Press "Enter" to skip to content

ఈరోజు హిందీ దివాస్‌ని ఆడిబుల్ జరుపుకుంటుంది, వివిధ రకాలైన హిందీ ఆడియోబుక్‌లను మీకు అందిస్తుంది

హైదరాబాద్: సెప్టెంబర్ 14, 1949, భారత రాజ్యాంగ సభ హిందీ కూడా కేంద్ర ప్రభుత్వ అధికారిక భాషగా నిర్ణయించింది. ఈ నిర్ణయం యొక్క ప్రాముఖ్యతను వివరించడానికి మరియు ప్రతి ప్రాంతంలో హిందీని వ్యాప్తి చేయడానికి, ప్రతి సంవత్సరం సెప్టెంబర్ 14 లో హిందీ దివస్ జరుపుకుంటారు.

దేశవ్యాప్తంగా, పాఠశాలలు, కళాశాలలు లేదా ప్రభుత్వ కార్యాలయాల్లోని భారతీయులు ఈ రోజు వ్రాతపూర్వకంగా మరియు మాట్లాడే రూపంలో భారతదేశంలో గొప్ప హిందీ సంస్కృతిని జరుపుకుంటారు. మీరు హిందీలో సునాయాసంగా చదవడం సౌకర్యంగా ఉన్నా లేకపోయినా, మీరు కూడా ఈ వేడుకలో పాల్గొనవచ్చు, ఈ టైమ్‌లెస్ హిందీ క్లాసిక్‌లను వినండి, మన కాలంలోని అత్యంత ప్రసిద్ధ హిందీ రచయితలు ఆడిబుల్‌లో.

లీనమయ్యే అనుభవం కోసం Audible.in యొక్క ఆడియోబుక్‌ల జాబితాతో విభిన్న హిందీ సాహిత్యాలను అన్వేషించండి.

ఆనంద నీలకంఠన్

ద్వారా అనేక రామాయణాలు, అనేక పాఠాలు భారతదేశంలో కథ చెప్పే సంప్రదాయానికి పర్యాయపదంగా ఏదైనా ఉంటే, మనమందరం వింటూ లేదా చూస్తూ పెరిగిన పౌరాణిక ఇతిహాసాల గొప్ప సంస్కృతి ఇది. 29 ఎపిసోడ్‌లలో విస్తరించబడిన ఈ ఆడియోబుక్, ఈ గొప్ప ఇతిహాసం యొక్క విభిన్న వెర్షన్‌లను పరిచయం చేయడానికి మరియు అన్ని వయసుల ప్రేక్షకులకు శాశ్వతమైన పాఠాలను గీయడానికి ఆనంద్ నీలకంఠన్ చేసిన ప్రయత్నం.

పిచ్చి మోమాస్, అను సింగ్ చౌదరి

అను సింగ్ చౌదరి రచన మరియు రిచా అనిరుధ్ కథనం, 8-భాగాల ఆడిబుల్ ఒరిజినల్ సిరీస్ ‘మ్యాడ్ మామ్మాస్’ వివాహం, కెరీర్, పిల్లలు, కుటుంబం, జీవితం మరియు కరోనా సంక్షోభం ద్వారా బహువిధిగా పనిచేసే మాతృత్వం యొక్క వివిధ దశలలో నలుగురు మహిళల చేదు వాస్తవాలను సంగ్రహిస్తుంది. . ఈ సిరీస్ యొక్క ప్రధాన ఇతివృత్తం ‘మాతృత్వం’ అనేది సహజంగా మహిళలు తమ ఒంటరి పోరాటాలతో పోరాడుతున్నప్పుడు, ఒకరికొకరు తెలియకుండా ఒకచోట చేరిన సంఘంగా ఎలా మారుతుందో కూడా నిర్ధారిస్తుంది.

మేరీ గీత, దేవదత్ పట్నాయక్

సంభాషణపై వాదంతో, సం-వాద్‌పై వివాదంతో వాగ్దానం చేసిన ప్రపంచంలో, దేవదత్ అర్జునుడిని తన సంబంధాలను అంచనా వేయడం కంటే అర్జునుడిని ఎలా అర్థం చేసుకోవాలో హైలైట్ చేస్తాడు. మనం ఇతరుల పర్యావరణ వ్యవస్థలో జీవిస్తున్నామని మరచిపోతున్నప్పుడు, మనం పోరాడుతున్నప్పుడు కూడా ఒకరినొకరు ఆహారం, ప్రేమ మరియు అర్థంతో పోషించుకోగలిగేటప్పుడు మనం ఎక్కువగా స్వీయపూరిత మరియు ఒంటరిగా ఉన్నప్పుడు ఈ రోజు ఇది సంబంధితంగా మారుతుంది.

చాణక్య నీతి, ఆచార్య చాణక్య

ద్వారా చాణక్య ఒక భారతీయ ఉపాధ్యాయుడు, తత్వవేత్త మరియు రాజ సలహాదారు. అతను మొదటి మౌర్య చక్రవర్తి చంద్రగుప్తుడు చిన్న వయస్సులోనే అధికారంలోకి వచ్చాడు. మౌర్య సామ్రాజ్యాన్ని స్థాపించడంలో ముఖ్యమైన పాత్ర పోషించినందుకు అతను విస్తృతంగా ఘనత పొందాడు, ఇది భారత ఉపఖండంలో అధికభాగం పాలించిన పురావస్తు చరిత్రలో మొదటి సామ్రాజ్యం. చాణక్య సంప్రదాయబద్ధంగా కౌటిల్య లేదా విష్ణు గుప్తాగా గుర్తించబడ్డాడు, ‘అర్థశాస్త్రం’ అనే ప్రాచీన భారతీయ రాజకీయ గ్రంథాన్ని రచించాడు.

గోదాన్, మున్షి ప్రేమ్‌చంద్

‘గోదాన్’ అనేది భారతీయ రైతు జీవితమంతా సజీవ చిత్రం – అతని ఆకాంక్ష మరియు నిరాశ, అతని నిజాయితీ మరియు మత భక్తి, అతని నిస్సహాయత మరియు అమాయకత్వం.

బాగి సుల్తాన్ – ఖిల్జీ సే శివాజీ తక్ కా దక్కన్, మను ఎస్ పిళ్లై

‘రెబల్ సుల్తాన్స్’ లో, మను ఎస్ పిళ్లై దక్కన్ కథను 13 వ శతాబ్దం ముగింపు నుండి తెల్లవారుజాము వరకు) వివరిస్తాడు. వ. కదిలే కథలు మరియు ఆకట్టుకునే పాత్రలతో నిండిన ఈ పుస్తకం అలౌద్దీన్ ఖిల్జీ వయస్సు నుండి శివాజీ అధిరోహణ వరకు మనలను తీసుకువెళుతుంది. విజయనగర సామ్రాజ్యం నాటకీయంగా పెరగడం మరియు పతనం కావడం, బహమనీ రాజులు మరియు వారిని పడగొట్టిన రెబల్ సుల్తానుల న్యాయస్థానాలలో మేము కుట్రలను చర్చించినప్పటికీ.

దివ్య ప్రేక్ష దుబే రచించిన ‘దో దుని ప్యార్’ మరియు ఓషో రచించిన ‘శ్రేష్ఠత కా మనోవిజ్ఞాన్’ మీరు ట్యూన్-ఇన్ మరియు వినగల ఇతర రచనలు.

ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడే టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు ప్రతి రోజు. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.
తెలంగాణ టుడే ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .

పోస్ట్ ఈరోజు హిందీ దివాస్ వేడుకలను జరుపుకుంటుంది, వివిధ శైలులలో హిందీ ఆడియోబుక్‌లను మీకు అందిస్తుంది తెలంగాణ టుడే .

More from IndiaMore posts in India »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *