Press "Enter" to skip to content

హైదరాబాద్ ఆధారిత పారిశ్రామికవేత్తలు గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో బిల్లు చెల్లింపులను సులభతరం చేస్తారు

హైదరాబాద్: చాలా వినూత్న ఆలోచనలు మన స్వంత అనుభవాల నుండి వచ్చాయి. మహమ్మారి ప్రారంభంలో అతను తన అమ్మమ్మను సందర్శించినప్పుడు. గుత్తా అప్పటికే ఆర్థిక చేరిక కోసం ఒక ఉత్పత్తిని అభివృద్ధి చేయడంలో పని చేస్తున్నాడు మరియు అతని గ్రామానికి అతని పర్యటన అతనికి మార్గం చూపించింది.

పట్టణంలో జన్మించిన టెక్కీగా, విద్యుత్, నీరు వంటి వినియోగ బిల్లులు చెల్లించాలని అతను భావించాడు , మరియు బటన్ క్లిక్ చేయడం ద్వారా కేబుల్ టీవీ చేయవచ్చు. ఏదేమైనా, అతను తన గ్రామంలోని సమీప బిల్లింగ్ కేంద్రానికి వెళ్లవలసి వచ్చినప్పుడు, ఈ ప్రదేశాలలో డిజిటలైజేషన్ దాదాపు శూన్యంగా ఉందని అతను గ్రహించాడు.

“నేను నాలో తాను ఎందుకు ఆలోచించాను బిల్లు చెల్లింపుదారుల కోసం ఈ భారాన్ని తగ్గించే ఒక ఉత్పత్తిని మేము విడుదల చేస్తున్నాము మరియు ఇప్పటికే ఉన్న బిల్ కలెక్టర్లకు అదనపు అవకాశాన్ని కూడా అందిస్తున్నాము, ”అని గుత్తా తన చిన్ననాటి స్నేహితులు వినీత్ దొంతంశెట్టి, ఆకాష్ చోడ్‌తో మాట్లాడాడు. అలా జన్మించింది నయసేవ.

స్టార్టప్ ఆలోచన చాలా సులభం-నగదు లావాదేవీలను నగదు ఆధారిత డిజిటల్ లావాదేవీలుగా మార్చండి. సరళంగా చెప్పాలంటే, ఈ ఉత్పత్తి సంవత్సరానికి రూ. 3 లక్షల లోపు ఆదాయం ఉన్న లోతట్టు ప్రాంతాలలో నివసించే వ్యక్తుల కోసం ఇంటింటికీ బిల్లు చెల్లింపు పరిష్కారాన్ని అందిస్తుంది. వారు చెల్లింపుదారులు మరియు బిల్లర్‌ల మధ్య వారధిగా వ్యవహరించే కేబుల్ టీవీ ఆపరేటర్లను లక్ష్యంగా చేసుకున్నారు. స్టార్టప్ మూడు రకాలైన మౌలిక సదుపాయాలను సృష్టించింది – పాయింట్ ఆఫ్ సేల్ ఇన్‌ఫ్రా, వాట్సాప్ బోట్ మరియు డోర్‌స్టెప్ కలెక్షన్ దాని యాజమాన్య యాప్ NPay ఉపయోగించి.

“మేము మా ఏజెంట్లకు శిక్షణ ఇస్తాము – ఎక్కువగా కేబుల్ ఆపరేటర్లు – మా విభిన్న సేవలను ఎలా ఉపయోగించాలో. ప్రస్తుతం, మేము NPay మరియు PoS మోడ్‌లో పనిచేస్తున్నాము, అయితే WhatsApp బాట్ ఆగస్టులో 15 ముగియనుంది. భారత్ బిల్ పే ద్వారా బిల్లు చెల్లింపులు ప్రారంభించబడ్డాయి మరియు ఏజెంట్ వివిధ వినియోగ సేవల కోసం చెల్లింపుదారుడి నుండి నగదును సేకరిస్తారు. నగదు సేకరించిన తర్వాత, చెల్లింపుదారుడు ఎమ్‌ఎస్‌వైప్ ద్వారా పిఒఎస్ మెషిన్ ద్వారా రసీదు పొందుతాడు, మోసాన్ని నివారించడానికి, “గుత్తా చెప్పారు.

వాట్సాప్ బోట్, ప్రస్తుతం ఉన్న డిజిటల్ ఇన్‌ఫ్రా కాకుండా గుత్తా ప్రకారం బిల్లు చెల్లింపు ప్లాట్‌ఫామ్ మరింత యూజర్ ఫ్రెండ్లీగా ఉంటుంది మరియు ఆన్‌లైన్‌లో బిల్లులు చెల్లించడానికి అతుకులు లేని అనుభవాన్ని అందిస్తుంది. ఇప్పటికే తెలంగాణ, ఆంధ్రప్రదేశ్ మరియు తమిళనాడులోని అనేక కేబుల్ ఆపరేటర్లతో జతకట్టింది. వచ్చే ఆర్థిక సంవత్సరం నాటికి, కంపెనీ ఆన్‌బోర్డ్ 90 ఆపరేటర్లను ప్లాన్ చేస్తుంది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడే నుండి టెలిగ్రామ్


నుండి ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు ప్రతి రోజు. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

తెలంగాణ టుడే ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ హైదరాబాద్ ఆధారిత పారిశ్రామికవేత్తలు గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో బిల్లు చెల్లింపులను సులభతరం చేసారు (మొదట తెలంగాణ టుడే .

More from Andhra PradeshMore posts in Andhra Pradesh »
More from BusinessMore posts in Business »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *