Press "Enter" to skip to content

టీనేజర్స్ ఈ వెబ్‌సైట్‌లో న్యూస్ యాంకర్‌లుగా మారారు

హైదరాబాద్: మహమ్మారి దెబ్బతిన్నప్పుడు మరియు పాఠశాల అంటే ఆన్‌లైన్‌లో లాగిన్ అవ్వడం వలన, ఇది ఇద్దరు విద్యార్థులకు వార్తలపై విపరీతమైన ఆకలిని కలిగి ఉంది మరియు వారు ఎలా సంపాదించవచ్చనే దాని గురించి ఆలోచిస్తూ కొంత సమయం గడిపారు. వారి లాంటి ఇతర టీనేజర్‌లకు తమ చుట్టూ ఏమి జరుగుతుందో తెలుసుకుంటారు.

“వార్తలు చదవడం పిల్లలకు ఆసక్తికరంగా లేదని మాకు తెలుసు. కాబట్టి విద్యార్థులు సులభంగా అర్థం చేసుకోగల ప్రాథమిక సమాచారాన్ని క్రోడీకరించే కాటు-పరిమాణ వార్తలను ఎందుకు చేయకూడదని మేము ఆలోచించాము. కాబట్టి ఆ రకమైన డిజిటల్ ప్లాట్‌ఫారమ్ ‘వరల్డ్ యూత్ మీడియా’ ప్రారంభించడానికి దారితీసింది, “అని వివరించాడు 15-తన కోడింగ్ ఉపయోగించిన ఏళ్ల వేదాంత్ నాథ్ ఈ ఏప్రిల్‌లో తన సోదరుడు రాజ్‌వీర్‌తో పాటు వెబ్‌సైట్‌ను అభివృద్ధి చేసే నైపుణ్యాలు. ఇద్దరు టీనేజర్‌లు తమ స్నేహితులను ప్లాట్‌ఫారమ్ కోసం వార్తలను అందించడంలో సహాయం చేయాలనుకుంటున్నారా అని అడిగారు మరియు 26 విద్యార్థుల బృందాన్ని ఏర్పాటు చేశారు మరియు త్వరలో నెట్‌వర్క్ US కి కూడా దాటింది.

డిజిటల్ ప్లాట్‌ఫాం వరల్డ్ యూత్ మీడియా రాజకీయాలు, ప్రపంచ వ్యవహారాలు, పౌర సమస్యలు, పర్యావరణం మరియు స్ఫూర్తిదాయకమైన కథనాల గురించి సంక్లిష్ట సమాచారాన్ని విచ్ఛిన్నం చేస్తుంది ఐదు నిమిషాలలోపు చదవబడుతుంది. యువకుల సమూహం ఆన్‌లైన్‌లో సమావేశమై, వారి ఇన్‌స్టాగ్రామ్ మరియు ఫేస్‌బుక్ పేజీలో పోస్ట్ చేయాల్సిన రోజు ట్రెండింగ్ వార్తలను చర్చిస్తుంది. వారు జాతీయ, ప్రపంచ, క్రీడలు మరియు సాంకేతిక వార్తల వర్గాల నుండి చిన్న వీడియోలు అయిన దినపత్రికలను పోస్ట్ చేస్తారు. సాంప్రదాయక కెరీర్‌లకు మించి ఆలోచించేలా పిల్లలను ప్రేరేపించడానికి, టీనేజర్‌లు మావెరిక్ వ్యక్తుల కథలను కనుగొని, వారి సారాంశాలను మావెరిక్ ఇన్ ఎ మినిట్ అనే సెగ్మెంట్‌లో పోస్ట్ చేస్తారు. పవర్ నిమిషాలు. మేము చేసిన ఒక వీడియో బిట్‌కాయిన్ మైనింగ్ మరియు క్రిప్టోకరెన్సీపై ఉంది. సమాచారమంతా వార్తా సైట్‌ల నుండి తీసుకోబడింది, ”అని వేదాంత్ పేర్కొన్నాడు.

పిల్లలు వార్తలను క్యూరేట్ చేసేటప్పుడు అనేక రకాల విషయాల గురించి చాలా నేర్చుకుంటున్నారు. “మొదట్లో, మా తల్లిదండ్రులు మా చదువుపై మాత్రమే దృష్టి పెట్టమని చెప్పారు. కానీ మేము మా సోషల్ మీడియాలో ఇతర విద్యార్థుల నుండి మంచి స్పందన పొందడం మొదలుపెట్టినప్పుడు, మేము మా చదువుతో పాటు దాన్ని తీసివేయగలిగామని వారు గ్రహించారు “అని వేదాంత్ గుర్తుచేసుకున్నాడు. “మేము నగరం నుండి అనాధలకు ఆన్‌లైన్‌లో విద్యాబోధన కోసం నిధులను సేకరించడానికి కూడా ప్రణాళిక చేస్తున్నాము. మాకు ఆధిక్యత ఉంది, కానీ అలా చేయని వారు చాలా మంది ఉన్నారు, మేము వారికి ట్యూటర్‌లను పొందడంలో మరియు వారి సిలబస్‌లో సహాయం చేయాలనుకుంటున్నాము, ”అని వేదాంత్ చెప్పారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడే నుండి టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు ప్రతి రోజు. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

తెలంగాణ టుడే ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ ఈ వెబ్‌సైట్‌లో టీనేజర్స్ న్యూస్ యాంకర్లుగా మారారు తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from InstagramMore posts in Instagram »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.