Press "Enter" to skip to content

'కుబేర్' యాప్ మారుమూల గ్రామాల్లోని రైట్స్ అగ్రి ఇన్‌పుట్‌లను కొనుగోలు చేయడంలో సహాయపడుతుంది

హైదరాబాద్: ఇ-కామర్స్ వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్నప్పటికీ, ఇంకా చేరుకోలేని కొన్ని మారుమూల ప్రాంతాలు ఉన్నాయి. రైతులు అగ్రి ఇన్‌పుట్‌లను కొనుగోలు చేయడం లేదా వారి ఉత్పత్తులను ఈ ప్రదేశాల నుండి విక్రయించడం అదనపు ఖర్చు, ఇక్కడ చివరి మైలు కనెక్టివిటీ మరియు యూనిట్ ఎకనామిక్స్ (వ్యాపారం చేసే వ్యయం మరియు ఆదాయాలు సృష్టించడం) ఒక సమస్య.

దీనిని పరిష్కరించడానికి, అగ్రి ఇన్‌పుట్ మరియు అవుట్‌పుట్ మార్కెట్‌ప్లేస్‌లతో కూడిన అగ్రి-డిజిటల్ సొల్యూషన్స్ కంపెనీ అయిన హైదరాబాద్ ఆధారిత కల్గుడి వ్యవసాయం మరియు గ్రామీణ జీవనోపాధి రంగాల కోసం సామాజిక మార్కెటింగ్ ప్లాట్‌ఫారమ్ ‘కుబేర్’ ను అభివృద్ధి చేసింది. యువత, చిన్న వ్యాపారాలు మరియు సూక్ష్మ వ్యాపారాలు తమ సంపాదనను WhatsApp మరియు ఇతర సామాజిక ఛానెల్‌ల ద్వారా ప్రారంభించడానికి లేదా పెంచుకోవడానికి ఈ ప్లాట్‌ఫాం అనుమతిస్తుంది, కల్గుడి వ్యవస్థాపకుడు మరియు చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ రాజ్ వల్లభనేని ప్రకారం.

ఈ యాప్ ఖమ్మంలో ప్రయోగాత్మకంగా అమలు చేయబడుతోంది మరియు త్వరలో తెలంగాణ అంతటా మరియు ఇతర రాష్ట్రాలకు దశలవారీగా విస్తరించబడుతుంది. కంపెనీ ‘కుబేర్స్’ అని పిలవబడే యువతకు శిక్షణ ఇస్తుంది మరియు వారి వ్యవసాయ ఇన్‌పుట్ అవసరాలను తెలుసుకోవడానికి రైతులతో వారి కనెక్షన్‌లు మరియు సంబంధాలను ఉపయోగిస్తుంది. ఏజెంట్‌లు ఉత్పత్తి గురించి సమాచారాన్ని మరియు ధరను వాట్సాప్ లేదా ఇతర మార్గాల ద్వారా సంభావ్య కొనుగోలు చేసే రైతుతో పంచుకుంటారు.

“ఆర్డర్ అందుకున్న తర్వాత, ఇప్పటికే అనేక అగ్రి ఇన్‌పుట్ కంపెనీలతో పని సంబంధాన్ని కలిగి ఉన్న కల్గుడి, చివరి మైలు డెలివరీని చేపట్టే కుబేర్‌కు ఆర్డర్‌ను నెరవేరుస్తుంది. కుబేరులకు చెల్లించే కమీషన్‌తో సహా రైతుకు ధర ఉంటుంది. ఇది ఇప్పటికీ మార్కెట్ ధర కంటే తక్కువగా ఉంటుంది, ”అని ఆయన వివరించారు.

“మేము సరఫరా గొలుసులో మధ్యవర్తుల సంఖ్యను తగ్గిస్తున్నాము మరియు తదుపరి పొదుపులో కొంత భాగం రైతులు మరియు కుబేర్ల మధ్య పంచుకోబడుతుంది. మధ్యవర్తుల సంఖ్య తగ్గినందున రైతులకు నకిలీ ఉత్పత్తులను విక్రయించే అవకాశాలు తగ్గుతాయి “అని వల్లభనేని అన్నారు.

ఒక నిర్దిష్ట కాలంలో, కుబేర్ ప్రాంతాలలో తరలించగల సంభావ్య ఉత్పత్తులు, అవి వర్తించే పంటలు మరియు నిర్దిష్ట గ్రామంలోని రైతులకు అవసరమైన సంభావ్య ఫలితాలను సూచించే స్థితిలో ఉంటారు. సాధారణంగా, ప్రతి కుబేర్ దాదాపు ఐదు గ్రామాల్లో పనిచేస్తుంది.

యువత ఇతర ప్లాట్‌ఫారమ్‌లలో కూడా పని చేయడానికి స్వేచ్ఛగా ఉంటుంది. “ఒక గ్రామం మరియు మండల ప్రధాన కార్యాలయం మధ్య తిరిగే ఆటోరిక్షాలు కూడా తమ ఆదాయాన్ని పెంచుకోవడానికి ఉత్పత్తులు మరియు వస్తువులను రవాణా చేయడంలో పాల్గొనవచ్చు” అని ఆయన అన్నారు. , 000 నుండి రూ 15, 000 (వారు పొందిన ఆర్డర్‌లకు అనుగుణంగా).

తరువాతి దశలో, కుబేర్స్-రైతుల అదే ఛానెల్‌ని కొన్ని తృణధాన్యాలు, వేరుశెనగ, మిరప మరియు ఇతర వాణిజ్య పంటలతో సహా వారి వ్యవసాయ ఉత్పత్తుల కోసం కొనుగోలుదారులను కనుగొనడానికి ఉపయోగించవచ్చు. కుబేర్లు పంట మరియు పరిమాణం గురించి వివరాలను ఇవ్వవచ్చు మరియు రైతుల నుండి ఒక సాధారణ అంశానికి వాటిని పొందవచ్చు, అక్కడ నుండి కొనుగోలుదారులకు రవాణా చేయబడుతుంది.

కుబేర్ యొక్క మాతృ సంస్థ అయిన కల్గుడి, డిజిటల్ మార్కెట్‌ప్లేస్‌ల ద్వారా రైతు ఉత్పత్తిదారుల సంస్థలకు (FPO లు) మరియు పెద్ద రైతులకు విక్రయాల కోసం ఇప్పటికే అగ్రి ఇన్‌పుట్‌లతో పనిచేస్తోంది. కుబేర్స్ నుండి బల్క్ ఆర్డర్లు కూడా నిర్వహించబడతాయి. ఇది ప్రధానంగా తెలంగాణ, ఆంధ్రప్రదేశ్ మరియు కర్ణాటకలో పనిచేస్తుంది. “ప్రణాళికలు భారతదేశం అంతటా విస్తరించబోతున్నాయి. గ్రామీణ భారతదేశం నుండి ప్రతి ఉత్పత్తికి ఒక కథ ఉంటుంది మరియు అది మా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో బంధించబడిందని మేము నిర్ధారించుకుంటాము, “అని ఆయన అన్నారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడే టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు ప్రతి రోజు. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

తెలంగాణ టుడే ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి .


పోస్ట్ ‘కుబెర్’ యాప్ మారుమూల గ్రామాలలోని రైట్‌లకు అగ్రి ఇన్‌పుట్‌లను కొనుగోలు చేయడానికి సహాయపడుతుంది తెలంగాణ టుడే .

More from BusinessMore posts in Business »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *