Press "Enter" to skip to content

టోక్యో ఒలింపిక్స్ మంచి కోసం నిజమైన మార్పు

భారతీయ క్రీడ పరివర్తన దశలో ఉందని నేను భావిస్తున్నాను మరియు టోక్యో ఒలింపిక్స్ మంచి కోసం నిజమైన మార్పు. మేము అత్యధిక సంఖ్యలో పతకాలు సాధించడమే కాకుండా వివిధ విభాగాల అథ్లెట్ల ప్రదర్శన నాకు చాలా ఆశను కలిగిస్తుంది. ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీని అభినందించాల్సిన అవసరం ఉంది మరియు క్రీడా మంత్రిత్వ శాఖ క్రీడాకారులకు సౌకర్యాల విషయంలో మాత్రమే కాకుండా వారు క్రీడను ప్రోత్సహించిన మరియు అనుసరించిన విధానానికి మద్దతునిచ్చిన ఘనత. క్రీడాకారులకు ఇది చాలా అర్థం. క్రీడలను గ్రాస్ రూట్స్ స్థాయికి తీసుకెళ్లాల్సిన సరైన సమయం ఇది మరియు ప్రతి పేరెంట్ తన బిడ్డను క్రీడలో పెట్టడానికి ప్రయత్నించాలి.

పెద్ద విషయం ఏమిటంటే మన వద్ద ఉన్న ఏడు పతకాలు గెలిచింది మరియు అర్హత అసాధారణమైనది. అన్ని అసమానతలకు వ్యతిరేకంగా అర్హత సాధించిన ఫెన్సర్ మరియు ఈతగాళ్ల కోసం ప్రత్యేక ప్రస్తావన ఉంది. కానీ మహిళల హాకీ జట్టులో నిజమైన పరివర్తన వచ్చింది. నాల్గవ స్థానంలో నిలిచినది ఆరాధించాల్సిన మరియు జరుపుకునే విషయం. వారు 23 టోక్యోలో నాల్గవ స్థానానికి 12 ఎగబడ్డారు. దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల నుండి వచ్చిన జట్టు కూర్పు భారీ ఆశను కలిగిస్తుంది. రాణి రాంపాల్ మరియు ఆమె బృందాన్ని అద్భుతంగా ప్రదర్శించినందుకు మేము వారిని అభినందించాలి.

రియో ​​ఒలింపిక్స్‌లో అర్హత సాధించన తర్వాత, వెయిట్ లిఫ్టర్ మీరాబాయి చాను బలంగా తిరిగి వచ్చింది మరియు మొదటి రోజు రజత పతకం సాధించడం చాలా ప్రత్యేకమైనది. ఆ అద్భుతమైన ప్రదర్శనతో ఆమె ఇతర భారతీయుల ఒత్తిడిని తీసుకుంది. ఆమె వైద్యపరంగా ప్రదర్శించి వెండిని గెలుచుకుంది.

నీరజ్ చోప్రా అత్యుత్తమమైనది. 2008 బీజింగ్ ఆటల తర్వాత మొదటిసారి అభినవ్ బింద్రా స్వర్ణం గెలిచిన తర్వాత, మేము మా జాతీయ గీతాన్ని ఆలపించాము. నీరజ్ శారీరక బలం ద్వారా స్వర్ణం సాధించాడు. అత్యున్నత స్థాయిలో అథ్లెట్లను ఓడించడానికి మానసిక బలం అవసరం. బంగారు పతకం, భారత అథ్లెటిక్స్‌లో అద్భుతమైన ప్రభావాన్ని చూపుతుందని నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను. జావెలిన్ తీసుకునే అథ్లెట్లను మనం కనుగొనవచ్చు. 4 × 400 రిలే స్క్వాడ్ అర్హత సాధించలేదు కానీ ఆసియా రికార్డును బద్దలు కొట్టింది.

ఒక అతని వైఖరి ప్రశంసనీయం మరియు అతను చాలా దూరం వెళ్ళగలడని నాకు అనిపిస్తుంది. గాయంతో పోరాడిన బజరంగ్ కాంస్య పతకం సాధించడం కూడా ప్రశంసించాల్సిన విషయం. ఈ ఇద్దరు సుశీల్ కుమార్ మరియు యోగేశ్వర్ దత్ ల బూట్లు నింపారు, అయితే నేను మరికొన్ని పతకాలు కలిగి ఉండాలనుకుంటున్నాను. కొంత కాలానికి మేరీ కోమ్ భారతీయ బాక్సింగ్‌లో జెండా మోసేవారు. టోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో కాంస్య పతకంతో తెరపైకి వచ్చిన లోవ్లినాలోని యువ ప్రతిభను చూడటం మంచిది.

పురుషుల హాకీ జట్టు కొంత విరామం తర్వాత కాంస్యం గెలుచుకుంది 41 సంవత్సరాలు చాలా బాగున్నాయి. ఆస్ట్రేలియాపై 1-7 తేడాతో ఓడిపోయి, తిరిగి రావడం ఈ జట్టు పాత్ర పూర్తి అని బలంగా చూపించింది. భారత హాకీ జట్టు పునరుద్ధరణలో కోచ్ గ్రాహం రీడ్‌తో పాటు కెప్టెన్ మన్‌ప్రీత్ మరియు గోల్ కీపర్ శ్రీజేష్ పెద్ద పాత్ర పోషించారు. పెనాల్టీ కార్నర్ హిట్‌లను ఆపడానికి రోహిదాస్ ధైర్యం స్పష్టంగా ఉంది. ఇది పారిస్ ఒలింపిక్స్‌లో మనం స్వర్ణం సాధించగలమని ఆశిస్తోంది.

(PV) సింధు కాంస్య పతకం ప్రత్యేకమైనది. బ్యాడ్మింటన్‌లో ఇది వరుసగా మూడో పతకం. చిరాగ్ (శెట్టి) మరియు సాత్విక్ లీగ్ దశ నుండి దురదృష్టవశాత్తు నిష్క్రమించారు, అయితే చివరికి ఒలింపిక్ బంగారు పతక విజేతలను ఓడించారు.

షూటింగ్ నిరాశపరిచింది. సౌరభ్ చౌదరి మరియు మను భాకర్ పతకాలు సాధించే అవకాశాలు ఉన్నాయి. విజేత మరియు ఓటమి మధ్య సన్నని మార్జిన్ ఉన్న చక్కటి క్రీడ ఇది. ఇదంతా అనుభవం గురించి. వారు పతకాలు కోల్పోయినప్పటికీ, భవిష్యత్తు ఒలింపిక్స్‌లో వారు ఖచ్చితంగా విజేతలు అని నేను నమ్ముతున్నాను.

అదితి అశోక్ తన అద్భుతమైన ప్రదర్శనతో కన్నుపడింది. ఆమె దేశంలో గోల్ఫ్‌కు కొత్త నిర్వచనాన్ని ఇచ్చింది మరియు ఈ క్రీడలో పాల్గొనడానికి మరింత మంది యువతులు స్ఫూర్తి పొందారని నేను ఆశిస్తున్నాను. ఫౌద్ మీర్జా భారత ఈక్వెస్ట్రియన్‌ని సరికొత్త శిఖరానికి చేర్చాడు.

స్పోర్ట్స్ అథారిటీ ఆఫ్ ఇండియా (SAI) ని అభినందించాల్సిన అవసరం ఉంది. గ్రాస్-రూట్ స్థాయిలో నిధులు ముఖ్యం. మనం క్రీడా దేశం కావడానికి ముందు మొత్తం పర్యావరణ వ్యవస్థ అభివృద్ధి చెందాలి. మరిన్ని పతకాలు గెలవాలంటే, మనం ప్రతిభ వ్యవస్థను పునర్వ్యవస్థీకరించాలి. మొత్తంమీద సానుకూల సంకేతాలు ఉన్నాయి.

(రచయిత చీఫ్ నేషనల్ బ్యాడ్మింటన్ కోచ్ మరియు మాజీ ఆల్ ఇంగ్లాండ్ ఓపెన్ ఛాంపియన్)


ఇప్పుడు మీరు ఎంచుకున్న కథలను ఇక్కడ నుండి పొందవచ్చు తెలంగాణ టుడే ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

తెలంగాణ టుడే ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ టోక్యో ఒలింపిక్స్ మంచి కోసం నిజమైన మార్పు appeared first on తెలంగాణ టుడే

More from ColumnsMore posts in Columns »
More from OlympicsMore posts in Olympics »
More from Other SportsMore posts in Other Sports »
More from Prime Minister Narendra ModiMore posts in Prime Minister Narendra Modi »
More from SportMore posts in Sport »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.