Press "Enter" to skip to content

గ్రహం మీద వేగవంతమైన మనిషి కోసం అన్వేషణ

హైదరాబాద్: ఒలింపిక్స్ విషయానికి వస్తే, 100 ఓం స్ప్రింట్. ఇది చతురస్రాకార ప్రదర్శన ముక్క యొక్క నీలిరంగు రిబ్బన్ సంఘటన, ఇది చాలా ఆసక్తితో ఉంది.

ఉసేన్ బోల్ట్ వరుసగా మూడుసార్లు స్వర్ణం సాధించిన తిరుగులేని ఛాంపియన్. టైటిల్‌ను రెండుసార్లు 2008 గెలుచుకున్న ఏకైక అథ్లెట్ అతను, 2012 మరియు 2016.

వ్యోమియా టైయస్, కార్ల్ లూయిస్, గెయిల్ డెవర్స్ మరియు షెల్లీ-ఆన్ ఫ్రాస్టర్-ప్రైస్ అనే నలుగురు అథ్లెట్లు మాత్రమే బ్యాక్-టు-బ్యాక్ టైటిల్స్ గెలుచుకున్నారు .

యుఎస్ ఆధిపత్యం చెలాయించగా 100 m స్ప్రింట్ ఈవెంట్ 16 మొత్తం బంగారం 39 పతకాలు, జమైకాలో 8 బంగారం, బోల్ట్ హ్యాట్రిక్ బంగారం. బోల్ట్ పదవీ విరమణతో, ప్రపంచం తరువాతి వేగవంతమైన వ్యక్తి కోసం ఆత్రంగా ఎదురుచూస్తోంది.

ట్రాయ్వాన్ బ్రోమెల్ (యుఎస్ఎ)

తో అభిమాన జస్టిన్ గాట్లిన్ టోక్యో క్రీడలకు అర్హత సాధించడంలో విఫలమయ్యాడు, 100 m బంగారం తర్వాత ఇంటికి తిరిగి 16 – సంవత్సరపు గ్యాప్ 26 – యుఎస్ అథ్లెట్ ట్రెవోన్ బ్రోమెల్. సీజన్లో ఉత్తమ సమయాలను 9 వద్ద కలిగి ఉన్నందున బోల్ట్ విజయవంతం కావడానికి అతను ఇష్టపడ్డాడు. 77 సెకన్లు. తన ఎర్రటి వేడి రూపం కారణంగా రాబోయే ఆటలలో బ్రోమెల్‌ను వారసుడిగా బోల్ట్ ఎంచుకున్నాడు.

అతను మొదటి జూనియర్ అయినప్పుడు తన రాకను ప్రకటించాడు 10 – లో రెండవ అవరోధం 100 9 సమయంతో m ఈవెంట్. 97, ఇది ఇప్పటికీ జూనియర్లలో ప్రపంచ రికార్డు. రియో ఒలింపిక్స్‌లో నిరాశపరిచిన ఎనిమిదో స్థానంలో నిలిచినప్పటికీ, గత కొన్నేళ్లుగా అతను చాలా మెరుగుపడ్డాడు. అతను యుఎస్ లో ప్రస్తుత వేగవంతమైన వ్యక్తి.

రోనీ బేకర్ (యుఎస్ఎ)

ఇరవై ఏడు సంవత్సరాల రోనీ బేకర్ అతని రూపంలో ప్రధానంగా ఉన్నాడు. అతను తన వ్యక్తిగత ఉత్తమ సమయాన్ని 9 గా నమోదు చేశాడు. 85 యుఎస్ ట్రయల్స్‌లో సెకన్లు ఒలింపిక్స్‌లో పాల్గొనడానికి. ఆ తర్వాత 100 ఈ నెల మొదటి వారంలో స్టాక్‌హోమ్‌లోని డైమండ్ లీగ్‌లో m బంగారం. ఐదు రోజుల తరువాత, బేకర్ మొనాకోలో 9 సమయంతో విజయం సాధించాడు. 91 సెకన్లు. ఈ ఫలితాలు అతన్ని కఠినమైన పోటీదారులతో నిండిన రంగంలో బలమైన పతక పోటీదారులలో ఒకరిగా నిలిచాయి.

ఫ్రెడ్ కెర్లీ (యుఎస్)

ఫ్రెడ్ కెర్లీ ఈ సంవత్సరం ఆటల కోసం యుఎస్ ట్రాక్ అండ్ ఫీల్డ్ ఈవెంట్‌లో ఆశ్చర్యకరమైన పిక్. కెర్లీ ప్రధానంగా ఒక 400 m రన్నర్ కావడంతో, అతను తన దృష్టిని 100 మ మరియు 200 ఈ సంవత్సరం m సంఘటనలు. అతను 100 m ఈవెంట్ నుండి అతని వ్యక్తిగత ఉత్తమ సమయాన్ని పెంచడం 10. 40 కు 9. 86 సెకన్లు. ప్రపంచంలోని రెండవ ఉత్తమ టైమింగ్ ఇది పోడియం ముగింపు కోసం అతన్ని పోటీదారుగా చేస్తుంది.

ది 26 – లో తన కేసు కోసం ఒక బలమైన ప్రకటన చేశాడు m ఈవెంట్ అతను గెలిచినప్పుడు 100 మేలో ఒలింపిక్ మరియు ప్రపంచ ఛాంపియన్ జస్టిన్ గాట్లిన్ కంటే m ఈవెంట్. కెర్లీ 9 కి పరుగెత్తాడు. 96 ఈవెంట్‌లో సెకన్లు గాట్లిన్ గడియారం 10. 08 లు. అతను ట్రాయ్వాన్ బ్రోమెల్ మరియు రోనీ బేకర్ల వెనుక యుఎస్ ట్రాక్ అండ్ ఫీల్డ్ ట్రయల్స్‌లో మూడవ స్థానంలో నిలిచాడు మరియు ఒలింపిక్స్‌లో చేరాడు.

అకాని సింబైన్ (దక్షిణాఫ్రికా)

దక్షిణాఫ్రికా స్ప్రింటర్ గ్రిట్ మరియు సంకల్పంతో నిండి ఉంది. రియోలో జరిగిన 2016 ఒలింపిక్స్‌లో 5 వ స్థానంలో నిలిచిన, 27 – ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద వేదికపై తన పతకాల కరువును అంతం చేయాలని నిశ్చయించుకున్నాడు. అతను 9 ఆఫ్ టైమింగ్‌తో ప్రస్తుత ఆఫ్రికన్ రికార్డ్ హోల్డర్. 84 హంగరీలో ఇస్తావాన్ గ్యులై మెమోరియల్ మీట్‌లో ఈ నెలలో అతను సెట్ చేసిన సెకన్లు. అతను దక్షిణాఫ్రికా జట్టును 4x 100 m రిలే బంగారం 2021 ప్రపంచ రిలేస్. సింబైన్ ఒక 100 2018 ఆఫ్రికన్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో మీటర్ ఛాంపియన్ మరియు 2018 కామన్వెల్త్ గేమ్స్.

ఆండ్రీ డి గ్రాస్సే (కెనడా)

వ్యక్తిగత ఉత్తమ సమయంతో 9. 90, కెనడియన్ సూపర్ స్టార్ 100 m ఈవెంట్ క్రింద 10 సెకన్లు. అతను అగ్రశ్రేణి పోటీదారులలో ఒకరిగా మైదానంలోకి ప్రవేశిస్తాడు. ది 26 – సంవత్సరపు వయస్సు లో రజతం గెలుచుకుంది మీటర్లు మరియు ఒక కాంస్య 100 మ మరియు 4x 100 రియో ​​ఒలింపిక్స్‌లో ఉసేన్ బోల్ట్ మరియు యుఎస్ జస్టిన్ గాట్లిన్ వెనుక m రిలే.

క్షీణించిన అథ్లెట్ ప్రస్తుతం 6 వ స్థానంలో ఉంది. అయితే, అతను ఈ సంవత్సరం ఏ పోటీలోనూ పాల్గొనలేదు. డి గ్రాస్సే సమయంలో ఉసేన్ బోల్ట్‌ను పరిమితికి నెట్టడం రియో ​​ఒలింపిక్స్‌లో సెమీఫైనల్ ఈవెంట్ మరియు ఇద్దరూ ముగింపు రేఖలో చిరునవ్వును మార్పిడి చేసుకోవడం ఇప్పటికీ ఒలింపిక్ చరిత్రలో ఒక ముఖ్యమైన క్షణం.

యోహాన్ బ్లేక్

జమైకా స్ప్రింట్ రాజు యోహాన్ బ్లేక్ తన స్వదేశీయుడు ఉసేన్ బోల్ట్‌కు అత్యంత కఠినమైన ప్రత్యర్థిగా పరిగణించబడ్డాడు. హైప్‌ను సమర్థిస్తూ, టైసన్ గేతో పాటు బ్లేక్ రెండవ వేగవంతమైన వ్యక్తి అయ్యాడు 100 ఓం ఈవెంట్. అతను ఉత్తమ టైమింగ్ 9. 69 అతను సెట్ చేసిన సెకన్లు 2012. ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో 2011 స్వర్ణం సాధించినప్పుడు, అతను అలా చేసిన అతి పిన్న వయస్కుడు .

ఒలింపిక్స్‌లో అరంగేట్రం చేయడం 2012, బ్లేక్ బోల్ట్ వెనుక 100 9 సమయంతో m ఈవెంట్. 75 లు. అతను 200 అదే ఆటలలో బోల్ట్ వెనుక m వెండి. అతను జమైకన్ 4x 100 రికార్డ్ టైమింగ్‌తో స్వర్ణం సాధించిన m రిలే జట్టు. అయితే, అతను రియో ​​గేమ్స్‌లో నిరాశపరిచింది. అతను నాల్గవ స్థానంలో నిలిచాడు 9 సమయంతో m ఈవెంట్స్. 93 సెకన్లు మరియు పోడియం సాధించడంలో విఫలమైంది 200 m ఈవెంట్ కూడా. అతని సీజన్లలో ఉత్తమంగా 9 వద్ద ఉన్నందున అతను కూడా కఠినమైన సవాలును ఎదుర్కోబోతున్నాడు. 95 ఇది పతకానికి సరిపోదు.

బోల్ట్: తిరుగులేని ఛాంపియన్

ఉసేన్ బోల్ట్ 100 m ఈవెంట్ వరుసగా మూడుసార్లు గెలిచింది. లో ప్రపంచ రికార్డ్ హోల్డర్ 100 మ, 200 m మరియు 4x 100 m రిలే, బోల్ట్ తన పేరుకు ఎనిమిది బంగారు పతకాలు కలిగి ఉన్నాడు. అతను గెలిచిన ఏకైక స్ప్రింటర్ కూడా 100 మ మరియు 20 వరుసగా మూడు ఒలింపిక్స్‌లో m టైటిల్స్. అతను ప్రపంచ రికార్డ్-టైమింగ్ 9 ను కూడా కలిగి ఉన్నాడు. 58 సెకన్లలో అతను బెర్లిన్‌లో 2009. పురాణం 2017 లో పదవీ విరమణ చేసింది, కాని అథ్లెటిక్స్ను ఎక్కువగా చూసే క్రీడలలో ఒకటిగా మార్చడానికి ముందు కాదు.

పోస్ట్ గ్రహం మీద వేగవంతమైన మనిషి కోసం అన్వేషణ appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from SportMore posts in Sport »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *