Press "Enter" to skip to content

తెలంగాణలో అన్యదేశ స్వర్గం

హైదరాబాద్ : ఆర్ రామ్ దేవ్ రావు తన నర్సరీ అని పిలవబడేది ప్రత్యేకమైనది, 40 నగరం నుండి కిమీ, మరియు చిల్కూర్ బాలాజీ దేవాలయం దగ్గర. అతను నిరాడంబరంగా ఉంటాడు. రావు డిజైన్ చేస్తున్న రహదారికి అవతలి వైపున ఉన్న నర్సరీ లేదా భారీ బొటానికల్ గార్డెన్‌లోకి అడుగు పెట్టండి, మరియు ప్రవేశద్వారం వద్ద ఉన్న ఆకుపచ్చ వంపు నుండి మీరు అర్థం చేసుకుంటారు, ఇది కేవలం ప్రత్యేకమైనది కాదు. హైదరాబాద్‌లో స్థిరపడిన వరంగల్‌కు చెందిన రావు తన చిన్ననాటి నుండి చూస్తున్న ఒక కల నుండి ప్రతి మాయా ప్రపంచం, మొత్తం ప్రదేశంలో సాధారణమైనది ఏమీ లేదు.

ఫైన్ ఆర్ట్స్ గ్రాడ్యుయేట్, ప్రత్యేకమైన ఇన్‌ఫ్లాటబుల్స్, యూనిక్ విల్లాస్ మరియు ఇప్పుడు ప్రత్యేకమైన ట్రీస్ నర్సరీ ( www.uniquetrees.in ) వంటి అనేక వ్యాపార సంస్థల వెనుక ఉన్న చెట్లు ఉన్నాయని చెప్పారు అతని అభిరుచి ఎల్లప్పుడూ. కళాశాలలో అతని హాస్టల్ గది ఒక చిన్న అడవి. అతను వ్యాపారంలోకి ప్రవేశించిన తర్వాత, ఇతర దేశాలను సందర్శించేటప్పుడు అతని ప్రధాన కాలక్షేపం, 75 అతను ఇప్పటివరకు చేసిన వాటిలో, బొటానికల్ గార్డెన్స్ మరియు నర్సరీలను తనిఖీ చేయడం.

ఫోటో: సూర్య శ్రీధర్

తిరిగి ఇంటికి, పూర్తిగా పెరిగిన చెట్లను దిగుమతి చేసుకోవడానికి లైసెన్స్ పొందడానికి అతని పోరాటానికి రెండు సంవత్సరాలు పట్టింది మరియు చివరకు అది వచ్చింది 2011-2012. అప్పటి నుండి, రావు యొక్క మాయా ప్రపంచం పెరుగుతోంది. చెట్టు ద్వారా చెట్టు. ఈ సేకరణ దేశంలో మరెవ్వరికీ లేదని, చెట్లలో అరుదైనవి 85 దేశాలు. అరుదైన ట్రంక్ నిర్మాణాలతో ఉన్న చెట్లు, వింత ఆకారంలో ఉండే అందమైన చెట్లు, వృక్షాలు, సైకాడ్స్, ఎడారి చెట్లు మరియు మొక్కలు మరియు నిజంగా అన్యదేశంగా వర్గీకరించబడినవి జాబితాలో కొన్ని మాత్రమే.

“నేను కోరుకున్నది అన్యదేశ. ఏదో భిన్నమైనది. ఏ వ్యక్తులు చూడటానికి మరియు మైమరచిపోతారు, “అని రావు చెప్పారు, 150 హరిత రాజ్యం రాబోతున్న ఎకరాలు వాస్తవానికి చదునైన భూమి. “నేను రూ ఈ పుట్టలను తయారు చేయడానికి మరియు దానిని సౌందర్యంగా రూపొందించడానికి మాత్రమే. నేను ఒక కళాకారుడిని, మరియు ఈ శిల్పాలు మరియు ప్రత్యేకమైన చెట్లతో, ఇది ప్రపంచంలో మరెక్కడా చూడలేని తోటగా ఉంటుందని నేను మీకు హామీ ఇస్తాను, ”అని ఆయన చెప్పారు.

ఫోటో: సూర్య శ్రీధర్
తయారు చేసి, ఆపై విస్తరించి, యంత్రాల ద్వారా బ్రహ్మాండమైనవి, కొన్ని రాయి నుండి, కొన్ని సిరామిక్ నుండి, కొన్ని మెరిసే స్టెయిన్‌లెస్ స్టీల్, కాంస్య, ఇత్తడి మరియు టెర్రకోట నుండి తయారు చేయబడ్డాయి. IKEA సమీపంలోని ఫ్లైఓవర్‌పై వాలుతున్న ఒక పెద్ద పిల్లి ఉదాహరణగా చెప్పవచ్చు. ప్రత్యేకమైన బొటానికల్ గార్డెన్‌లో కోటి, మొత్తం ఖర్చు కనీసం రూ. కోటి. “ఇది స్వచ్ఛమైన అభిరుచి, మరియు ఇతరులకు స్ఫూర్తినిస్తుందని నేను ఆశిస్తున్నాను” అని ఆయన చెప్పారు. ఆ అభిరుచి ఇప్పటివరకు ఇటలీ, స్పెయిన్, మెక్సికో, ఆస్ట్రేలియా, వియత్నాం మరియు థాయ్‌లాండ్ వంటి దేశాల నుండి దిగుమతి చేసుకున్న అన్యదేశ మరియు ప్రత్యేకమైన మొక్కల జాతులను చూసింది, కొన్నింటికి, అవును, చెట్టు స్వర్గం అని పిలవబడే మడగాస్కర్. అతని భార్య శ్రీలక్ష్మితో పాటు కుమార్తె రిన్విధ మరియు కుమారుడు విన్విధ్ తనకు ప్రధాన మద్దతు స్తంభాలు, రావు చెప్పారు, ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న ప్రతి దేశం నుండి ఒక వృక్షాన్ని బొటానికల్ గార్డెన్‌లో ఉంచాలని తాను ప్లాన్ చేస్తున్నానని చెప్పాడు.

ఆర్ రామ్‌దేవ్ రావు. -ఫోటో: సూర్య శ్రీధర్

ఇప్పుడు తెలంగాణ టుడే నుండి నుండి మీరు ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ . సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

తెలంగాణ టుడే ఫేస్‌బుక్ పేజీని అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ An తెలంగాణలో అన్యదేశ స్వర్గం మొదట కనిపించింది తెలంగాణ టుడే .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Our PickMore posts in Our Pick »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *