Press "Enter" to skip to content

DRF బృందాలు వానతో బాధపడుతున్న హైదరాబాద్ పౌరులను చేరతాయి

హైదరాబాద్: మునిసిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ అర్బన్ డెవలప్‌మెంట్ (MA & UD) మంత్రి కెటి రామారావు మెదడు కోసం ప్రత్యేక విపత్తు ప్రతిస్పందన దళం (డిఆర్‌ఎఫ్) కొనసాగుతున్న సమయంలో పౌరులకు చురుకుగా సహాయాన్ని అందిస్తూనే ఉంది. వర్షాకాలం.

గత ఐదు రోజులుగా, గ్రేటర్ హైదరాబాద్ మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ కింద పనిచేస్తున్న DRF బృందాల ద్వారా 150 ఫిర్యాదులు పరిష్కరించబడ్డాయి. (GHMC) చాలా ఫిర్యాదులు నీటి-లాగింగ్‌కు సంబంధించినవి కాగా, మరికొన్నింటికి చెట్లు కూలిపోయాయి, చిక్కుబడ్డ వైర్లు మరియు సెల్లార్‌లు నీటితో మునిగిపోయాయి.

గత కొన్ని రోజులుగా DRF బృందాలు చురుకుగా ఉన్న కొన్ని ప్రాంతాలలో మాదాపూర్, కూకట్‌పల్లిలోని ప్రగతి నగర్ సరస్సు మరియు GHMC మలక్‌పేట సర్కిల్‌లోని అత్తాపూర్ సమీపంలోని ఉప్పర్‌పల్లి క్రాస్‌రోడ్స్, మలక్‌పేట్ వంతెన మరియు చాదర్‌ఘాట్ వంతెన ఉన్నాయి.

రియల్ టైమ్ వాతావరణ అప్‌డేట్‌ల ఆధారంగా DRF బృందాలు చర్యలోకి వస్తాయి. “మా బృందాలు విశ్వాసాన్ని నింపడానికి ప్రజలతో సంభాషిస్తాయి మరియు వరద లాంటి పరిస్థితులలో భద్రతా చర్యలను అమలు చేస్తాయి. భారీ వర్షాల మధ్య, మేము ముందుగా పాదచారులకు సహాయం చేస్తాము. ఒక బృందం పాదచారులను తరలించే పనిలో ఉండగా, ఇతర బృందాలు నీరు నిలిచిపోవడానికి గల కారణాన్ని త్వరగా గుర్తించి, నీటిని హరించడానికి మరియు వాహనాల కోసం మార్గం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తాయి, “అని DRF అధికారి ఒకరు చెప్పారు.

“ప్రధాన రహదారులు కాకుండా, మా బృందాలు లోతట్టు ప్రాంతాలలో కూడా సహాయక చర్యలు చేపడతాయి. మొత్తం ప్రక్రియను GHMC యొక్క ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ విజిలెన్స్ అండ్ డిజాస్టర్ మేనేజ్‌మెంట్ (EVDM) డైరెక్టర్ పర్యవేక్షిస్తారు, ”అని జట్లకు నాయకత్వం వహిస్తున్న విశ్వజిత్ కంపాటి చెప్పారు.

EVDM సిబ్బంది ప్రతి మూడు నెలలకు పట్టణ వరదలు, అగ్నిమాపక చర్యలు మరియు గోడ కూలిపోవడం వంటి వాటికి సంబంధించిన రెస్క్యూ ఆపరేషన్‌లపై శిక్షణ పొందుతారు. భారీ వర్షాల సమయంలో నీటితో నిండిన రోడ్లపై వాహనాలను నెట్టడం, సెల్లార్‌ల నుండి నీటిని బయటకు పంపడం మరియు ప్రజలను సురక్షిత ప్రాంతాలకు తరలించడం వంటి బహుళ DRF బృందాలను గుర్తించడం చాలా సాధారణ దృశ్యంగా మారిందని నివాసితులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

“తేలికపాటి నుండి మోస్తరు వర్షం ఉన్నప్పటికీ, నీలిరంగు యూనిఫాం ధరించిన వ్యక్తులు నగరంలోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో కనిపిస్తారు. నగరంలో భారీ వర్షాలు కురిసినప్పుడల్లా యంత్రాలతో కూడిన వ్యక్తుల సహాయానికి వారు ముందుంటారు, ”అని ఆర్థిక జిల్లా గోల్ఫ్ వ్యూ అపార్ట్‌మెంట్ అధ్యక్షుడు నరసింహన్ ఎ. ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడే టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు ప్రతి రోజు. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

తెలంగాణ టుడే ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ ను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి .


పోస్ట్ DRF బృందాలు వర్షం దెబ్బతిన్న హైదరాబాద్ పౌరులను చేరుకున్నాయి మొదటిసారి తెలంగాణ టుడే .

More from Greater Hyderabad Municipal Corporation (GHMC)More posts in Greater Hyderabad Municipal Corporation (GHMC) »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.