Press "Enter" to skip to content

సిరియన్ శరణార్థుల పిల్లలకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న 'లిటిల్ అమల్' అని పిలువబడే ఈ భారీ తోలుబొమ్మను కలవండి

హైదరాబాద్: 3.5 మీటర్ల ఎత్తు (11 అడుగుల పొడవు) “లిటిల్ అమల్” అనే తోలుబొమ్మ 8 లో ఉంది, 000 సిరియన్ శరణార్థుల పిల్లలకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న కిమీ ప్రయాణం. శరణార్థుల కష్టాలపై అవగాహన కల్పించడానికి మరియు నిర్వాసితులకు శాంతి మరియు సహాయం కోసం సందేశం పంపడానికి ఈ భారీ తోలుబొమ్మ ప్రయాణంలో సెట్ చేయబడింది.

అరబిక్‌లో ఆశ అనే అమల్, జూలైలో సిరియా-టర్కీ సరిహద్దు నుండి ప్రారంభమై ఆగస్టు 9 న గ్రీస్‌కు చేరుకుంది. ఇప్పుడు, ఇది మూడు నెలల్లో ఇటలీ మరియు బ్రిటన్ సహా ఇతర యూరోపియన్ దేశాలకు ప్రయాణాన్ని కొనసాగించింది.

తోలుబొమ్మ ప్రయాణం వెనుక “ది వాక్” అనే కథను అల్లడం, చిన్న అమల్ తన తల్లి కోసం వెతుకుతున్నట్లు చెప్పబడింది.

తొమ్మిదేళ్ల ఆమె అలెప్పోకు చెందిన సిరియన్ శరణార్థి, ఆమె నిర్వాసిత కుటుంబాన్ని వెతుకుతూ సిరియన్-టర్కీ సరిహద్దు నుండి UK కి నడుస్తుంది. దారిలో, ఆమె సందర్శించే ప్రతి గ్రామం, పట్టణం మరియు నగరం, ప్రదర్శనల నుండి కళా సంస్థాపనల వరకు అనేక కార్యక్రమాలతో ఆమెకు స్వాగతం పలుకుతాయి.

ఆమె ప్రయాణంలో, అమల్ అనేకమంది యువ శరణార్థులు మరియు వారి ఇళ్ల నుండి నిర్వాసితులై మరియు వారి కుటుంబాల నుండి నలిగిపోయిన లెక్కలేనన్ని పిల్లల వాస్తవ కథలను కలిగి ఉంది.

తోలుబొమ్మ తయారీ

దక్షిణాఫ్రికాలోని కేప్ టౌన్‌లోని హ్యాండ్‌స్ప్రింగ్ పప్పెట్ కంపెనీ ద్వారా శక్తివంతమైన తోలుబొమ్మను జాగ్రత్తగా రూపొందించారు.

“ది వాక్” అనేది UK కి చెందిన గుడ్ ఛాన్స్ థియేటర్ ద్వారా కళ మరియు ఆశల ప్రయాణ పండుగ. దాని నిర్మాతలు సమర్పించిన – స్టీఫెన్ డాల్డ్రీ, డేవిడ్ లాన్ మరియు ట్రేసీ సీవార్డ్, హ్యాండ్‌స్ప్రింగ్ పప్పెట్ కంపెనీ రూపొందించిన భారీ తోలుబొమ్మ ద్వారా ఉత్పత్తి ప్రాణం పోసుకుంది.

ఆమె తయారీ గురించి మాట్లాడుతూ, గుడ్ ఛాన్స్ టీమ్ ఇలా పంచుకుంది: “వర్షం మరియు వేడిని తట్టుకునేలా, వివిధ పరిస్థితులలో సుదీర్ఘకాలం పనిచేసే ఒక తోలుబొమ్మను సాధించడానికి, అచ్చుపోసిన చెరకు మరియు కార్బన్ ఫైబర్ వంటి బలమైన, తేలికపాటి పదార్థంతో ఆమె తయారైంది. ”

అంతేకాకుండా, విడిభాగంగా సృష్టించబడిన మూడు బొమ్మలు ‘అమల్’లు ఉన్నాయి. ఆమె నడుస్తున్నప్పుడు ఆమెను చూసుకునే తోలుబొమ్మలు మరియు సాంకేతిక నిపుణుల బృందం కూడా ఉంటుంది.

రోడ్లు లేనప్పుడు పడవ లేదా ఇతర రవాణా మార్గాల ద్వారా సులభంగా రవాణా చేయడానికి తోలుబొమ్మను చిన్న విభాగాలుగా కూల్చివేయవచ్చు.

అమల్ తయారీని ఇక్కడ చూడండి:

ఇంతలో, అమల్ అక్టోబర్ 24 కి పది సంవత్సరాలు అవుతుంది. ఆమె పుట్టినరోజున, లండన్‌లో వేడుకలను ప్రొడక్షన్ యజమానులు ప్లాన్ చేస్తున్నారు. రాయల్ ఒపెరా హౌస్‌లో డాన్ కోరస్ ప్రదర్శనతో రోజు ప్రారంభమవుతుంది, తరువాత విక్టోరియా మరియు ఆల్బర్ట్ మ్యూజియంలో ఒక పార్టీ, లండన్ అంతటా నుండి పిల్లలు ఆహ్వానించబడ్డారు. ఫైనల్‌లో, అమల్ మాంచెస్టర్‌లో తన తల్లితో విజయవంతంగా తిరిగి కలుస్తుంది.

పోస్ట్ సిరియన్ శరణార్థుల పిల్లలకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న ‘లిటిల్ అమల్’ అని పిలువబడే ఈ భారీ తోలుబొమ్మను కలుసుకోండి మొదట కనిపించింది తెలంగాణ టుడే .

More from WorldMore posts in World »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *