Press "Enter" to skip to content

అభిప్రాయం: తెలంగాణకు అధిక వారసత్వం

తెలంగాణ దాని రాజధాని నగరానికి ఎక్కువగా ప్రసిద్ది చెందింది. ఇది మిగిలిన రాష్ట్రాలను మరుగుపరుస్తుంది. గ్లిట్జీ హైటెక్ సిటీ, గ్లోబల్ ఐటి హబ్, సమావేశాలు మరియు సంఘటనలు మీకు తెలిసినవి. గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం దాని మూలాలను పునరుద్ధరించడానికి మరియు పోషించడానికి మరియు దాని సాంస్కృతిక సంపదను ప్రదర్శించడానికి స్పష్టమైన మరియు సానుకూల ప్రయత్నాలు జరిగాయి.

ఒక ఉదాహరణ రాష్ట్రం యొక్క ఇటీవలి విజయం 800 – వరంగల్ లోని పాలంపెట్ వద్ద ఉన్న రామప్ప ఆలయానికి యునెస్కో నుండి ప్రపంచ వారసత్వ ప్రదేశ గుర్తింపును సాధించడంలో ప్రభుత్వం. దాని వాస్తుశిల్పి పేరు పెట్టబడింది, ఇది 13 గంభీరమైన కాకతీయ రాజవంశం యొక్క ఈ శతాబ్దపు ఇంజనీరింగ్ అద్భుతం పరిపూర్ణ వైభవం రాతి తారాగణం.

రామప్ప ఆలయం భారతదేశం 39 ప్రపంచ వారసత్వం సైట్. పురాతన ప్రయాణికులు వదిలిపెట్టిన కొన్ని వర్ణనల ప్రకారం, ఈ ఆలయాన్ని “దక్కన్ యొక్క మధ్యయుగ దేవాలయాల గెలాక్సీలో ప్రకాశవంతమైన నక్షత్రం” గా పరిగణించారు.

అయితే, అటువంటి సైట్ల యొక్క సంరక్షకత్వం ఆర్కియాలజికల్ సర్వే ఆఫ్ ఇండియా (ASI) కొన్ని భయాలను పెంచుతుంది. దేశంలోని ఇటువంటి సైట్లు మరియు మ్యూజియమ్‌లను నిర్వహించడంలో దాని యొక్క అసమర్థత మరియు చిత్తశుద్ధి లేని చికిత్సతో, దేశ సంస్కృతి మరియు వారసత్వాన్ని పరిరక్షించడంలో ఏదైనా అర్ధవంతమైన పాత్ర పోషించటానికి ఒక ఏజెన్సీగా ఇది అనారోగ్యంగా ఉంది. సంస్థాగత సమగ్రత అవసరం.

చరిత్ర పుస్తకాలు

జాతీయ మరియు ప్రపంచ పర్యాటక పటంలో తన స్థానాన్ని పటిష్టం చేయడంలో రాష్ట్రం చురుకైన చర్యలు తీసుకోవాలి. ప్రారంభించడానికి, పిల్లలకు నేర్పిన చరిత్ర పుస్తకాల్లోని క్రమరాహిత్యాలను సరిచేయండి. రాష్ట్రం దాని చరిత్ర పాఠ్యపుస్తకాల్లో కనీసం 60% కంటెంట్ గురించి రాష్ట్రం గురించి మరియు మిగిలిన వాటి గురించి రాష్ట్రం పరిగణించాలి ప్రాంతం, దేశం మరియు ప్రపంచం. ఇది యువ తరం యొక్క ination హను తెరుస్తుంది మరియు వారు సాంస్కృతికంగా వారి అద్భుతమైన గతంతో కలిసిపోతారు.

అవసరమైన తదుపరి దశ ఆవరణలో మరియు చుట్టుపక్కల ఆక్రమణలపై కఠినమైన చర్యలు తీసుకోవడం. ఆలయ నిర్మాణాలలో మరియు చుట్టుపక్కల ఆక్రమణలు వాటి శిధిలమైన స్థితి మరియు ఎటువంటి అప్రమత్తత లేకపోవడం వల్ల జరుగుతున్నాయి.

ASI అటువంటి విషయాలలో అనర్హమైనది. దేవాలయాల చుట్టూ ఫుట్‌పాత్‌లు, రహదారులు మొదలైనవి కావచ్చు, రాత్రిపూట నిర్మాణాలను రూపొందించడానికి దైవిక నైపుణ్యం ఉన్న యోబో అంశాలు దీనిని సద్వినియోగం చేసుకుంటున్నాయి. ఉద్దేశపూర్వక నేరస్థులు మరియు విధ్వంసాలకు కఠినమైన శిక్షలు విధించాల్సిన అవసరం ఉంది.

రాష్ట్ర వారసత్వం

తెలంగాణ ప్రతి జిల్లాలో కనీసం ఒక చారిత్రక నిర్మాణాన్ని గుర్తించగలదు. 100 సంవత్సరాల కంటే ఎక్కువ మరియు వాటిని “రాష్ట్ర వారసత్వ ప్రదేశాలు” అని ట్యాగ్ చేయండి మరియు దాని చుట్టూ ఉన్న సంఘాన్ని విధిగా మార్చండి దానిని రక్షించడానికి. ఇది ఈ ప్రాంతంలో సూక్ష్మ అభివృద్ధికి మరియు అట్టడుగు పర్యాటక రంగం వృద్ధి చెందుతుంది.

దేశీయ మరియు ప్రాంతీయ పర్యాటకులను ముందుగా ఆకర్షించడానికి ప్రాథమిక సౌకర్యాలను కూడా సృష్టించడం అవసరం. ఇది అట్టడుగున అధికారిక మరియు అనధికారిక ఉద్యోగాలను ప్రారంభించడం ద్వారా స్థానిక ఆర్థిక వ్యవస్థలో అలల ప్రభావాన్ని సృష్టిస్తుంది. స్మారక చిహ్నాన్ని రక్షించడానికి సమాజంలో యాజమాన్యాన్ని కూడా సృష్టించాలి. స్థానిక సమాజం ఈ స్థలం గురించి గర్వపడాలి మరియు దానిని ప్రదర్శించాలి.

దానితో కలిసి, అటువంటి సైట్లలో ప్రపంచ స్థాయి వ్యాఖ్యాన కేంద్రాలను రూపొందించడానికి పెట్టుబడులు పెట్టాలి. యువతరాన్ని తెలియజేయడానికి, ఆకర్షించడానికి మరియు నిమగ్నం చేయడానికి సమకాలీనంగా రూపొందించిన ప్రతి జిల్లాలో కనీసం ఒక మ్యూజియం ఉండాలి.

చారిత్రక సందర్శనలు

ప్రభుత్వ మరియు ప్రైవేటు పాఠశాలలందరూ తమ పొరుగు జిల్లాల్లోని చారిత్రక ప్రదేశాలు మరియు మ్యూజియంలను కనీసం సంవత్సరానికి ఒకసారి సందర్శించమని రాష్ట్రం ప్రోత్సహించాలి. ఇది యువ తరం మూలాలతో కనెక్ట్ అవ్వడానికి మరియు లీనమయ్యే అభ్యాస అనుభవాలను కలిగి ఉంటుంది. మీ పరిసరాలు పాఠ్యాంశాల యొక్క ముఖ్య భాగం మరియు భాగం కావాలని తెలుసుకోండి మరియు అలాంటి సందర్శనలను కనీసం సంవత్సరానికి ఒకసారి నిర్వహించాలి.

ఈ ప్రదేశాలలో చిత్రీకరించడానికి చిత్ర పరిశ్రమను మరియు టాలీవుడ్‌ను ప్రోత్సహించండి మరియు వారికి రిబేటులు ఇవ్వండి మరియు వాటిని ప్రోత్సహించడానికి డిస్కౌంట్. అదే సమయంలో, సృజనాత్మక లైసెన్సులు మరియు స్వేచ్ఛ పేరిట ఇటువంటి పవిత్ర మరియు చారిత్రక ప్రదేశాలు సినిమాల్లో అపవిత్రం మరియు తప్పుగా చూపించబడటం కూడా చాలా అవసరం. దేశ సాంస్కృతిక ఆస్తులపై ఏదైనా అగౌరవం ఆమోదాలు పొందకూడదు మరియు ధృవపత్రాలను విడుదల చేయకూడదు. బాలీవుడ్ తెలివిగా ఇలాంటి అగౌరవాన్ని చిత్రీకరించింది మరియు చలనచిత్రాలలో ఇటువంటి బ్యాక్‌డ్రాప్‌లను ఉపయోగిస్తున్నప్పుడు అనేక సందర్భాల్లో మన చరిత్రను అపహాస్యం చేసింది.

తెలంగాణ యొక్క విజయ కేళి సమీప భవిష్యత్తులో యాదద్రిలోని మరో మంత్రముగ్దులను మరియు సరికొత్త ఆలయ స్థలంతో పూర్తవుతుంది మరియు సిద్ధమవుతోంది. ప్రయోగం. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం వారసత్వ ts త్సాహికులు మరియు సాంస్కృతిక అభిమానుల నుండి ప్రశంసలను అందుకుంటోంది. ఇటువంటి దృష్టి మన అద్భుతమైన సంస్కృతిని ప్రోత్సహించడంలో తెలంగాణ నిరీక్షణకు దారితీస్తుంది.

(రచయిత ఒక ట్రావెల్ రైటర్, హిస్టరీ బఫ్ అండ్ కల్చర్ i త్సాహికుడు)


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈ రోజు

నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ అభిప్రాయం: తెలంగాణకు అధిక వారసత్వం appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from UNESCOMore posts in UNESCO »
More from WarangalMore posts in Warangal »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *