Press "Enter" to skip to content

తెలంగాణ జనాభాలో 60 శాతం మంది కోవిడ్ -19: ఎన్ఐఎన్‌కు వ్యతిరేకంగా ప్రతిరోధకాలను అభివృద్ధి చేశారు

హైదరాబాద్: సుమారు 60 శాతం జనాభా తెలంగాణలో జూన్లో హైదరాబాద్కు చెందిన నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ న్యూట్రిషన్ (ICMR-NIN) నేతృత్వంలోని సెరో-ప్రాబల్యెన్స్ అధ్యయనం యొక్క నాల్గవ రౌండ్ SARS-CoV-2 కు ప్రత్యేకమైన ప్రతిరోధకాలను అభివృద్ధి చేసింది, 2021, అన్నారు.

ఇండియన్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ మెడికల్ రీసెర్చ్ (ICMR) నిర్వహించిన జాతీయ సెరో-సర్వేలో భాగంగా సెరో-సర్వే నిర్వహించిన NIN , సెరో-పాజిటివిటీ రేటు (IgG పాజిటివిటీ, నిశ్శబ్దానికి సూచిక, SARS-CoV2 కు ముందు బహిర్గతం) 60. రాష్ట్రంలో 1 శాతం.

ఆరోగ్య శాఖ సహకారంతో జంగావ్, నల్గొండ, కామారెడ్డి జిల్లాల్లో ఈ సర్వే నిర్వహించబడింది మరియు 6 సంవత్సరాల మధ్య పిల్లలతో సహా అన్ని వయసుల వారిని కవర్ చేసింది. సంవత్సరాలు మరియు 9 సంవత్సరాలు.

“అయినప్పటికీ 60 శాతం ప్రజలలో ప్రతిరోధకాలు ఉన్నాయి, వాస్తవం మిగిలిన జనాభాలో 40 పైగా ఉంది n తెలంగాణకు ఇంకా అవకాశం ఉంది. ఇది మా గార్డును తగ్గించే సమయం కాదు. అన్ని నాన్-ఫార్మకోలాజికల్ కోవిడ్ – 19 ముసుగులు ధరించడం, చేతి శుభ్రపరచడం, శారీరకంగా దూరం కొనసాగించాలి ”, ఐసిఎంఆర్-నిన్ డైరెక్టర్ డాక్టర్ హేమలత ఆర్.

గురించి 55 6 సంవత్సరాల నుండి 9 సంవత్సరాల మధ్య పిల్లలలో శాతం మంది సెరో-పాజిటివ్ ఉన్నట్లు గుర్తించగా, 61 కౌమారదశలో ఉన్నవారికి కోవిడ్ – 19 ప్రతిరోధకాలు ఉన్నాయి . ఆరోగ్య సంరక్షణ కార్మికులలో, సెరో-పాజిటివిటీ 82 కంటే ఎక్కువగా ఉంది. 4 శాతం, ఇది ప్రారంభంలోనే కారణమని చెప్పబడింది ఫ్రంట్‌లైన్ కార్మికులకు టీకాలు వేయడం, సర్వే తెలిపింది.

ఐసిఎంఆర్ వ్యూహం అదే భౌగోళిక ప్రదేశాలలో పునరావృత క్రాస్ సెక్షనల్ సెరో-స్టడీస్ చేయడం, తద్వారా ఇన్ఫెక్షన్ ట్రాన్స్మిషన్ పోకడలను డాక్యుమెంట్ చేయవచ్చు మరియు అధ్యయనం. మే 2020 లో నిర్వహించిన సెరో-సర్వే యొక్క మొదటి రౌండ్ మరియు రెండవ మరియు మూడవ రౌండ్లు ఆగస్టు మరియు డిసెంబరులలో జరిగాయి, 2020 అదే జిల్లాల్లో సెరో ప్రాబల్యం 0. చూపించింది. 33, 12. 5 మరియు 24 వరుసగా 1 శాతం.

ఆసక్తికరంగా, టీకాలు వేయని వారిలో, సెరో-పాజిటివిటీ తక్కువగా ఉందని అధ్యయనం కనుగొంది 51. 3 శాతం టీకాలు తీసుకున్న వారిలో, ఇది 78 రెండు షాట్లు పొందిన వారిలో .5 శాతం మరియు అది 94 శాతం.

“టీకాలు వేసిన వారిలో 100 శాతం సెరో-పాజిటివిటీ టీకాలు ప్రభావవంతంగా ఉన్నాయని స్పష్టంగా సూచిస్తుంది. ఇది టీకా సంకోచాన్ని తొలగించి, వీలైనంత త్వరగా టీకాలు వేయమని ప్రజలను ప్రోత్సహిస్తుంది. ” పబ్లిక్ హెల్త్ డివిజన్ హెడ్, ఐసిఎంఆర్-ఎన్ఎన్ మరియు తెలంగాణ అధ్యయనానికి నోడల్ ఆఫీసర్ డాక్టర్ ఎ లక్ష్మయ్య అన్నారు.

కూడా చదవండి:

తెలంగాణలో నలుగురిలో ఒకరికి SARS-CoV-2 కు వ్యతిరేకంగా ప్రతిరోధకాలు ఉన్నాయి: NIN అధ్యయనం


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ 60 తెలంగాణ జనాభాలో ఒక శాతం కోవిడ్‌కు వ్యతిరేకంగా ప్రతిరోధకాలను అభివృద్ధి చేశారు – 19: NIN appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from Covid-19More posts in Covid-19 »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Indian Council of Medical ResearchMore posts in Indian Council of Medical Research »
More from JangaonMore posts in Jangaon »
More from Kamareddy.More posts in Kamareddy. »
More from NalgondaMore posts in Nalgonda »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *