Press "Enter" to skip to content

టోక్యో ఒలింపిక్స్: మిక్స్‌డ్ రిలే జట్టుపై ఇండియా బ్యాంకులు భావిస్తున్నాయి

హైదరాబాద్: ఒలింపిక్స్‌లో భారత ట్రాక్ అథ్లెట్ల కథ ఇప్పటి వరకు ‘ఇంతవరకు దగ్గరగా ఉంది’. స్వాతంత్ర్యం తరువాత భారతదేశం ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద దశలో ట్రాక్ ఈవెంట్లలో ఒక్క పతకాన్ని కూడా సాధించలేకపోయింది.

బ్రిటిష్-ఇండియన్ నార్మన్ ప్రిట్‌చార్డ్ చేసిన రెండు పతకాలు – సంవత్సరంలో 1900 భారతదేశం ఒంటరి అథ్లెట్‌ను పోటీలకు పంపినప్పుడు. అయితే, భారత అథ్లెట్లు పతకాల కరువును దాదాపుగా విచ్ఛిన్నం చేసిన కొన్ని సందర్భాలు ఉన్నాయి. దివంగత అథ్లెట్ మిల్కా సింగ్ 400 m ఈవెంట్‌లో 400 m పతకం సాధించటానికి దగ్గరగా వచ్చారు 1960 ఫోటో ముగింపులో దక్షిణాఫ్రికాకు చెందిన మాల్కం స్పెన్స్ చేతిలో ఓడిపోయిన తరువాత నాల్గవ స్థానానికి చేరుకునే ముందు రోమ్ ఒలింపిక్స్. 24 సంవత్సరాల తరువాత, పిటి ఉషా 1 / 100 400 m హర్డిల్స్ ఈవెంట్‌లో 1984 లాస్ ఏంజిల్స్‌లో ఒలింపిక్స్. 100 m హర్డిల్స్ 100 ఒలింపిక్స్‌లో గుర్బాచన్ సింగ్ రాంధవా ఐదవ స్థానంలో నిలిచారు .

ఈ ఎడిషన్‌లో, అన్ని కళ్ళు 4x 1984 లో భారత మిశ్రమ జట్టు రిలే జట్టుపై ఉంటాయి. m ఈవెంట్, ఇది టోక్యో గేమ్స్‌లో పరిచయం చేయబడుతోంది. వారు అగ్ర – 16 జట్లలో ఉండడం ద్వారా ఒలింపిక్స్‌లో చేరారు. ముహమ్మద్ అనాస్, వి.కె. విస్మాయ, నిర్మల్ నోహ్ మరియు జిస్నా మాథ్యూలతో కూడిన బృందం 3 సమయంతో హీట్స్‌లో మూడవ స్థానంలో నిలిచింది. 16. 14 ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో సెకన్లు

అయితే, గాయాలు మరియు పేలవమైన రూపంతో అథ్లెట్లను బాధపెడుతుండటంతో, ఎంపికైనవారు కొత్త జట్టును ఎంచుకున్నారు. రేవతి వీరమణి, సుభా వెంకటేశన్ మరియు ధనలక్ష్మి సేకర్ నుండి ఇద్దరు మహిళా రన్నర్లతో ఇద్దరు పురుష అథ్లెట్లు సర్తక్ భాంబ్రీ మరియు అలెక్స్ ఆంథోనీ జత కట్టనున్నారు. ఒడిశా అథ్లెట్ ర్యాంకింగ్స్ 100 m మరియు 200 m సంఘటనలు. ఆమె 41 స్టంప్ మరియు 50 వ 100 m మరియు 200 m జాబితా వరుసగా. రియోలో ఆమె హీట్స్‌లో క్రాష్ అయినప్పటికీ, రేసర్, ఆమె వైపు అనుభవంతో, సెమీస్‌లో చోటు దక్కించుకోవాలని ఆశిస్తున్నానని చెప్పారు. ఆమె 11 తో జాతీయ రికార్డు సృష్టించింది. 17 ఇండియన్ గ్రాండ్ ప్రిక్స్లో సెకన్లు కానీ ఒలింపిక్ మార్కును 0.2 సెకన్ల దూరం కోల్పోయారు.

ఒక పెద్ద నిరాశలో, మహిళల 4x 400 m రిలే జట్టు కట్ ఆఫ్ వెలుపల కేవలం ఒక ర్యాంకును ఉంచిన తరువాత 17 వ. ఇండియన్ గ్రాండ్ ప్రిక్స్ సందర్భంగా హిమా దాస్ చలించిపోయినప్పుడు వారి అవకాశాలు దెబ్బతిన్నాయి.

పురుషుల 4x 400 m రిలే జట్టు 13 వ స్థానంలో ఉంది 16 3 సమయం ఆధారంగా టోక్యోలో పోటీ పడటానికి: 01. 89 ఇటీవల జరిగిన జాతీయ ఇంటర్-స్టేట్ ఛాంపియన్‌షిప్ సందర్భంగా గడియారం.

400 m హర్డ్లర్ MP జబీర్ ప్రపంచ ర్యాంకింగ్స్ ద్వారా టోక్యో ఒలింపిక్స్‌కు అర్హత సాధించారు. జబీర్ వ్యక్తిగత బెస్ట్ 49 ను నడిపించాడు. 78 శనివారం జాతీయ ఇంటర్-స్టేట్ ఛాంపియన్‌షిప్ సందర్భంగా సెకన్లు, అతను వ్యక్తిగత ఉత్తమమైన 49. 13 సెకన్లు. మొదటిసారి, ముగ్గురు భారతీయులు అనుభవజ్ఞులైన సందీప్ కుమార్‌తో 20 కె రేసు నడకకు అర్హత సాధించారు

మొత్తం 26 అథ్లెట్లు రెడీ ఒలింపిక్స్‌లో ట్రాక్ అండ్ ఫీల్డ్ పోటీలో భారతదేశానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తారు, కాని పతకం స్టార్ జావెలిన్ త్రోవర్ నీరజ్ చోప్రా మరియు 4x 400 మిక్స్‌డ్ రిలే స్క్వాడ్‌పై విశ్రాంతి తీసుకుంటుంది. మిగిలిన వారు తమ విభాగాలలో ఫైనల్‌కు చేరుకోవడానికి లేదా వారి వ్యక్తిగత ప్రదర్శనలను మెరుగుపర్చడానికి చూస్తారు.

పోస్ట్ టోక్యో ఒలింపిక్స్: మిక్స్‌డ్ రిలే జట్టుపై భారత బ్యాంకులు భావిస్తున్నాయి appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from SportMore posts in Sport »
More from Tokyo OlympicsMore posts in Tokyo Olympics »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *