Press "Enter" to skip to content

స్టాన్ స్వామి మరణంపై అంతర్జాతీయ విమర్శలను భారత్ తిరస్కరించింది

న్యూ Delhi ిల్లీ : హక్కుల కార్యకర్త ఫాదర్ స్టాన్ స్వామి మరణంపై అంతర్జాతీయంగా ఎదురవుతున్న విమర్శలను భారత్ మంగళవారం తిరస్కరించింది, మరియు అతని విషయంలో చట్టబద్ధమైన ప్రక్రియను అనుసరిస్తున్నామని మరియు అధికారులు చట్ట ఉల్లంఘనలకు వ్యతిరేకంగా వ్యవహరిస్తారు మరియు చట్టబద్ధమైన హక్కుల వినియోగాన్ని నిరోధించరు.

భారతదేశం తన పౌరులందరి మానవ హక్కుల ప్రోత్సాహానికి మరియు రక్షణకు కట్టుబడి ఉందని, విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ( MEA) దేశ ప్రజాస్వామ్య రాజకీయాలు స్వతంత్ర న్యాయవ్యవస్థ మరియు జాతీయ మరియు రాష్ట్ర స్థాయి మానవ హక్కుల కమిషన్ల పరిపూరకం అని అన్నారు.

అరెస్టయిన ఎనభై నాలుగు సంవత్సరాల స్టాన్ స్వామి ఎల్గర్ పరిషత్ కేసుకు సంబంధించి గత సంవత్సరం చట్టవిరుద్ధ కార్యకలాపాలు (నివారణ) చట్టం ప్రకారం సోమవారం ముంబై ఆసుపత్రిలో మరణించారు.

UN మానవ హక్కుల చీఫ్ మిచెల్ బాచిలెట్ మరియు మానవ హక్కులుగా భారతదేశం యొక్క వాదన వచ్చింది యుఎస్ మరియు యూరోపియన్ యూనియన్ (ఇయు) అధికారులు జెస్యూట్ పూజారి మరణంపై ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు హక్కుల కార్యకర్త.

చట్టం ప్రకారం తగిన ప్రక్రియను అనుసరించి ఫాదర్ స్టాన్ స్వామిని నేషనల్ ఇన్వెస్టిగేషన్ ఏజెన్సీ అరెస్టు చేసి అదుపులోకి తీసుకున్నట్లు పేర్కొన్న మంత్రిత్వ శాఖ, అతనిపై అభియోగాల యొక్క నిర్దిష్ట స్వభావం కారణంగా, అతని బెయిల్ దరఖాస్తులు

“భారతదేశంలో అధికారులు చట్ట ఉల్లంఘనలకు వ్యతిరేకంగా వ్యవహరిస్తారు మరియు చట్టబద్ధమైన హక్కుల వినియోగానికి వ్యతిరేకంగా కాదు. ఇలాంటి చర్యలన్నీ చట్టానికి లోబడి ఉంటాయి ”అని ఎంఇఎ ప్రతినిధి అరిందం బాగ్చి అన్నారు. స్టాన్ స్వామి మరణంపై ప్రతిచర్యలకు సంబంధించిన మీడియా ప్రశ్నలకు ప్రతిస్పందనగా ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

ఫాదర్ స్టాన్ స్వామి అనారోగ్య ఆరోగ్యం దృష్ట్యా, బొంబాయి హైకోర్టు అతని వైద్య చికిత్సను ప్రైవేటు వద్ద అనుమతించింది మే 28 నుండి అతను అన్ని వైద్య సదుపాయాలను పొందుతున్న ఆసుపత్రి, బాగ్చి చెప్పారు.

స్వామి ఆరోగ్యం మరియు వైద్య చికిత్సను కోర్టులు నిశితంగా పరిశీలిస్తున్నాయని, వైద్య సమస్యల నేపథ్యంలో జూలై 5 న ఆయన కన్నుమూశారు. “భారతదేశం యొక్క ప్రజాస్వామ్య మరియు రాజ్యాంగ రాజకీయాలు స్వతంత్ర న్యాయవ్యవస్థ, ఉల్లంఘనలను పర్యవేక్షించే జాతీయ మరియు రాష్ట్ర-స్థాయి మానవ హక్కుల కమిషన్లు, స్వేచ్ఛా మాధ్యమం మరియు శక్తివంతమైన మరియు స్వర పౌర సమాజంతో సంపూర్ణంగా ఉన్నాయి” అని బాగ్చి చెప్పారు.

“భారతదేశం తన పౌరులందరి మానవ హక్కుల ప్రోత్సాహానికి మరియు రక్షణకు కట్టుబడి ఉంది,” అని ఆయన అన్నారు.

అంతకుముందు, మానవ హక్కులపై ఐక్యరాజ్యసమితి “ఇది చాలా బాధగా ఉంది

UN మానవ హక్కుల బాచిలెట్ మరియు UN యొక్క స్వతంత్ర నిపుణులు స్వామీ కేసులను పదేపదే లేవనెత్తారు మరియు 15 గత మూడు సంవత్సరాలుగా భారత ప్రభుత్వంతో ఇతర మానవ హక్కుల రక్షకులు మరియు వారిని నిర్బంధంలో నుండి విడుదల చేయాలని కోరారు.

“84 – సంవత్సరపు మరణంతో మేము చాలా బాధపడ్డాము మరియు బాధపడుతున్నాము నిన్న ముంబైలో ఫాదర్ స్టాన్ స్వామి, మానవ హక్కుల రక్షకుడు మరియు జెసూట్ పూజారి భారతదేశ చట్టవిరుద్ధ కార్యకలాపాలు (నివారణ) చట్టం ప్రకారం అక్టోబర్ 2020 లో విశ్రాంతి తీసుకోండి ”అని యుఎన్ మానవ హక్కుల హైకమిషనర్ ప్రతినిధి లిజ్ త్రోసెల్ అన్నారు. . , ”ఆమె ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

“ COVID యొక్క నిరంతర, తీవ్రమైన ప్రభావం వెలుగులో – 19 మహమ్మారి, భారతదేశంతో సహా రాష్ట్రాలు, నిర్బంధించిన ప్రతి వ్యక్తిని తగిన చట్టపరమైన ప్రాతిపదిక లేకుండా విడుదల చేయడం మరింత అవసరం. విమర్శనాత్మక లేదా భిన్నాభిప్రాయాలను వ్యక్తం చేసినందుకు అదుపులోకి తీసుకున్న వారు. ఇది జైళ్ళను విడదీయాలని భారత న్యాయవ్యవస్థ చేసిన పిలుపులకు అనుగుణంగా ఉంటుంది, ”అని ఆమె అన్నారు.

వ్యాయామం చేసినందుకు ఎవరినీ అదుపులోకి తీసుకోకుండా చూసుకోవాలని భారత ప్రభుత్వాన్ని హైకమిషనర్ పిలుపునిచ్చారు. భావ ప్రకటనా స్వేచ్ఛ మరియు శాంతియుత సమావేశానికి వారి ప్రాథమిక హక్కులు.

మానవ హక్కుల రక్షకులపై UN ప్రత్యేక రిపోర్టర్ మేరీ లాలర్, స్వామి మరణాన్ని “వినాశకరమైనది” అని పేర్కొన్నాడు మరియు అతను “తప్పుడు” పై ఖైదు చేయబడ్డాడు ఉగ్రవాద ఆరోపణలు ”. “ఈ రోజు భారతదేశం నుండి వచ్చిన వార్తలు వినాశకరమైనవి. మానవ హక్కుల డిఫెండర్ మరియు జెస్యూట్ పూజారి Fr. ఉగ్రవాద ఆరోపణలపై అరెస్టు చేసిన తొమ్మిది నెలల తరువాత స్టాన్ స్వామి అదుపులో మరణించారు. మానవ హక్కుల రక్షకులను జైలులో పెట్టడం క్షమించరానిది, ”అని లాలర్ అన్నారు.

యూరోపియన్ యూనియన్ మానవ హక్కుల ప్రత్యేక ప్రతినిధి ఈమన్ గిల్మోర్ కూడా ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు.

కూడా చదవండి:

స్టాన్ స్వామి మరణంపై కలవరపడ్డారు: మానవ హక్కులపై UN శరీరం

స్టాన్ స్వామి చనిపోయాడు: హాస్పిటల్ బొంబాయి హైకోర్టుకు చెబుతుంది


ఇప్పుడు మీరు ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు from తెలంగాణ ఈ రోజు ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post స్టాన్ స్వామి మరణంపై అంతర్జాతీయ విమర్శలను భారత్ తిరస్కరించింది appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from IndiaMore posts in India »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.