Press "Enter" to skip to content

హైదరాబాద్: టెకీలు తిరిగి కార్యాలయానికి రావడానికి సమయం కోరుకుంటారు

హైదరాబాద్: ఎప్పుడు 27 – వయసున్న ఆదిత్య కృష్ణ తన సంస్థ ఇంటి నుండి (డబ్ల్యుఎఫ్హెచ్) వ్యవస్థను సాధ్యమైనంత ఎక్కువ కాలం కొనసాగించాలని యోచిస్తున్నట్లు సమాచారం, కృష్ణ ఖర్చులు ఆదా చేయడానికి తమిళనాడులోని తన స్వగ్రామానికి వెళ్లాలని నిర్ణయించుకున్నాడు.

అయితే, ఇప్పుడు చాలా ఐటి కంపెనీలు మరియు కార్పొరేట్‌లు ఆగస్టు లేదా సెప్టెంబరు నాటికి రిటర్న్ టు ఆఫీస్ (ఆర్‌టిఓ) వ్యవస్థను చూస్తుంటే, కృష్ణ వంటి వారు చాలా మంది పరిష్కారంలో ఉన్నారు.

“వారు మమ్మల్ని ఇప్పుడే పిలిస్తే మరియు తరువాత ఇంటి నుండి పనికి తిరిగి వెళ్దామని రెండు నెలలు మాకు చెప్పండి. ఇది నాకు కష్టమవుతుంది. ప్రస్తుతం, వసతి, రోజువారీ భోజనం మరియు నా రవాణా కోసం సమయం కావాలి కాబట్టి నేను రెండు నెలల వరకు కార్యాలయంలో చేరలేనని నా మేనేజర్‌కు సమాచారం ఇచ్చాను. ఇవన్నీ నాకు అదనపు ఖర్చులు ”అని గత మూడేళ్లుగా హైదరాబాద్‌లోని ఎంఎన్‌సిలో పనిచేస్తున్న కృష్ణ చెప్పారు.

హైదరాబాద్ ఐటి రంగంలో ఆరు లక్షల మందికి పైగా ఉద్యోగులు, చాలా మంది నిపుణులు ఉన్నారు ఈ ఉద్యోగులలో ఎక్కువమంది ఇతర నగరాలు మరియు రాష్ట్రాల నుండి వెళ్ళారని సూచించండి. ఇంటి నుండి పని ప్రకటించిన తర్వాత మరియు expected హించిన దానికంటే ఎక్కువసేపు కొనసాగుతుందని అనిపించింది, చాలా మంది నగరాలను వారి కుటుంబాలకు దగ్గరగా ఉండటానికి తరలించారు. ఇప్పుడు, వారిని తిరిగి పనికి పిలవడం వల్ల వసతి, రవాణా మరియు ఇతర ఖర్చులు అదనపు ఖర్చు అవుతాయి.

“ఇటీవల, నేను నా ఉద్యోగుల్లో ఒకరితో కార్యాలయానికి తిరిగి రావడం గురించి చర్చిస్తున్నాను మరియు కంపెనీ అతనికి రూ. 30 చెల్లించడానికి అంగీకరిస్తే, 000 తన జీతానికి అదనంగా, అతను తిరిగి హైదరాబాద్‌కు మారడాన్ని పరిగణించవచ్చు ”అని పర్పుల్‌టాక్ సహ వ్యవస్థాపకుడు రవి కొరుకొండ చెప్పారు.

రెండవ వేవ్‌కు ముందు, వారు మా ఉద్యోగులలో కొంతమందిని తిరిగి కార్యాలయానికి పిలవడానికి ప్రయత్నించారు, కాని అది .హించినట్లుగా మారలేదు. “హైదరాబాద్‌లో కుటుంబాలు నివసించే ఉద్యోగులకు, కార్యాలయానికి తిరిగి రావడానికి ఎటువంటి సమస్య లేదు, కాని వారి స్థానిక నగరాలు మరియు రాష్ట్రాల నుండి రిమోట్‌గా పనిచేసే వారికి స్థలాలను మార్చడానికి సమయం మరియు అదనపు డబ్బు అవసరం కనుక ఇది ఒక సమస్య” అని ఆయన చెప్పారు.

హైదరాబాద్‌లో పనిచేస్తున్న కొన్ని పెద్ద ఎంఎన్‌సిలు ఉద్యోగులను తిరిగి కార్యాలయానికి పిలవడానికి భిన్నమైన విధానాన్ని తీసుకున్నారు.

క్లిష్టమైన విభాగంలో పనిచేసే ఉద్యోగులు మాత్రమే హార్డ్వేర్, భద్రత మరియు సౌకర్యాలు తిరిగి కార్యాలయానికి పిలువబడుతున్నాయి, చాలా మంది ఉద్యోగులకు ఇంటి నుండి పని చేసే అవకాశం ఇవ్వబడుతుంది మరియు అవసరమైనప్పుడు మరియు కార్యాలయానికి మాత్రమే వస్తుంది. రిమోట్‌గా పనిచేసే ఉద్యోగులకు హైదరాబాద్‌కు తిరిగి వచ్చి కార్యాలయం నుండి పనిచేయడం ప్రారంభించడానికి కొన్ని కంపెనీలు 60 రోజులు అందిస్తున్నాయి.

“నా కార్యాలయం రూస్టర్ వ్యవస్థను సృష్టించింది, ఇందులో ప్రతి ఉద్యోగిని వారానికి రెండు లేదా మూడు రోజులు కార్యాలయానికి పిలుస్తారు. అయితే, మా మేనేజర్ బృంద సమావేశానికి పిలిచినప్పుడు నా బృంద సభ్యుల్లో ఒకరు హైదరాబాద్‌కు తిరిగి రావడానికి సమయం అవసరమని పేర్కొన్నారు. మా కార్యాలయం వారి స్వస్థలమైన పట్టణాల నుండి ఎవరు పనిచేస్తున్నారో వారు కార్యాలయానికి తిరిగి రావడానికి 60 రోజులు ఇవ్వాలని నిర్ణయించారు. నా కుమార్తె ఇప్పుడే పాఠశాల ప్రారంభించింది మరియు ఆమె ఆన్‌లైన్ తరగతులు జరుగుతున్నాయి మరియు ఆమెను పర్యవేక్షించడానికి ఇంట్లో ఎవరూ లేరు కాబట్టి నాకు కూడా కార్యాలయానికి తిరిగి వెళ్లడం కష్టం. అందువల్ల పాఠశాలలు తిరిగి తెరిచే వరకు ఇంటి నుండి పనిని పొడిగించాలని నేను అభ్యర్థించాను ”అని హైదరాబాద్‌లో ఒక అమెరికన్ ఎంఎన్‌సి కోసం పనిచేస్తున్న చైతన్య చెప్పారు.

కూడా చదవండి :

సిబ్బందిని తిరిగి తీసుకురావడం కొంచెం కష్టం: హిసియా ప్రెసిడెంట్


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడే నుండి నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post హైదరాబాద్: టెకీలు కార్యాలయానికి తిరిగి రావడానికి సమయం కోరుకుంటారు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Tamil NaduMore posts in Tamil Nadu »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *