Press "Enter" to skip to content

మహమ్మారి సమయాల్లో బక్రిడ్ ఫెటె

హైదరాబాద్ : కోవిడ్ మహమ్మారి మధ్య బుధవారం నగరంలోని ముస్లింలు బక్రిడ్ పండుగగా ప్రసిద్ది చెందిన ఈద్ ఉల్ అధాను జరుపుకోనున్నారు.

మత పండితులు మరియు సమాజ పెద్దలు పండుగను స్నేహపూర్వక వాతావరణంలో జరుపుకోవాలని మరియు కోవిడ్ నుండి తమను తాము రక్షించుకోవడానికి అన్ని చర్యలు తీసుకోవాలని ప్రజలను పిలిచారు – 19.

“ప్రజలు ఫేస్ మాస్క్ ధరించాలి మరియు ప్రార్థనల సమయంలో సామాజిక దూరాన్ని కొనసాగించాలి. అలాగే, ఇతరులకు అసౌకర్యానికి గురికాకుండా ఉండటానికి ఇళ్ళు మరియు కాలనీలలో పారిశుద్ధ్యం ఉండేలా అన్ని చర్యలు తీసుకోవాలి ”అని మక్కా మసీదుకు చెందిన ఖతీబ్ మౌలానా రిజ్వాన్ ఖురేషి అన్నారు.

చంచల్‌గుడ వద్ద భారీ సంఖ్యలో జనం కనిపించారు, ఖిల్వాట్, మెహదీపట్నం, జియాగుడ, గోల్నాకా, జల్పల్లి మరియు ఇతర మార్కెట్లు వ్యాపారులు తాత్కాలిక పశువుల విక్రయ కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేశాయి మరియు ధరలు సాయంత్రం వరకు పడిపోయాయి, ఎక్కువ మంది వ్యాపారులు జంతువులను రాష్ట్రంలోని వివిధ జిల్లాల నుండి నగరానికి తీసుకువచ్చారు.

జంతువులను విక్రయించడంలో విఫలమైతే వాటిని తిరిగి తీసుకోవలసి వస్తుందనే భయంతో వ్యాపారులు కొన్ని వేల రూపాయల ధరలు పడిపోయారు. “వర్షాల కారణంగా, వ్యాపారులు జంతువులను చివరి క్షణం వరకు తరలించడానికి వేచి ఉన్నారు, అందుకే ధరలలో తగ్గుదల ఉంది” అని జియాగుడ మార్కెట్లో పశువుల వ్యాపారి అమ్జాద్ ఖురేషి వివరించారు.

మరోవైపు, పండుగ సందర్భంగా ప్రజలు కొత్త బట్టలు కొనడానికి మార్కెట్లలోకి వచ్చారు. ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో ఈద్ ఉల్ ఫితర్ సమయంలో, లాక్డౌన్ మరియు దాని సంబంధిత ఆర్థిక ప్రభావం కారణంగా చాలా మంది కొనుగోళ్లు చేయలేకపోయారు.

“చాలా నిస్తేజమైన రోజుల తరువాత, మార్కెట్లలో కొంత వ్యాపారం చూశాము చివరి రెండు రోజులు. వర్తకులు ప్రేక్షకులను గమనించి ఉత్సాహంగా ఉన్నారు మరియు రాబోయే రోజుల్లో పరిస్థితి మరింత మెరుగుపడుతుందని ఆశిస్తున్నాము ”అని వస్త్ర దుకాణాల యజమాని మొహద్ ఇమ్రాన్ అన్నారు.

మహబూబ్ చౌక్ మార్కెట్లో రష్ కూడా కనిపించాడు మాంసం కోయడానికి ఉపయోగించే పనిముట్లు అమ్ముతారు. “గత సంవత్సరం కోవిడ్ భయం కారణంగా కసాయిని కనుగొనడంలో మేము సమస్యలను ఎదుర్కొన్నాము. మేము ఈ సంవత్సరం కూడా ఒక ప్రొఫెషనల్ పొందగలమా అని మాకు తెలియదు. అందువల్ల మేము ఒకదాన్ని పొందలేకపోతే మేము కథనాలను సిద్ధంగా ఉంచుతున్నాము మరియు మేము ఆ పనిని చేపట్టాలి ”అని జహనుమా నివాసి అమైర్ అహ్మద్ అన్నారు.

ఇంతలో, పోలీసులు నగరం అంతటా పండుగ కోసం విస్తృతమైన ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు. ఎప్పటికప్పుడు పరిస్థితిని పర్యవేక్షించడానికి సీనియర్ పోలీసు అధికారులకు వివిధ సున్నితమైన ప్రాంతాలను కేటాయించారు. పోలీసులు కొన్ని ఇబ్బంది పెట్టేవారిని గుర్తించి, ఏదైనా చట్టవిరుద్ధమైన కార్యకలాపాలకు పాల్పడకుండా వారికి సలహా ఇచ్చారు.

ఇవి కూడా చదవండి:

ఈద్ ఫెటీ తెలంగాణ


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు

నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post మహమ్మారి సమయాల్లో బక్రిడ్ ఫెటె appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from Covid pandemicMore posts in Covid pandemic »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from MuslimsMore posts in Muslims »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *