మన తెలివైన మానవ శరీరం తనను తాను సరిచేసుకోవడానికి మరియు నయం చేయడానికి రూపొందించబడింది. మనం చేయగలిగేది కనీసం దానిలో పెట్టుబడి పెట్టడం మరియు దాని పనిని సమర్థవంతంగా చేయడంలో సహాయపడటం. ఈ అంతరాన్ని తగ్గించడానికి జీవనశైలి మీకు సహాయపడుతుంది.

పోస్ట్ సరళమైన మరియు సరసమైన ధరను స్వీకరించండి గుండెపోటును నివారించడానికి జీవనశైలి మొదటగా తెలంగాణ టుడే .

More from LifestyleMore posts in Lifestyle »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *