Press "Enter" to skip to content

షికారు చేస్తున్న సెక్సోర్షనిస్టులు

హైదరాబాద్: సెక్స్ మరియు దోపిడీని కలిపి, ‘సెక్స్టార్షనిస్టు’లుగా మారిన మోసగాళ్లు సైబర్ అండర్ వరల్డ్ యొక్క కొత్త గబ్బర్ సింగ్‌లు, బాధితులను ఆత్మహత్యలకు కూడా దారి తీస్తున్నారు. బాధితుల నుండి వారి నగ్న వీడియోలను రికార్డ్ చేసిన తర్వాత డబ్బును వసూలు చేసే ఈ భయంకరమైన తెగ, ఫేస్‌బుక్‌లో యాదృచ్ఛికంగా వ్యక్తులకు స్నేహితుల అభ్యర్థనలను పంపడం, వారి ఫోన్ నంబర్లను సేకరించడం, వాట్సాప్‌లో చమత్కారమైన చాట్‌లలో పాల్గొనడం, నెమ్మదిగా వాటిని తీసివేయడం, రికార్డ్ చేయడం ఐదు సెకన్లు, ఆపై డబ్బు కోసం వారిని బ్లాక్‌మెయిల్ చేయండి.

ఈ నేరం ఇప్పటికే ఇద్దరు వ్యక్తుల ప్రాణాలను తీసింది, ఒకరు నగరంలోని లంగర్ హౌజ్ నుండి మరియు మరొకరు నిజామాబాద్ జిల్లా నుండి బాధితులు సెక్స్‌టార్షనిస్టుల బెదిరింపులను భరించలేక తమ జీవితాలను ముగించాలని నిర్ణయించుకున్నారు.

KVM ప్రసాద్, ACP (సైబర్ క్రైమ్), హైదరాబాద్ ప్రకారం, మోసగాళ్లు ‘అందమైన’ మహిళల ప్రొఫైల్ చిత్రాలతో ఫేస్బుక్ ఖాతాలను సృష్టిస్తున్నారు, మరియు బాధితులు, ఎక్కువగా పురుషులు, వారి స్నేహితుల అభ్యర్థనను అంగీకరించినప్పుడు, సంభాషణలను WhatsApp కి మారుస్తారు.

“కొన్ని రోజుల తరువాత, వారు సంభాషణలను సన్నిహిత స్థాయికి తీసుకువెళతారు మరియు ‘మహిళ’ బాధితుడిని న్యూడ్ చాట్ కోసం అడుగుతుంది. వారు ప్రతిస్పందించినప్పుడు, మోసగాళ్లు మొబైల్ ఫోన్‌లను ఉపయోగించి వారి చర్యను త్వరగా రికార్డ్ చేస్తారు మరియు బాధితుడు ఏమి జరుగుతుందో తెలుసుకునే ముందు, అతని చర్య రికార్డ్ చేయబడుతుంది. మోసగాళ్ళతో మేము కనుగొన్న చాలా క్లిప్‌లు కేవలం ఐదు లేదా పది సెకన్లలో ఉన్నాయి, ”అని ప్రసాద్ అన్నారు.

ముఠాలు ఆన్‌లైన్ మోడ్‌ల ద్వారా భారీ మొత్తాలను బదిలీ చేయమని బాధితుడిని బెదిరించాయి, విఫలమైతే వారు వీడియోలను సోషల్ మీడియాలో అప్‌లోడ్ చేస్తామని లేదా ఫేస్‌బుక్‌లో తమ ఇతర స్నేహితులకు పంపుతామని చెప్పారు. సామాజిక కళంకానికి భయపడి, చాలా మంది ప్రజలు చెల్లించాలి మరియు చేయలేకపోతే, వారి జీవితాలను ముగించవచ్చు.

“అనేక సందర్భాల్లో, బాధితులు సామాజిక అవమానానికి భయపడి ఫిర్యాదు చేయడానికి ముందుకు రావడం లేదు. కేసులు బుక్ అయినప్పుడల్లా, మేము దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న నేరస్తులను పరిశోధించి పట్టుకుంటాము, ”అని రాచకొండ ACP (సైబర్ క్రైమ్) ఎస్. హరినాథ్ అన్నారు.

ఇంతకుముందు, పశ్చిమ బెంగాల్ నుండి వచ్చిన ముఠాలు అటువంటి నేరాలకు ప్రసిద్ధి చెందాయి, కానీ ఇప్పుడు రాజస్థాన్ మరియు హర్యానా నుండి కార్యకలాపాలు సాగిస్తున్న ముఠాలు చురుకుగా పని చేస్తున్నాయని, గతంలో ఇ-కామర్స్ పోర్టల్ మోసాలకు ప్రసిద్ధి చెందిన అల్వార్, భరత్పూర్ మరియు మేవాత్ ముఠాలు ఇప్పుడు ఉన్నాయని అధికారులు తెలిపారు. QR కోడ్ కుంభకోణం కాకుండా సెక్స్‌టార్షన్, Facebook మరియు WhatsApp మోసాలు కూడా. ఫేస్‌బుక్ లేదా ఇతర సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లలో అపరిచితుల నుండి స్నేహితుల అభ్యర్థనలను ఆమోదించవద్దని పోలీసులు ప్రజలను కోరారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడే టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు ప్రతి రోజు. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

తెలంగాణ టుడే ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి .


The post షికార్లు చేసేవారు మొదటిసారిగా తెలంగాణ టుడే .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from SuicideMore posts in Suicide »
More from WhatsappMore posts in Whatsapp »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *