Press "Enter" to skip to content

టోక్యో ఒలింపిక్స్: అరవింద్-అర్జున్ సెమీస్‌కు అర్హత సాధించి చరిత్ర సృష్టించారు

హైదరాబాద్: భారతదేశం ఒక్క పతకం సాధించలేకపోయిన రోజున, రోయింగ్ హీరోలు అరవింద్ సింగ్ మరియు అర్జున్ లాల్ జాట్ తమ సొంత కీర్తి క్షణాలు సీ ఫారెస్ట్ వాటర్ వే, ఇండియన్ రోచర్స్ రీఛేజ్ రేసులో మూడవ స్థానంలో నిలిచారు. భారతీయులు 6 నిమిషాలు గడిపారు 51. 36 సెకన్లలో 2000 m రిపీచేజ్ 2 రేసులో ఒక సిబ్బంది వెనుక పూర్తి పోలాండ్ నుండి (6: 43. 44 మరియు స్పెయిన్ (6: 45. 71).

ధైర్యంగా, ధైర్యంగా అరవింద్ మరియు అర్జున్ పోలాండ్ మరియు స్పెయిన్ వెనుక రేసును ముగించాలని వెనిజులా మరియు పోర్చుగల్ నుండి సవాలును అధిగమించారు. మంగళవారం జరిగే రేసులో తొలిసారిగా స్పెయిన్, బెల్జియం, ఐర్లాండ్, ఇటలీ, ఉక్రెయిన్ దేశాలపై భారత్ సెమీఫైనల్లో పాల్గొంటుంది. రెండు సెమీఫైనల్స్‌లో మొదటి మూడు స్థానాల్లో నిలిచిన సిబ్బంది ఆరు జట్ల ఫైనల్‌కు అర్హత సాధిస్తారు.

భారత రోవర్లు టోక్యో ఒలింపిక్స్ తీవ్రమైన పతక పోటీదారులు కానప్పటికీ ఆసియా ఖండం నుండి రెండవ ఉత్తమ అర్హత సాధించిన వారు. వారి వాస్తవిక లక్ష్యం భారీ ఆధిపత్యం ఉన్న ఒక ఈవెంట్‌లో అగ్రస్థానం 12 బలమైన యూరోపియన్ దేశాలచే. అది సాధించబడింది మరియు ఇప్పుడు ఈ జత s 10 కోసం చూస్తోంది జూలై ముగింపు 27. ఏదేమైనా, ఆదివారం ఒలింపిక్స్‌లో రోయింగ్ పోటీలో సెమీఫైనల్‌కు చేరుకున్న తొలి భారతీయులు కావడం ద్వారా వారు ఇప్పటికే చరిత్ర సృష్టించారు.

ఈ ఫలితంతో బేగ్ అందరూ ఉత్సాహంగా ఉన్నారు. “ఈ ఇద్దరు రోవర్ల కృషి మరియు అంకితభావం ఫలితంగా ఉంది. ఈ ఒలింపిక్స్‌లో రేసులో పాల్గొనడం మాకు సవాలుగా ఉంది. సెమీఫైనల్‌కు చేరుకోవడానికి మేము అన్ని అసమానతలకు వ్యతిరేకంగా పోరాడాము. వాస్తవానికి, మేము ఒలింపిక్స్ కోసం వెళ్ళినప్పుడు, మేము అగ్రస్థానంలో నిలిచే లక్ష్యాన్ని కలిగి ఉన్నాము 12. అరవింద్ మరియు అర్జున్ అద్భుతంగా స్పందించినందుకు నేను సంతోషంగా ఉన్నాను మరియు ఇప్పుడు మేము పదవ స్థానంలో నిలిచాము. రేసింగ్ చాలా కఠినంగా ఉన్నందున మేము పతకాలను చూడటం లేదు, ఎందుకంటే యూరోపియన్ రోవర్స్ రోయింగ్‌లో అగ్ర గౌరవాలకు ఎల్లప్పుడూ బలమైన పోటీదారులు, ” అని టోక్యోకు చెందిన ద్రోణాచార్య అవార్డు గ్రహీత అన్నారు.

హైదరాబాద్ అరవింద్, అర్జున్ ఇద్దరూ రెండు రోజుల విశ్రాంతికి అర్హులని బేస్ కోచ్ అన్నారు. “వాస్తవానికి, ఇది సోమవారం జరగాల్సి ఉంది, కానీ తుఫాను సూచన కారణంగా ఇది ఒక రోజు ముందు జరిగింది. శనివారం జరిగిన కఠినమైన రేసు తరువాత, అరవింద్ మరియు అర్జున్ ఈ సవాలును ధైర్యంగా మరియు ఇతర పోటీదారులను ఆదివారం మూడవ స్థానంలో నిలిచారు. నిరాడంబరమైన బేగ్ కోవిడ్ – 19 మహమ్మారి వారి ప్రణాళికలను పూర్తిగా కలవరపెట్టిందని అన్నారు. “మేము పూణేలోని ఆర్మీ రోయింగ్ నోడ్ యొక్క నాలుగు గోడల లోపల శిక్షణ పొందవలసి వచ్చింది. ఒలింపిక్స్‌కు ముందు మాకు రెండు రేసుల పోటీలు మాత్రమే ఉన్నాయి, ఒకటి అక్టోబర్‌లో 2019 మరియు మరొకటి ఈ ఏడాది మేలో జపాన్‌లో వారు ఒలింపిక్స్‌కు అర్హత సాధించారు . క్రమం తప్పకుండా టోర్నమెంట్లలో పోటీ పడుతున్నందున యూరోపియన్‌కు చెందిన రోవర్స్‌కు ప్రయోజనం ఉంది. ఇప్పటివరకు ఈ ఫలితంతో నేను సంతోషంగా ఉన్నాను, ” అని బేగ్ అన్నారు.

రోయింగ్ ఫెడరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా మాజీ అధ్యక్షుడు సిపి సింగ్ డియో మాట్లాడుతూ, రోవర్స్ చేసిన ఉత్తమ ప్రదర్శనలలో ఇది ఒకటి ఒలింపిక్స్లో. “ఇది ధైర్యం మరియు కీర్తి యొక్క కథ. వారు సెమీఫైనల్‌కు చేరుకోవడం చాలా ఘనమైన ఘనత. ”


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడే నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వం పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .

పోస్ట్ టోక్యో ఒలింపిక్స్: అరవింద్-అర్జున్ సెమీస్‌కు అర్హత సాధించి చరిత్ర సృష్టించారు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from OlympicsMore posts in Olympics »
More from Other SportsMore posts in Other Sports »
More from SportMore posts in Sport »
More from Tokyo OlympicsMore posts in Tokyo Olympics »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *