Press "Enter" to skip to content

అభిప్రాయం: ఇంటర్నెట్‌కు జంట ప్రమాదాలు

మీరు మీ క్రెడిట్ కార్డును ఉపయోగించడానికి ప్రయత్నిస్తారు, కానీ అది పనిచేయదు. నిజానికి, ఎవరి క్రెడిట్ కార్డ్ పనిచేయదు. ఎందుకు అని తెలుసుకోవడానికి మీరు కొన్ని న్యూస్ సైట్‌లకు వెళ్లడానికి ప్రయత్నిస్తారు, కానీ మీరు వాటిలో దేనినైనా యాక్సెస్ చేయలేరు. మరొకరు కూడా చేయలేరు. భయాందోళన-కొనుగోలు జరుగుతుంది. ప్రజలు నగదు ATM లను ఖాళీ చేస్తారు. ఈ రకమైన విపత్తు పాన్-ఇంటర్నెట్ మెల్ట్‌డౌన్ చాలా మంది ప్రజలు గ్రహించిన దానికంటే ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఇంటర్నెట్‌లో దీర్ఘకాలిక ప్రమాదాలపై వెలుగునివ్వడమే మా లక్ష్యం. మేము ఇంటర్నెట్ యొక్క స్థిరత్వాన్ని బెదిరించే బలహీనమైన పాయింట్లు మరియు అడ్డంకుల సూచికలను ఉత్పత్తి చేస్తాము.

ఉదాహరణకు, కేబుల్స్ యొక్క ప్రపంచ కనెక్టివిటీలో పెళుసుగా ఉండే పాయింట్లు ఎక్కడ ఉన్నాయి? సముద్రం కింద ఉన్న భౌతిక కేబుల్స్ 95 ఇంటర్నెట్ వాయిస్ మరియు డేటా ట్రాఫిక్‌లో%. కానీ టోంగా వంటి కొన్ని దేశాలు కేవలం ఒక ఇతర దేశానికి మాత్రమే కనెక్ట్ అయ్యాయి, వాటిని కేబుల్-క్లిప్పింగ్ దాడులకు గురి చేస్తాయి.
మరొక ఉదాహరణ కంటెంట్ డెలివరీ నెట్‌వర్క్‌లు, వెబ్‌సైట్‌లు తమ కంటెంట్‌ను పెద్ద సంఖ్యలో ఇంటర్నెట్‌కి అందుబాటులో ఉండేలా చేయడానికి ఉపయోగిస్తాయి. వినియోగదారులు. జూన్ 8 న కంటెంట్ డెలివరీ నెట్‌వర్క్‌లో అంతరాయం, 2021, అమెజాన్, CNN వెబ్‌సైట్‌లకు కొద్దిసేపు యాక్సెస్ తెగిపోయింది. , PayPal, Reddit, Spotify, ది న్యూయార్క్ టైమ్స్ మరియు UK ప్రభుత్వం.

అతిపెద్ద ప్రమాదాలు

మేము వివిధ పొరలలో కొలతలు తీసుకుంటాము ఇంటర్నెట్ యొక్క సాంకేతిక స్టాక్, కేబుల్స్ నుండి కంటెంట్ డెలివరీ నెట్‌వర్క్‌ల వరకు. ఆ కొలతలతో, మేము గ్లోబల్ ఇంటర్నెట్‌లోని బలహీనతలను గుర్తించాము. మరియు ఆ బలహీనమైన పాయింట్ల నుండి, ఇంటర్నెట్‌లోని ఏ భాగాలకు అంతరాయం కలిగే ప్రమాదం ఉందో, ఆ అంతరాయాలు ఎవరిని ప్రభావితం చేస్తాయో మరియు ఎంత తీవ్రంగా ప్రభావితం చేస్తాయో అర్థం చేసుకోవడానికి మరియు ఇంటర్నెట్‌ని మరింత స్థితిస్థాపకంగా మార్చగలదని అంచనా వేయడానికి మేము సిద్ధాంతాలను రూపొందించాము.

ప్రస్తుతం, ఇంటర్నెట్ జంట ప్రమాదాలను ఎదుర్కొంటోంది. ఒక వైపు, మొత్తం ఏకీకరణకు ముప్పు ఉంది. ఇంటర్నెట్‌పై అధికారం ప్రధానంగా యుఎస్ ఆధారిత కొన్ని సంస్థల చేతుల్లో కేంద్రీకృతమై ఉంది. మరొక వైపు, ఫ్రాగ్మెంటేషన్ ఉంది. యథాతథ స్థితిని సవాలు చేసే ప్రయత్నాలు, ప్రత్యేకించి రష్యా మరియు చైనాల ద్వారా, ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఇంటర్నెట్‌ను అస్థిరపరిచే ప్రమాదం ఉంది.

ఇంటర్నెట్ కోసం ఏ ఒక్క ఉత్తమ మార్గం లేనప్పటికీ, మా సూచికలు విధాన రూపకర్తలు, ప్రభుత్వేతర సంస్థలు, వ్యాపారాలు, కార్యకర్తలు మరియు ఇతరులు వారి జోక్యాలు వారి ఉద్దేశించిన ప్రభావాన్ని కలిగి ఉన్నాయో లేదో అర్థం చేసుకుంటారు. ఇంటర్నెట్ ఎవరి కోసం మరింత విశ్వసనీయంగా మారుతోంది, మరియు ఎవరి కోసం ఇది మరింత అస్థిరంగా మారుతోంది? ఇవి క్లిష్టమైన ప్రశ్నలు. ఫిజి, టోంగా మరియు వనాటుతో సహా దాదాపు 3.4 బిలియన్ ప్రజలు ఆన్‌లైన్‌లో ఉన్నారు. వారు ఎలాంటి ఇంటర్నెట్ వారసత్వంగా పొందుతారు?

US- నియంత్రిత ఇంటర్నెట్

కనీసం 2015, ఇంటర్నెట్‌కు శక్తినిచ్చే ప్రధాన సేవలు యుఎస్ కార్పొరేషన్ల చేతిలో ఎక్కువగా కేంద్రీకృతమయ్యాయి. US కార్పొరేషన్‌లు, లాభాపేక్షలేని సంస్థలు మరియు ప్రభుత్వ సంస్థలు సంచిత 96% ని నిరోధించవచ్చని మేము అంచనా వేస్తున్నాము గ్లోబల్ ఇంటర్నెట్‌లో కొంత సామర్థ్యంలో కంటెంట్.

యుఎస్ డిపార్ట్‌మెంట్ ఆఫ్ జస్టిస్ (DOJ) యుఎస్‌లో చట్టవిరుద్ధమైన కంటెంట్‌కి గ్లోబల్ యాక్సెస్‌ను నిరోధించడానికి టెక్ ప్రొవైడర్లను లక్ష్యంగా చేసుకుని కోర్టు ఆదేశాలను ఉపయోగించింది. కాపీరైట్ ఉల్లంఘనలు. కానీ ఇటీవల, యుఎస్ ఫెడరల్ ప్రభుత్వం తన అధికార పరిధిని మరింత దూకుడుగా పెంచుతోంది. జూన్ లో, DOJ ఒక ఇరానియన్ న్యూస్ సైట్‌ను క్లుప్తంగా స్వాధీనం చేసుకోవడానికి కోర్టు ఆదేశాన్ని ఉపయోగించింది, ఎందుకంటే అది తప్పుడు సమాచారాన్ని వ్యాప్తి చేస్తోందని డిపార్ట్‌మెంట్ చెప్పింది. ఈ టెక్నిక్‌ను వర్తింపజేయడం ద్వారా ఇంటర్నెట్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్‌లోని కీలకమైన భాగాన్ని తొలగించవచ్చు, దీని వలన విస్తృతంగా అంతరాయం ఏర్పడుతుంది. తమ కంటెంట్ కోసం న్యూస్ అవుట్‌లెట్‌లను చెల్లించడంపై ఆస్ట్రేలియా ఇటీవల ఫేస్‌బుక్‌తో విబేధాలను పరిగణించండి. ఒక సమయంలో, ఫేస్‌బుక్ ఆస్ట్రేలియాలోని ప్లాట్‌ఫారమ్‌లోని అన్ని వార్తలను బ్లాక్ చేసింది. ఒక పర్యవసానంగా చాలామంది వ్యక్తులు తాత్కాలికంగా ఒక కీలక వార్తా మూలాన్ని కోల్పోయారు ఎందుకంటే వారు Facebook కి డిస్కౌంట్ యాక్సెస్ ఫీచర్ చేసే ప్రీపెయిడ్ సెల్‌ఫోన్ ప్లాన్‌లపై ఆధారపడతారు. ఈ గొడవలు ఫ్రీక్వెన్సీలో పెరుగుతున్నందున, ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న దేశాలు వారి ఇంటర్నెట్ యాక్సెస్‌కు అంతరాయాలను ఎదుర్కొనే అవకాశం ఉంది. యుఎస్ నేతృత్వంలోని ఈ ఇంటర్నెట్‌తో సంతోషంగా ఉంది. రష్యా ట్విట్టర్ ట్రాఫిక్‌ను కుదిపేసింది. చైనా గూగుల్ యాక్సెస్‌ను బ్లాక్ చేస్తుంది. పౌర అశాంతి సమయంలో భారత్ ఇప్పుడు ప్రాంతీయంగా ఇంటర్నెట్‌ను క్రమం తప్పకుండా ఆపివేస్తుంది. కానీ, మొత్తంగా, అవి మరింత ప్రపంచ ముప్పును కలిగిస్తాయి: ఇంటర్నెట్ ఫ్రాగ్మెంటేషన్. విచ్ఛిన్నమైన ఇంటర్నెట్ సైన్స్‌లో ప్రసంగం, వాణిజ్యం మరియు ప్రపంచ సహకారాన్ని బెదిరిస్తుంది.

ఇది కోర్ ఇంటర్నెట్ మౌలిక సదుపాయాలపై సైబర్‌టాక్‌ల ప్రమాదాన్ని కూడా పెంచుతుంది. గ్లోబల్ ఇంటర్నెట్‌లో, ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్‌పై దాడులు ప్రతి ఒక్కరినీ బాధించాయి, కానీ గోడలు వేసిన జాతీయ ఇంటర్‌నెట్‌లు ఆ గణనను మారుస్తాయి. ఉదాహరణకు, దేశీయంగా సేవను కొనసాగిస్తూనే ప్రపంచంలోని మిగిలిన ఇంటర్నెట్ నుండి తనను తాను డిస్‌కనెక్ట్ చేయగల సామర్థ్యం రష్యాకు ఉంది. ఆ సామర్థ్యంతో, దాని దేశీయ జనాభాను కలవరపెట్టే తక్కువ ప్రమాదం ఉన్న కోర్ గ్లోబల్ ఇంటర్నెట్ మౌలిక సదుపాయాలపై దాడి చేయవచ్చు. యుఎస్ కంపెనీకి వ్యతిరేకంగా అధునాతన దాడి పెద్ద ఎత్తున ఇంటర్నెట్ అంతరాయానికి దారితీస్తుంది.

భవిష్యత్తు ఇంటర్నెట్

దాని చరిత్రలో చాలా వరకు, ఇంటర్నెట్ అసంపూర్ణంగా ఉంది, కానీ ఎక్కువగా, ఓపెన్. కంటెంట్‌ను సరిహద్దులు దాటి ఎక్కడైనా యాక్సెస్ చేయవచ్చు. ఇంటర్నెట్‌లో యుఎస్ ఆధిపత్యం ఉన్నప్పటికీ, ఈ బహిరంగత కారణం కావచ్చు. యుఎస్ ప్రత్యర్థులు, దాని చారిత్రక మిత్రదేశాలు మరియు దాని స్వంత దేశీయ టెక్ కంపెనీల నుండి యథాతథ స్థితి సవాళ్లను ఎదుర్కొంటుంది. చర్య లేనట్లయితే, ప్రపంచం అపరిమితమైన US శక్తి మరియు తాత్కాలిక, వికేంద్రీకృత వాగ్వివాదాల మిశ్రమంతో మిగిలిపోతుంది.

నిక్ మెరిల్

ఈ వాతావరణంలో, స్థిరమైన మరియు అంతర్జాతీయంగా ఇంటర్నెట్‌ను నిర్మించడం భవిష్యత్తు తరాలు ఒక సవాలు. దీనికి సున్నితత్వం మరియు ఖచ్చితత్వం అవసరం. అక్కడే మనలాంటి పని వస్తుంది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఇంటర్నెట్‌ని మరింత స్థిరంగా చేయడానికి, దాని చాక్ పాయింట్‌లు మరియు దుర్బలత్వాలను అర్థం చేసుకోవడానికి ప్రజలకు కొలతలు అవసరం.

కేంద్ర బ్యాంకులు రేట్లు ఎలా నిర్ణయించాలో నిర్ణయించినప్పుడు ద్రవ్యోల్బణం మరియు ఉపాధి కొలతలు, ఇంటర్నెట్ పాలన కూడా, సూచికలపై ఆధారపడాలి, అయితే అసంపూర్ణమైనది.

(రచయిత రీసెర్చ్ ఫెలో, యూనివర్శిటీ ఆఫ్ కాలిఫోర్నియా, బర్కిలీ. theconversation.com )


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడే

నుండి ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు పై టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

తెలంగాణ టుడే ఫేస్‌బుక్ పేజీని అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి మరియు ట్విట్టర్


పోస్ట్ అభిప్రాయం: ఇంటర్నెట్‌కు జంట ప్రమాదాలు మొదట కనిపించాయి తెలంగాణ టుడే .

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.