Press "Enter" to skip to content

ఈద్ ఫెటీ తెలంగాణ అంతటా అణచివేయబడుతుంది

హైదరాబాద్: రాష్ట్రవ్యాప్తంగా బుధవారం జరుపుకోబోయే ఈద్ ఉల్ అధా పండుగ, కోవిడ్ యొక్క మూడవ వేవ్ యొక్క అవకాశాలను పరిగణనలోకి తీసుకుని తక్కువ స్థాయిలో ఉంటుందని భావిస్తున్నారు. 19 రెండవ తరంగంలో మహమ్మారి మరియు ఇటీవలి లాక్డౌన్.

రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కోవిడ్‌ను సడలించినప్పటికీ – 19 కొంతవరకు నిబంధనలు, నగరం అంతటా అలాంటి సందడి లేదు. నగరం అంతటా పశువులు మరియు గొర్రెల మార్కెట్లలో క్రమం తప్పకుండా కనిపించడం లేదు మరియు నగరంలోని తాత్కాలిక పశువుల గుడిసెలలో ఇలాంటి దృశ్యం కనిపిస్తుంది.
“భారీ డిమాండ్ ఉన్నందున ధరలు ఇంకా ఎక్కువగా ఉన్నాయి గొర్రెలు. గత సంవత్సరం కోవిడ్ మొదటి వేవ్ కారణంగా, ప్రజలు సాధారణంగా ఈద్ ఉల్ అధాలో చేసే పెద్ద పెద్ద కొనుగోళ్లు చేయలేదు ”అని ఎసి గార్డ్స్‌లో పశువుల వ్యాపారి సోహైల్ క్వాద్రి అన్నారు.

అనేక తాత్కాలిక గొర్రెలు ఖిల్వాట్ ఆట స్థలాలు, ఎసి గార్డ్లు, చంచల్‌గుడ, చంద్రయాంగుట్ట, మెహదీపట్నం, ఫలక్నుమా మరియు నగరంలోని ఇతర ప్రాంతాలతో సహా నగరంలోని వివిధ ప్రదేశాలలో మార్కెట్లు వచ్చాయి. 15 కిలోల బరువున్న గొర్రెల ధర రూ. 12, 000 మరియు రూ. 14, 000.

“బలి జంతువులు తెలంగాణ మరియు పొరుగు రాష్ట్రాల చుట్టుపక్కల జిల్లాల నుండి సమూహాలకు వచ్చాయి. లాక్డౌన్ కారణంగా, డిమాండ్ లేదు మరియు బక్రిడ్ సమయంలో రైతులు మంచి ధరను ఎదురుచూస్తున్నారు, ”అని మరో వ్యాపారి మీర్జా ఘని బేగ్ అన్నారు. గొర్రెలను కర్ణాటక, మహారాష్ట్ర, మధ్యప్రదేశ్ మరియు గుజరాత్ నుండి నగరానికి తీసుకువచ్చారు.

అయితే, పండుగ సందర్భంగా పరిశుభ్రతను ప్రోత్సహించడంలో నిమగ్నమైన నగరానికి చెందిన ఎన్జీఓ టీమ్ బక్రీద్‌కు చెందిన ఇలియాస్ షంషి, పశువులు లేదా గొర్రెలను పెద్ద సంఖ్యలో కొనడానికి వారు సిద్ధంగా లేరని ప్రజలలో ఉన్న మానసిక స్థితి చూపిస్తుందని అన్నారు. “మునుపటి సంవత్సరాలతో పోలిస్తే వేడుకలు చిన్న స్థాయిలో ఉంటాయని మేము ఆశిస్తున్నాము. కోవిడ్ థర్డ్ వేవ్ గురించి చాలా మంది మనస్సులలో ఇంకా భయం ఉంది, ”అని ఆయన అన్నారు.

కోవిడ్ ప్రొటెక్షన్ కిట్లను పంపిణీ చేయడానికి ఎన్జీఓ

నగర ఆధారిత స్వచ్ఛంద సంస్థ ‘సహయాత ట్రస్ట్’ పంపిణీ చేస్తోంది 20, 000 నగరం అంతటా ఈద్ ఉల్ అధా ఫెస్టివల్ సందర్భంగా కోవిడ్ ప్రొటెక్షన్ కిట్లు. ఈ కిట్లలో హ్యాండ్ శానిటైజర్, ఫేస్ మాస్క్, జంతువుల వ్యర్థాలను పారవేసేందుకు ప్లాస్టిక్ సంచులు మరియు మతపరమైన చేతి పుస్తకం ఉన్నాయి.

ట్రస్ట్ యొక్క వాలంటీర్లు వివిధ ప్రాంతాలలో తలుపుల దశలో కిట్లు అందించబడతాయి. నగరం. “సురక్షితమైన మరియు శుభ్రమైన ఈద్ ఉల్ అధాను కలిగి ఉండాలనే ఉద్దేశ్యం ఉంది” అని ట్రస్ట్ యొక్క చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ సయ్యద్ అనీసుద్దీన్ అన్నారు.

పోస్ట్ ఈద్ ఫెటీ తెలంగాణ అంతటా అణచివేయబడాలి appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from COVID-19 pandemicMore posts in COVID-19 pandemic »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.