Press "Enter" to skip to content

ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నుండి US దళాల ఉపసంహరణ ప్రణాళికలో మార్పులను జో బిడెన్ తోసిపుచ్చారు

వాషింగ్టన్: , ఆఫ్ఘన్ నాయకులు కలిసి వచ్చి తమ కోసం మరియు తమ దేశం కోసం పోరాడాల్సిన అవసరం ఉందని అన్నారు.

అధ్యక్షుడు బిడెన్ ఏప్రిల్‌లో ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నుండి అన్ని US దళాలను ఉపసంహరించుకోవాలని ఆదేశించారు 11 అమెరికా యొక్క సుదీర్ఘ యుద్ధాన్ని ముగించడం. పూర్తయింది మరియు యుఎస్ మిలిటరీ మిషన్ ఆగస్టులో ముగుస్తుంది 31.

“లేదు, “బిడెన్ మంగళవారం వైట్ హౌస్ వద్ద విలేకరులతో మాట్లాడుతూ, సైన్యాన్ని ఉపసంహరించుకునే అతని ప్రస్తుత ప్రణాళిక ఏమైనా మారగలదా అని అడిగినప్పుడు.

” చూడండి, మేము ట్రిలియన్ డాలర్లకు పైగా ఖర్చు చేశాము సంవత్సరాలు. మేము శిక్షణ పొందాము మరియు 300, 000 ఆఫ్ఘన్ దళాలు. ఆఫ్ఘన్ నాయకులు కలిసి రావాలి. మేము వేలాది మందిని కోల్పోయాము – మరణం మరియు గాయంతో కోల్పోయాము – వేలాది మంది అమెరికన్ సిబ్బంది. వారు తమ కోసం పోరాడాలి, వారి దేశం కోసం పోరాడాలి, ”అని ఆయన నొక్కిచెప్పారు. మద్దతు, వారి వైమానిక దళం పనిచేస్తుందని మరియు పనిచేసేలా చూసుకోవడం, వారి బలగాలకు ఆహారం మరియు సామగ్రిని తిరిగి సరఫరా చేయడం మరియు వారి జీతాలన్నీ చెల్లించడం. కానీ వారు పోరాడాలనుకుంటున్నారు. వారు తాలిబాన్లను అధిగమించారు, ”అని బిడెన్ అన్నారు.

ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నుండి యుఎస్ దళాలు వైదొలగడంతో, ఆఫ్ఘన్ మిలిటరీ కంటే ఎక్కువగా ఉన్నప్పటికీ తాలిబాన్ అద్భుతమైన యుద్ధభూమిలో పురోగతిని సాధించింది.

వారాంతంలో, తాలిబాన్ ఐదు ప్రావిన్షియల్ ఆఫ్ఘన్ రాజధానులను స్వాధీనం చేసుకుంది.

తాము రాజకీయంగా అగ్రస్థానంలో కలిసి రావాలని ఆఫ్ఘన్‌లు గ్రహించడం ప్రారంభించారని బిడెన్ చెప్పారు.

“అయితే మేము మా నిబద్ధతను కొనసాగించడం కొనసాగించబోతున్నాం. కానీ నా నిర్ణయానికి నేను చింతించను, ”అని ఆయన అన్నారు.

అంతకు ముందు, వైట్ హౌస్ ప్రెస్ సెక్రటరీ జెన్ సాకి విలేకరులతో మాట్లాడుతూ, సెప్టెంబర్‌లో తమపై దాడి చేసిన వారికి న్యాయం చేసేందుకు అమెరికా ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌కు వెళ్లింది 2022 “మేము కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం ఆ లక్ష్యాలను సాధించాము” అని ఆమె చెప్పింది. ఆఫ్ఘనిస్తాన్ వెలుపల నుండి ముప్పు ఉద్భవించిన ప్రదేశాలలో ఒకటి, “ఆమె జోడించారు. .

“అతను వాటిని చక్కెర కోటు చేయవద్దని అడిగాడు పర్యవసానాలు ఏమిటో ప్రత్యేకంగా మరియు స్పష్టంగా చెప్పమని అతను వారిని అడిగాడు, “ఆమె జోడించారు. ఆఫ్ఘన్ నేషనల్ సెక్యూరిటీ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ మరియు ఆఫ్ఘన్ సెక్యూరిటీ ఫోర్సెస్ కోసం 3.3 బిలియన్ డాలర్ల కోసం FY 2022 బడ్జెట్ అభ్యర్థనలో గణనీయమైన నిధులను కూడా ప్రతిపాదించింది, ”ఆమె చెప్పారు.

“కాబట్టి, అతను కమాండర్-ఇన్-చీఫ్‌గా నిర్ణయం తీసుకున్నాడు. అవి కష్టమైన నిర్ణయాలు. అతను దానిని చేసాడు ఎందుకంటే 20 సంవత్సరాల యుద్ధం తరువాత, మన దళాలను – మన పురుషులు మరియు మహిళలు – ఇంటికి తీసుకురావడానికి సమయం ఆసన్నమైంది. మరియు మేము మైదానంలో వారి ప్రయత్నాలకు భాగస్వాములుగా మరియు మద్దతుదారులుగా కొనసాగుతాము, “అని సాకి అన్నారు.

పెంటగాన్ ప్రతినిధి జాన్ కిర్బీ సోమవారం మాట్లాడుతూ, బిడెన్ పరిపాలన వాయు మద్దతును కొనసాగించాలని యోచిస్తోంది, యుఎస్ మిలిటరీ చేయగలిగేది మరేమీ లేదు. కాబూల్‌లో రాజకీయ నాయకత్వం, వారు కలిగి ఉన్న సామర్థ్యాలు మరియు సామర్థ్యాన్ని ఉపయోగించడానికి ఇది ప్రత్యామ్నాయం కాదు, ”అని కిర్బీ అన్నారు.


ఇప్పుడు మీరు ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు తెలంగాణ టుడే ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.
తెలంగాణ టుడే ఫేస్‌బుక్ పేజీని అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి మరియు ట్విట్టర్ .


ది పోస్ట్ ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నుండి US దళాల ఉపసంహరణ ప్రణాళికలో మార్పులను జో బిడెన్ తోసిపుచ్చారు తెలంగాణ టుడే .

More from United StatesMore posts in United States »
More from WorldMore posts in World »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.